Dalilai 12 da yasa cat ɗin ku ke rashin lafiyan abinci
Cats

Dalilai 12 da yasa cat ɗin ku ke rashin lafiyan abinci

Cats sukan sami matsalolin narkewar abinci, ɗaya daga cikinsu yana amai bayan cin abinci. Masu mallaka galibi suna danganta hakan ga ƙananan matsalolin da ke cikin jiki, rashin inganci ko abinci mara kyau. Amma a zahiri, akwai ƙarin abubuwan da ke haifar da tashin zuciya da amai bayan cin abinci. Bari mu dubi dalilin da yasa cat ba shi da lafiya da abinci da abin da za a yi a irin wannan yanayin.

Babban dalilan da yasa cat ke jefa abinci

A hankali kula da yanayi da halin dabbar ku mai ƙafa huɗu don fahimtar dalilin da ya sa yake rashin lafiya.

Mafi yawan lokuta, amai bayan cin abinci yana faruwa saboda dalilai masu zuwa.

1. Yawan cin abinci

Lokacin da mai shi bai bi ka'idodin ciyarwa ba kuma ya ba dabbar abinci da yawa, cat yana cin abinci fiye da yadda yake bukata kuma yana jin rashin lafiya. A cikin kuliyoyi, ilimin halittar jiki na ciki yana da siffar bututu mai zurfi kuma bangonsa ba zai iya shimfiɗawa da yawa ba. Cats ba su da masaniya game da jin daɗin jin daɗi: suna iya tura kansu cikin babban adadin abinci kuma ba su lura da shi ba.

Idan muna magana ne game da busassun abinci, to, a ciki ya jika, ya kumbura kuma ya fara matsa lamba akan bangon ciki. Wannan yana haifar da rashin jin daɗi. Saboda haka, ga dabba, mafi kyawun zaɓi don kawar da rashin jin daɗi shine kawar da abinci mai yawa ta hanyar amai.

2. Azumin cin abinci

Yawancin mustachioed suna cin abinci sosai kuma da sauri, ba tare da taunawa da hadiye abinci ba. Manyan guda sun toshe ciki kuma suna iya cutar da shi. A sakamakon haka, cat yana jin nauyi da rashin jin daɗi. Don hana kuliyoyi cin wani yanki da sauri, masu mallakar suna siyan musu kwano na musamman tare da fitsararru a ciki. Waɗannan fitattun ba sa ƙyale hadiye manyan guda. Wataƙila cat yana cin abinci da sauri kuma saboda yana tsoron abokan hamayya - sauran dabbobin gida. Kasancewar dangi a kusa yana sa purr ya sha abinci da sauri: tana tsoron kada a ɗauke mata abinci.

3. Rashin haqurin abinci

Dabbobin dabbobi sukan sha fama da rashin haƙurin abinci. Bugu da ƙari, al'amarin bazai kasance a cikin abincin kanta ba, amma a cikin wasu sassa daban-daban na abun da ke ciki. Don fahimtar ainihin abin da cat ɗin ku ke da shi, za ku iya kawai bayan ziyartar likitan dabbobi.

4. Canjin abinci ba zato ba tsammani

Lokacin da kuka gabatar da abincin da ba a sani ba a cikin abincin cat, yana da damuwa ga jikinta. Wajibi ne a canza abinci zuwa wani kawai bisa ga alamu, a hankali ƙara sabon abinci zuwa tsohon. Kowace rana rabon abinci yana ƙaruwa zuwa sabon, har sai sabon abincin ya maye gurbin tsohon.

5. Abincin da ya ƙare, maras inganci kuma mai arha

Tabbatar duba ranar karewa na abinci lokacin siye kuma tabbatar da cewa marufi ba shi da kyau, ba tare da lalacewa ba. A hankali karanta abun da ke ciki kuma zaɓi samfurin, wanda ya haɗa da nama da aka zaɓa mai inganci a farkon wuri. Irin wannan abinci zai zama mafi gina jiki da lafiya.

Kada ku ɗauki abinci mafi arha - ingancin abubuwan da ke cikin su ya bar abin da ake so. Wannan tabbas zai shafi lafiyar dabbar.

Dalilai 12 da yasa cat ɗin ku ke rashin lafiyan abinci

6. Ganyayyaki abinci

Nausea a cikin cat na iya haifar da haɗuwa da bushewa da rigar abinci daga nau'o'in nau'o'in nau'o'in nau'o'in nau'o'in nau'o'in nau'o'in nau'o'in nau'o'in nau'i daban-daban waɗanda ba su dace da juna ba, magungunan da ba su dace ba, kuma mafi mahimmanci, hada kayan abinci da samfurori da aka shirya daga teburin mutum a cikin abinci guda ɗaya. Ba shi yiwuwa a yi duk wannan.

Kada ku haɗa abinci sai dai idan kun tabbata sun dace, kuma tabbas kada ku ba ku cat ɗin da kuka fi so.

