Hanyoyi 10 Cats suna farkar da masu su
Cats

Hanyoyi 10 Cats suna farkar da masu su

Idan cat ya bayyana a rayuwar ku, za ku saba da farin cikin da waɗannan kyawawan halittu suke kawowa gidanku. Za ku zama abin sha'awa a kowane lokaci ta hanyoyi masu ban mamaki, amma ku tuna cewa suna da hankali sosai kuma sun san ainihin abin da suke so da yadda za su samu. Musamman idan ana maganar tayar da iyayengiji masoyansu.

Cat ba zai tsaya a komai ba don fitar da ku daga gado. Dare da safe ko kuma da sassafe, tana iya amfani da ɗaya ko fiye na waɗannan hanyoyin nishadi guda goma don tarwatsa barcinka.

1. Cire bargon

Kyaninka na son kwanciyar ka mai daɗi, mai daɗi, an jera shi da zanen gado masu laushi, da barguna, da matashin kai masu laushi… har sai ya shirya ya tashi daga wannan gadon. A wannan lokacin, zai kama murfin duvet ɗin ya cire shi, yana zazzage takardar da farantansa. A mafi yawan lokuta, cat yana tayar da kai don ya yi wa kansa gado ko kuma ya tilasta ka ka ciyar da shi.

2. Mai sauti mai ƙarfi

Wannan yana ɗaya daga cikin dabarun da aka yi amfani da su da yawa waɗanda ke da tabbacin fitar da ku daga gado (kuma ta san shi!). Cats suna da nau'ikan meow da yawa waɗanda suka bambanta ma'ana, kuma ko da ƙaramin kyanwa za su yi amfani da wannan damar don tada mai shi don samun abinci, nishaɗi, ko wurin dumi a kan gado. Yana iya zama kyakkyawa lokacin da kuka farka, amma yaƙi ne da ba za ku iya yin nasara ba idan kuna ƙoƙarin yin barci.

3. Kunna fuska

Wata dabarar karramawar lokaci da cat ke amfani da ita don tada masoyinta ita ce ta buga fuskarka yayin da kake barci. Cats sukan yi amfani da tausasawa amma dagewa, kuma ƙaramar tafin hannu ɗaya na iya farkawa har ma da mafi zurfin barci, kawai saboda suna shirye su dage har sai kun buɗe idanunku.

4. Taunawa da jan gashin ku

Wani lokaci kuliyoyi suna farkar da masu mallakarsu dole ne su bi hanyoyin da ba a saba gani ba idan da gaske suna son wani abu. Wannan dabara ce mai matukar tasiri idan kuna da dogon gashi wanda memba na dangin ku na fursudi zai iya ja - kamar kyanwa ya kama ganima.

5. Tattake ƙafafu

Babu iyakoki na kuliyoyi (muddin ba su ja da baya zuwa wurin buyayyar su ba idan baƙo ya kusanci). Za su yi tafiya sama da ƙasa da ko'ina cikin jikinka, suna taka ƙafafu ko ma cikinka idan suna so. Duk da yake wannan karimcin mai daɗi da kuliyoyi ke amfani da shi don ta'azantar da kansu, idan ya faru da sauri da / ko kuma yana tare da ciyawa mara nauyi, to bisa ga Old Farmer's Almanac, suna iya son wani abu daga gare ku.

6. Cizon yatsa

ba daidai yake cizo ba, amma tsinken yatsu da ƙafafu. Hanyar da ba ta da daɗi don dawo da ku daga ƙasar mafarki kuma ta sa ku saduwa da bukatun cat ɗinku mara natsuwa. Nibling mai laushi, ko da yake tana da wasa, yana nuna cewa tana da gaske kuma ba za ta karɓi ƙin yarda ba.

7. Jifar kayan daki

Idan ba ku gyara duk abubuwan da ke kan kayan aikinku ba, to zai sake komawa ga wannan aikin akai-akai. Me yasa? Domin yana aiki. Ko littafi ne, alkalami, ko remote TV, cat ɗinka zai same shi ya jefar da shi a ƙasa. Kuma za ka ji, ko da a ina a cikin gidan duk ya fadi. Za ku yi tunani - da kyau, menene mai ban sha'awa! Amma kawai ta sami hankalin ku - manufa ta cika

8. Buga da tafin hannu akan wayar lantarki

Kuna iya yin alfahari da kanku - kun share teburin gefen gadonku ko akwatin aljihun tebur na kowane haɗari mai yuwuwa, amma ... kyanwar ba ta burge. Zai iya samu - kuma zai samu! wata hanya ce ta kawo ƙarshen lokacin REM. ƙwanƙwasa marar katsewa? Cat naka yana buga bango da igiya daga agogo ko fitilar gefen gado. Sauti mai alama mara lahani a cikin hasken rana, amma yana da tabbacin zai haukace ku lokacin da kuke ƙoƙarin yin barci.

9. Yana kawo kayan wasa masu laushi zuwa gadon ku

Yar kyanwar ku mafarauci ce, kuma tabbas hankalinsa yana farawa da wayewar gari, lokacin da har yanzu kuna da sa'o'i biyu don yin barci. Zai buƙaci gaggawar kawo muku “ganin ganimarsa” kuma ya yi kuka har sai kun farka don ku yabe shi don aikin da ya gama muku.

10. Kallon

Wani hali na musamman na mazaunin ku na dare shine kallon gaba ba tare da wani dalili ba. Ba kyau sosai ba lokacin da ka bude idanunka ka ga kyanwar tana zaune 'yan santimita daga fuskarka, tana mai da hankali a kai. Ina mamakin har yaushe yana kallonki? Gara kawai ka tashi daga kan gado kada kayi tambaya…

Abubuwan ban dariya da kuliyoyi suke yi don tayar da ku ba koyaushe suna zama kamar suna tsakiyar dare ba, amma hanyoyin wayo da ƙirƙira memba na danginku mai fushi yana nuna irin kulawa da ƙauna da yake da ita ga mai gidan nasa ƙaunataccen.

Leave a Reply