Alternantera Ƙananan
Nau'in Tsiren Aquarium

Alternantera Ƙananan

Madadin Reineckii mini ko Karami, sunan kimiyya Alternanthera reineckii “Mini”. Wani nau'i ne na dwarf na Alternter Reineck ruwan hoda, wanda ke samar da ƙananan bushes masu launin ruwan kasa. Wannan yana ɗaya daga cikin ƴan tsire-tsire masu launin ja a cikin akwatin kifaye waɗanda, saboda girmansa, ana iya amfani da su a gaba. Ya zo ne kawai a cikin 2007. Babu wani ingantaccen bayani game da wanda ya haifar da wannan nau'in.

A waje, yana kama da sauran Reineck Alternters, amma ya bambanta a cikin matsakaicin tsayin da ba zai wuce 20 cm ba da ƙaramin tazara tsakanin matakan ganye, wanda ke sa shukar ta zama kamar “mai laushi”. Yawancin harbe-harbe na gefe, waɗanda aka samo daga uwar shuka, suna samar da kafet mai yawa yayin da suke girma. Suna girma a hankali, daga sprout zuwa girma matakin yana ɗaukar kimanin makonni 6. An fi amfani dashi a cikin wuraren sha'awa na gida aquariums, sananne a cikin salon Yaren mutanen Holland, duk da haka, kusan ba a taɓa samun shi a cikin ruwa na halitta da sauran wuraren da suka fito daga Asiya ba.

Ana iya kimanta buƙatun girma a matsayin matsakaicin matakin wahala. Alternantera Minor yana buƙatar ingantaccen matakin haske, ruwan dumi da ƙarin takin mai magani, ana maraba da gabatarwar carbon dioxide. A ƙarƙashin yanayin da bai dace ba, shuka ya rasa launi, yana juya kore.

Leave a Reply