Tacewar waje don akwatin kifaye tare da hannuwanku da ka'idar aiki
Articles

Tacewar waje don akwatin kifaye tare da hannuwanku da ka'idar aiki

Duk aquariums suna buƙatar tacewa. Abubuwan sharar gida na mazaunanta, mafi ƙanƙanta barbashi na ƙazanta, da sauran abubuwan da ke haifar da lalacewa, suna sakin ammonia, wanda ke da illa ga kifi. Don kauce wa wannan guba mara kyau, ya zama dole don kunna hanyoyin da ke canza abubuwa masu cutarwa zuwa nitrates.

Aquarium biofiltration shine tsarin canza ammonia zuwa nitrite sannan zuwa nitrate. Yana wucewa tare da taimakon ƙwayoyin cuta masu amfani da ke zaune a cikin akwatin kifaye, kuma ya dogara da shayar da iskar oxygen. A cikin akwatin kifaye, yana da matukar mahimmanci don kula da ruwa akai-akai, wanda za'a wadatar da shi da oxygen. Ana samun wannan ta amfani da tacewa a cikin akwatin kifaye.

Kuna iya siyan matatar akwatin kifaye a cikin wani kantin musamman, amma idan kuna da kuɗi kaɗan, zaku iya yin tace don akwatin kifaye da hannuwanku. Ingancin aiki ya dogara gaba ɗaya akan yadda a hankali ku da kanku ke kula da masana'anta.

Yi-da-kanka tace waje don akwatin kifaye

Don yin biofilter, kuna buƙatar sami kayan aiki masu zuwa:

  • Gilashin ruwa na filastik tare da karfin rabin lita
  • Bututun filastik tare da diamita iri ɗaya da diamita na ciki na wuyan kwalban kanta.
  • Ƙananan yanki na sintipon;
  • Compressor tare da tiyo;
  • Dutsen dutse tare da juzu'in da bai wuce millimita biyar ba.

Ya kamata a yanke kwalban a hankali zuwa sassa biyu. Ka tuna cewa ɗaya daga cikinsu dole ne ya fi girma. Wannan wajibi ne don samun babban kasa da karamin kwano tare da wuyansa. Ya kamata a karkatar da kwanon a juye kuma a dasa shi sosai a cikin ƙasa. A gefen waje na kwano muna yin ramuka da yawa wanda ruwa zai shiga cikin tacewa. Yana da kyau cewa waɗannan ramukan suna da diamita na milimita uku zuwa huɗu, an jera su cikin layuka biyu, huɗu zuwa shida a kowane.

An saka bututu a cikin wuyansa kwano domin ya shigo da }o}ari. Bayan haka, kada a sami rata tsakanin wuyansa da bututun kanta. An zaɓi tsayin bututu ta hanyar da ta fito da yawa santimita sama da tsarin. A lokaci guda, kada ya tsaya a kan kasan kwalban.

In ba haka ba, ruwa zuwa gare shi zai yi wahala. Da hannunmu, mun sanya tsakuwa mai tsayin santimita shida a saman kwano kuma mun rufe komai da polyester padding. Muna shigar da gyara bututun iska a cikin bututu. Bayan an shirya zane, an sanya shi a cikin akwatin kifaye, ana kunna compressor don tace ta fara yin aikinta. A cikin na'urar aiki, ƙwayoyin cuta masu amfani za su fara bayyana, wanda zai lalata sakamakon ammonia a cikin nitrates, samar da yanayi mai kyau a cikin akwatin kifaye.

Yadda matatar waje ta gida ke aiki

Wannan zane yana dogara ne akan hawan jirgi. Kumfa na iska daga compressor sun fara tashi a cikin bututu, daga nan suke hawa sama kuma a lokaci guda suna fitar da ruwa daga tacewa. Ruwa mai sabo da iskar oxygen ya ratsa saman saman gilashin kuma ya wuce ta cikin dutsen tsakuwa. Bayan haka, yana wucewa ta cikin ramukan da ke cikin kwano, yana wucewa ta bututu, kuma ya shiga cikin akwatin kifaye da kansa. A cikin duk wannan zane, da roba winterizer aiki a matsayin inji tace. Ana buƙatar don hana yiwuwar ambaliya na tsakuwar da ke akwai.

Aikin tace waje-shi-kanka shine inji da kuma sinadarai tsaftacewa ruwa. Wannan nau'in mai tsabta yana yawanci shigar a kan manyan tankuna, wanda girmansa ya fi lita ɗari biyu. A yayin da akwatin kifayen ya yi girma, to ana iya buƙatar tacewa da yawa na waje. Wadannan na'urori yawanci ana la'akari da tsada, saboda haka zaka iya gwada yin komai da kanka. Don akwatin kifaye, wannan zai zama zaɓi mai kyau.

Umurnai

  • Don mahalli mai tacewa, muna zaɓar ɓangaren filastik silinda. Don yin wannan, zaka iya ɗaukar bututun filastik don najasa. Tsawon wannan guntu bai kamata ya zama ƙasa da mita 0,5 ba. Don ƙirƙirar akwati, ana buƙatar sassan filastik, wanda zai taka rawar ƙasa, da murfi. Muna yin rami a cikin kasan akwati kuma mu dunƙule abin da ya dace a ciki. Kuna iya siyan wanda aka shirya, ko ɗauka daga wata na'ura, misali, daga firikwensin daga tukunyar dumama. Abu na gaba da ya zo da amfani shine FUM thread sealing tef. An raunata a kan zaren abin da aka shigar a baya. Muna gyara shi tare da goro a cikin gidan tacewa.
  • Mun yanke da'irar daga filastik kuma muna yin babban adadin ramukan matsakaici a ciki tare da wuka da rawar jiki. Bayan ya shirya. sanya da'irar a daidai kasan tace. Godiya ga wannan, ramin ƙasa ba zai zama toshe sosai ba.
  • Yanzu zaku iya ci gaba da shimfiɗa filler ɗin tacewa. A saman da'irar filastik, mun shimfiɗa wani yanki na kumfa, kuma a cikin siffar zagaye. Ana zuba filaye na musamman a saman, an tsara shi don tace ruwa (ana iya saya shi a kantin sayar da dabbobi, kuma an yi shi da kayan yumbu). Muna sake maimaita duk yadudduka - na farko da roba kumfa, sa'an nan kuma biofilter.
  • An shigar a saman yadudduka lantarki famfo. Godiya ta tabbata a gare ta cewa za a samar da motsi na ruwa akai-akai daga kasa zuwa sama. Don waya da sauyawa da ke fitowa daga famfo, muna yin karamin rami a cikin akwati. An rufe shi da abin rufewa.
  • Ɗauki bututu biyu (an yarda cewa filastik ne). Tare da taimakonsu ne ruwa zai shiga cikin tacewa, da kuma komawar sa zuwa akwatin kifaye. An haɗa bututu guda ɗaya zuwa mashin ƙasa, kuma an haɗa famfo a ƙasa, wanda aka tsara don cire duk iska daga matatar waje. An haɗa bututu na gaba zuwa saman murfin na'urar tacewa, ko maimakon haka, zuwa dacewa. Dukkan bututun suna nutsewa a cikin akwatin kifaye.

Yanzu zaka iya gudu waje mai tsabta, yi da hannu, kuma duba yadda yake aiki. Za ku tabbata cewa tare da wannan na'urar akwatin kifayen ku za su haskaka tsabta kuma kifin ku koyaushe zai kasance lafiya.

Внешний фильтр, своими руками. fita

Leave a Reply