7. Rashin ruwa

Lokacin da cat ya sha kadan, yana iya jin rashin lafiya bayan cin abinci. Ya kamata cat ya kasance yana da kwano mai tsabta na ruwa mai tsabta kyauta, wanda dole ne a maye gurbinsa kowace rana. Idan cat ɗinka ba zai sha daga kwano ba, gwada maye gurbin kwano ko motsa shi zuwa wani wuri. Ko sami maɓuɓɓugar ruwan sha na musamman don cat ɗinku - nasara ce!

8. Yanayin zafin abinci mara dacewa

Sanyi da yawa ko abinci mai zafi kuma na iya tayar da tsarin narkewar abinci. Abincin cat ya kamata ya kasance a cikin zafin jiki ko ɗan zafi.

9. Guba

Idan amai yana tare da gudawa, cat yana da damuwa kuma yana jin dadi, to kuna iya magance gubar abinci. Zai fi kyau a tuntuɓi asibitin nan da nan har sai dabbar ta yi muni.

10. Cututtuka na gastrointestinal tract

Wadannan sun hada da gastritis, pancreatitis, matakai masu kumburi a cikin hanji. Duk waɗannan pathologies / cututtuka, bayan nazarin da ganewar asali, ya kamata a bi da su a asibitin dabbobi.

11. Helminths

Bayyanar helminths a cikin hanji kuma yana iya haifar da maye kuma yana shafar aikin al'ada na gastrointestinal tract. A wannan lokacin, mai ƙafa huɗu ba zai iya cin abinci yadda ya kamata ba, yana da lafiya kuma yana amai. Don kauce wa wannan, yana da mahimmanci kada a yi watsi da gwaje-gwaje na yau da kullum na likitan dabbobi sau 2 a shekara kuma a yi wa cat magani a kalla sau ɗaya a kowane watanni 3.

12. Kwallon gashi a cikin fili na narkewa

Wannan ita ce matsalar # 1 tare da nau'in cat masu dogon gashi da sauran dabbobin zubar da su. Cats na iya yin amai bayan cin abinci idan adadi mai yawa na gashi ya taru a ciki. Don hana samuwar lumps a cikin ciki, cat ya kamata a goge shi akai-akai.

Za a taimaka halin da ake ciki ta hanyar magunguna na musamman, sprouted hatsi da manna don cire ulu, wanda aka sayar a kowane kantin sayar da dabbobi. A lokuta masu wahala, lokacin da ba a fitar da ƙwallon gashi (bezoars) daga jiki ta hanyar halitta kuma suka toshe hanji, ana iya buƙatar tiyata.

Dalilai 12 da yasa cat ɗin ku ke rashin lafiyan abinci

Menene za a yi idan cat ba shi da lafiya da abinci?

Rashin zubar da ciki ba shi yiwuwa ya haifar da haɗari mai tsanani, musamman idan bayan shi cat yana da farin ciki da wasa. Amma har yanzu ba zai yiwu a kasance cikin halin ko in kula ba har zuwa wannan lokacin, musamman idan amai yana faruwa lokaci-lokaci.

Kawai idan, ɗauki matakai masu zuwa:

  • Ciyar da dabbar ku kawai tabbatacce, abinci mai dacewa wanda ke sa shi jin daɗi.

  • Ba da abinci a cikin ƙananan sassa, bisa ga ka'idar ciyarwa, kada a wuce gona da iri

  • Tabbatar cewa cat yana cin abinci a hankali a cikin yanayi mai natsuwa.

  • Tabbatar cewa cat ɗinka ya sha isa

  • Kada ku haɗu da abinci daga nau'o'i daban-daban waɗanda ba su da kyau tare da juna, kada ku haɗa abinci da abinci da aka shirya daga tebur, ba cat na musamman lafiya magunguna.

  • Kada ku canza layin abinci ba tare da dalili mai kyau ba kuma ba tare da tuntubar likitan dabbobi ba

  • Canja ciyarwa kawai idan ya cancanta kuma a hankali, cikin kwanaki da yawa. Don yin wannan, ƙara sabon abinci zuwa tsohon, na farko a cikin ƙananan rabbai. Sannu a hankali gaba ɗaya maye gurbin tsohon abinci tare da sabo

  • Don rage yawan gashin da ke shiga cikin cat ɗin ku, goge cat ɗin ku akai-akai. Kar a manta da yin iyo. Ko da cat bai ziyarci titi ba, masana sun ba da shawarar wanke shi sau ɗaya a kowane mako 3-4. Sabunta ƙwayoyin dermal kwanaki 21 ne, saboda haka mitar

Don wanka, yi amfani da ƙwararrun shamfu da kwandishana waɗanda suka dace da fatar dabbar ku da nau'in gashi. Rashin inganci da samfurori marasa dacewa na iya haifar da asarar gashi - kuma cat zai haɗiye shi lokacin wankewa.

Idan kun ɗauki duk matakan, amma cat har yanzu yana rashin lafiya bayan cin abinci, nan da nan tuntuɓi ƙwararren don gano dalilan.

Leave a Reply