Shin kuliyoyi suna sanyi a lokacin sanyi?
Cats

Shin kuliyoyi suna sanyi a lokacin sanyi?

Shin yana da kyau a nade wanda aka yi wa gashin-baki idan ya yi sanyi a waje? Shin kuliyoyin Siberian masu laushi da kuliyoyi Devon Rex tare da ƙaramin ulu suna jure hunturu daidai? Wadanne irin matakan kariya za a iya ɗauka don kare cat daga hypothermia? Bari mu dubi al'amurran da suka shafi lokacin hunturu tare.

Dangantakar ku na cat tare da sanyi sanyi ya dogara da nau'in sa, girmansa, yawa da ingancin ulu. 

Idan kuna sanyi a gida, mai yiwuwa Spynx ɗinku ba shi da daɗi. A cikin lokacin sanyi, irin wannan dabba yana buƙatar tufafi masu dumi da aka yi da masana'anta mai laushi. Amma a cikin Farisa mai laushi ko ragamuffin, ulu yana ba da gudummawa ga tsarin thermoregulation, irin waɗannan kuliyoyi suna daskare kawai a cikin mafi tsananin sanyi. Babu buƙatar kunsa su a cikin ƙarin tufafi.

Watch your cat don gano yadda za a yi ta cikakken hunturu!

Tsarin yanayi ba kawai yana adanawa a cikin zafi ba. A cikin hunturu, ana iya saita shi don ci gaba da aiki don yanayin zafi a cikin gidan ya fi digiri biyu zuwa uku a cikin yini. Yana da matuƙar kyawawa cewa tsarin kula da yanayin ku ya kasance nesa da inda cat ya fi son zama ko kwanta.

Sabanin sanyi a waje, ana kunna dumama a cikin gidan. Saboda wannan, iska a cikin ɗakin zai iya zama bushe. Irin wannan iska yana bushe fata da mucous membranes. Wannan yana cike da bayyanar dandruff a cikin dabba da raguwa a cikin rigakafi. Mai humidifier zai kiyaye zafi a cikin dakin a matakin 40-60%. Tabbatar cewa cat ɗinka yana shan isasshen ruwa. Wani marmaro na musamman da kwantena na ruwa mai daɗi da yawa da aka sanya a cikin gidan yana motsa ta da yawa.

Samun iska zai taimaka saturate iska a cikin gidan tare da oxygen da kuma fara'a. Amma tuna ka'idodin aminci. Bude taga da cat kada su kasance kusa. Kada cat ya kasance a kusa da komai. Bambancin zafin jiki tsakanin ciki da waje yana da matuƙar mahimmanci wanda wanda aka zazzage mustachioed zai daskare nan take. A cikin hunturu kuma ba kawai, duk zane-zane suna da haɗari musamman. Ko da kuna da mafi kyawun ƙirar taga na zamani, a cikin yanayin iska, riƙe tafin hannun ku kusa da firam ɗin. Idan har yanzu yana busawa daga taga, kuna buƙatar zama farkon wanda ya sani game da shi. Kuma a rufe duk tsaga.

Cats sukan zauna akan taga sill. Ko da kun rufe tagogin ko kuna da tagar filastik abin dogaro, sil ɗin taga shima yana buƙatar ware. Kyakkyawan zaɓi zai zama kullun mai laushi a kan wani tushe maras kyau na rubberized ko kuma gado mai laushi mai laushi tare da tarnaƙi (ko ɗakin kwana).

Shin kuliyoyi suna sanyi a lokacin sanyi?

Kula da hankali na musamman ga inda dabbar ku ke barci. Sanya bargo mai naɗewa ko bargo a ƙarƙashin gadon don "gadonsa" ya kasance sama da matakin bene. Ka ba abokinka mai ƙafa huɗu ƙarin bargo ko bargo, za ka iya nannade kanka a ciki da dare.

