Afiosemion Kongo
Nau'in Kifin Aquarium

Afiosemion Kongo

Afiosemion Kongo, sunan kimiyya Aphyosemion congicum, na cikin iyali Nothobranchiidae (Notobranchiaceae). Ba kasafai ake samunsa a cikin kifayen kifaye ba saboda wahalar da ake samu a cikin kiwo da wahalar kiwo. Ba kamar sauran kifaye ba, Killy yana rayuwa na dogon lokaci, cikin yanayi mai kyau na shekaru 3 ko fiye.

Afiosemion Kongo

Habitat

Kifin ya fito ne daga nahiyar Afirka. Ba a kafa ainihin iyakoki na wurin zama na halitta ba. Mai yiwuwa yana zaune a cikin Basin Kongo a cikin yankin equatorial na Jamhuriyar Demokradiyyar Kongo. An fara gano shi a cikin daji a cikin rafukan dajin kudu maso gabashin birnin Kinshasa.

description

Manya sun kai tsayin kusan 4 cm. Babban launi shine rawaya na zinariya tare da ƙananan ɗigo ja na siffar da ba ta dace ba. Ƙaƙƙarfan ɓangarorin masu haske orange ne. Wutsiya rawaya ce mai jajayen dige-dige da baki mai duhu. Ana iya ganin shuɗi mai launin shuɗi a kai a cikin yankin murfin gill.

Afiosemion Kongo

Ba kamar yawancin kifin Killie ba, Afiosemion Kongo ba nau'in yanayi bane. Tsawon rayuwarsa zai iya kaiwa fiye da shekaru 3.

Halaye da Daidaituwa

Kifi mai motsi da aminci. Mai jituwa tare da wasu nau'ikan nau'ikan marasa ƙarfi na girman kwatankwacin girman. Maza suna gasa da juna don kula da mata. A cikin ƙaramin tanki, ana ba da shawarar kiyaye namiji ɗaya kawai a cikin ƙungiyar abokan hulɗa da yawa.

Takaitaccen bayani:

  • Girman akwatin kifaye - daga lita 40.
  • Zazzabi - 20-24 ° C
  • Darajar pH - 6.0-7.5
  • Taurin ruwa - 5-15 dGH
  • Nau'in substrate - kowane
  • Hasken haske - an rinjaye shi
  • Ruwan ruwa - a'a
  • Motsin ruwa - kadan ko a'a
  • Girman kifin yana da kusan 4 cm.
  • Nutrition - duk wani abinci mai arziki a cikin furotin
  • Hali - kwanciyar hankali
  • Abun ciki - a cikin rukuni ta nau'in haram
  • Tsawon rayuwa kusan shekaru 3

Kulawa da kulawa, tsari na akwatin kifaye

A cikin daji, ana samun wannan nau'in a cikin ƙananan tafkuna da kududdufai a cikin dajin dajin da ke da ɗanɗano. Saboda wannan dalili, kifi na iya samun nasarar rayuwa a cikin ƙananan tankuna. Alal misali, ga nau'i biyu na Afiosemions na Kongo, akwatin kifaye na lita 20 ya isa.

Tsarin yana ba da shawarar babban adadin tsire-tsire na ruwa, gami da masu iyo, waɗanda ke aiki azaman ingantacciyar hanyar inuwa. Ana maraba da kasancewar ɓangarorin halitta, da kuma ganyen wasu bishiyoyi, waɗanda aka sanya a ƙasa.

An yi la'akari da nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i) jure yanayin zafi mai mahimmanci, ciki har da ɗan gajeren tashi har zuwa 30 °C. Koyaya, ana ɗaukar kewayon 20 ° C - 24 ° C mai daɗi.

GH da pH ya kamata a kiyaye su a matsakaici, ɗan acidic ko tsaka tsaki.

Mai hankali ga ingancin ruwa, wanda yake gaskiya ne ga ƙananan tankuna. Ya kamata a maye gurbin ruwa akai-akai tare da ruwa mai dadi, hada wannan hanya tare da kawar da sharar gida. Kar a yi amfani da matattara masu ƙarfi waɗanda ke haifar da ƙaƙƙarfan halin yanzu. Sauƙaƙan matattarar tashi sama tare da soso kamar yadda kayan tacewa na iya zama mafi kyawun zaɓi.

Food

Yana karɓar mafi mashahurin ciyarwa. Mafi fi so sune abinci mai rai da daskararre irin su tsutsotsin jini da manyan shrimp na brine.

Kiwo da haifuwa

Kiwo a cikin aquaria gida yana da wahala. A yawancin lokuta, kifi yana samar da ƙwai kaɗan ne kawai. An lura cewa mafi yawan rayayye suna fara haifuwa a lokacin da suka kai shekara ɗaya. Mafi kyawun lokacin spawning yana farawa a cikin watanni na hunturu.

Kifi baya nuna kulawar iyaye. Idan za ta yiwu, a dasa soya a cikin wani tanki daban tare da yanayin ruwa iri ɗaya. Ciyar da shrimp nauplii ko wasu ƙananan abinci. A kan irin wannan abincin, suna girma da sauri, a cikin watanni 4 sun riga sun isa 3 cm a tsayi.

Leave a Reply