Bakhmul
Kayayyakin Kare

Bakhmul

Halayen Bakhmul

Ƙasar asalinAfghanistan
GirmanLarge
Girmancin65-74 cm
WeightKilo 22-34
ShekaruShekaru 12-14
Kungiyar FCIBa a gane ba
Halayen Bakhmul

Takaitaccen bayani

  • Mai zaman kansa, mai zaman kansa;
  • Mai hankali;
  • Wani suna ga nau'in shine ɗan asalin ƙasar Afganistan.

Character

Bakhmul (ko ɗan asalin ƙasar Afganistan) ana ɗaukarsa ba kawai ɗaya daga cikin tsoffin nau'ikan nau'ikan ba, har ma ɗaya daga cikin “tsabta”, wato, sun riƙe ainihin bayyanar su ba tare da wani canji ko kaɗan ba. A yau yana da wuya a tabbatar da asalinsa. A cewar wata sigar, kakannin wannan greyhound karnukan Masar ne, a cewar wani, karnuka daga Indiya da Pakistan.

Hound ɗan ƙasar Afganistan wani nau'i ne mai ban mamaki. Waɗannan karnukan mafarauta ne masu kyau a wuraren tsaunuka da hamada. Suna sauƙin jure matsanancin yanayi na yanayi a cikin yanayin canjin yanayin zafi da iska mai ƙarfi.

A yau, wakilai na nau'in suna farawa a matsayin abokan tarayya. A Rasha akwai kulob na masoya na 'yan asalin Afganistan greyhound. Masu waɗannan karnuka suna ƙoƙarin kiyayewa da haɓaka halayen aikin dabbobin su.

A kallo na farko, hound ɗin ɗan ƙasar Afganistan na iya zama kamar ba shi da alaƙa. Amma ba haka ba ne. Haka ne, hakika, kare yana rashin amincewa da baƙi, yana guje wa sadarwa tare da su. Duk da haka, a cikin da'irar iyali kare ne mai ƙauna kuma mai laushi.

Behaviour

Amma game da halaye masu kariya, masoyan jinsin sau da yawa suna ba da labarin yadda bakhmuls suka shiga yaƙe-yaƙe kuma sun ceci rayukan ba wai kawai masu su ba, har ma da dukkan rukunin sojoji. Don haka a yau, hound ɗan ƙasar Afganistan ya shahara saboda halayensa da shirye-shiryensa don kare mutanen da suke ƙauna har ƙarshe.

Bakhmul ba shi da sauƙin horarwa. Waɗannan karnuka ne masu taurin kai. Mai shi zai nemi wata hanya ta musamman ga dabbar dabba, saboda nasarar dukkanin tsari ya dogara da fahimtar juna.

Gabaɗaya, bakhmul kare ne mai fara'a da fara'a. Yana da kyau da yara, yana son wasanni masu hayaniya, musamman yana son gudu.

Af, ɗan ƙasar Afganistan yana da kyau tare da dabbobi a cikin gidan. Tun da yake bakhmul ya fi yawan aiki bibbiyu suna farauta, yana iya samun yare gama gari tare da wasu karnuka. Babban abu shi ne cewa "makwabci" kada ya kasance cikin rikici.

Bakhmul Care

An fassara daga Dari da Pashto, “bakhmal” na nufin “siliki, karammiski.” An sanya wa jinsin suna don wani dalili. Dogon dutsen Afganistan suna da doguwar riga mai siliki. Amma kar ka bar kamannin kare ya tsoratar da kai. A haƙiƙa, kula da ita ba shi da wahala kamar yadda ake gani da farko.

Bayan tafiya, an cire gashin gashi tare da goga na musamman, ya isa a maimaita wannan hanya sau ɗaya a mako. Lokaci-lokaci, ana yiwa dabbar wanka da shamfu na musamman da kwandishana. Kuma a cikin kaka da bazara, lokacin da molting ya fara, ana tsefe kare sau 2-3 kowane mako.

Yanayin tsarewa

Bakhmul yana son gudu da gudu. Kuma mai shi zai hakura da wannan. Dogayen tafiya, tafiye-tafiye zuwa yanayi - duk wannan ya zama dole don dabba ya yi farin ciki. Af, wakilan wannan nau'in sun sami nasarar shiga gasar wasanni don farautar karnuka, ciki har da bin kurege na inji.

Bakhmul – Video

Бакхмуль (Афганская аборигенная борзая)

Leave a Reply