Idan cat yana sanyi a gida, za ta iya nutsewa kusa da injin dumama ko murhu. Dabbobin da kansa bai fahimci cewa yana haɗarin ƙonewa ba, da fahimta ya kai ga tushen zafi. Ka guji irin waɗannan yanayi. Wannan dabi'a ta cat na iya haifar da konewa da sauran raunuka.

Kuna iya ɓoye daga sanyi a cikin gida na musamman. Yana iya tsayawa a ƙasa ko kuma ya kasance a ɗaya daga cikin matakan hadaddun wasan. Dabbobin tsofaffi na iya fuskantar matsalolin haɗin gwiwa na musamman a cikin hunturu. Kujerar hannu ko kujera da aka ja na iya zama tsaka-tsaki mai kyau akan hanyar zuwa shiryayye ko gidan cat da kuka fi so. Ƙananan tsalle-tsalle, ƙananan nauyin da ke kan tsarin musculoskeletal.

Idan kana buƙatar wanka cat, shirya a hankali. Gidan ya kamata ya zama dumi, ba tare da bude windows da zane ba. Bayan an wanke cat ya kamata a nannade shi a cikin tawul mai shayar da danshi da kyau, a bushe da na'urar bushewa da kuma tsefe.

Tun da cats suna yin sanyi har ma a cikin gida a cikin hunturu, barin su a cikin sanyi ba kyakkyawan ra'ayi ba ne. Amma bari mu faɗi wasu kalmomi game da wannan. Ko da kuna zaune a cikin gida mai zaman kansa mai nisa daga birni, yana da kyau kada ku bar cat ya tafi yawo a cikin hunturu. A cikin sanyi, ratsan mustachios sun fi son ɓoye a wurare masu dumi, sau da yawa suna zaune a ƙarƙashin motoci. Ya kamata ku yi hankali musamman idan unguwarku na iya ƙaura daga gida zuwa gareji cikin sauƙi.

Kun tafi wani wuri da mota tare da cat? Kar a bar unguwar a cikin mota. A cikin hunturu, ɗakin da sauri ya zama sanyi. Shin kun yanke shawarar fita cikin iska tare da cat a hannunku a cikin sanyi? Ƙayyade kanka zuwa minti goma, in ba haka ba bambancin zafin jiki a cikin gidan da kan titi zai zama damuwa da yawa ga dabba.

Shin kuliyoyi suna sanyi a lokacin sanyi?

Yadda za a dumama cat da sauri? Yi amfani da hanyoyin bayyanawa. 

  1. Ruwan dumi nannade cikin bargo. 

  2. Tsofaffin tufafin guga. Ka tuna yadda kuliyoyi ke son yin gida a kan wando da aka yi da ƙarfe da kyau. Babu wanda ya soke wasanni masu aiki tare da cat. Hanya mai kyau don yin hira da dakatar da rawar sanyi.

Yadda za a dumi cat kuma kada ku yi nisa sosai? Tsaron wuta ya zo na farko. Kashe dumama da sauran na'urorin lantarki lokacin da kake barin gida. Ka kiyaye cat ɗinka daga buɗe wuta.

Yi hankali lokacin ƙoƙarin kewaye dabbobin ku da dumi. Idan narke ya zo, yana da digiri na sifili a waje, kuma yawan zafin jiki a gida yana kusan kamar bazara, ba kwa buƙatar kunsa cat. Amma ko da a cikin sanyi, mutum ba zai iya yin hukunci da dukan kuliyoyi ta hanya ɗaya ba. 

Muna fatan dabbobinku lafiya, dumi da ta'aziyya har ma a cikin sanyi na hunturu!

An rubuta labarin tare da goyon bayan Kwalejin Zoobusiness Valta. Gwani: Lyudmila Vashchenko - likitan dabbobi, mai farin ciki mai Maine Coons, Sphynx da Jamusanci Spitz.

Shin kuliyoyi suna sanyi a lokacin sanyi?

Leave a Reply