Amintaccen aminci lokacin aiki tare da terrarium da dabbobin terrarium
dabbobi masu rarrafe

Amintaccen aminci lokacin aiki tare da terrarium da dabbobin terrarium

Zai yi kama da cewa a cikin irin wannan wuri mai aminci kamar gidanka, ajiye kunkuru a cikin terrarium ko wani tsarin da ya dace don maye gurbinsa, al'amuran da ba a zata ba ba za su iya yin barazana ga dabbar ku ba. Koyaya, konewa, raunin dabba yayin tsaftacewa, ko ma kawai damuwa a cikin dabbobi masu rarrafe ba a kawar da su ba. Abin da ya kamata ku fara yi:

  1. A lokacin duk wani magudi a cikin terrarium, ko shigar da kayan aiki ne, maye gurbin fitila ko tsabtace ƙasa, dole ne a cire duk dabbobin da ke ɗauke da su, saboda. saboda rashin isassun adadin “ɗakunan” kunkuru don karkatar da hannun mutumin ku, yana faruwa cewa wani abu ya faɗo kan kunkuru ko kuma dabbar ta tsorata.
  2. Kula da zafin jiki akai-akai a ƙarƙashin fitilar, duba nisa da kusurwar fitilar, musamman idan an haɗa shi da motsi, misali, a cikin fitilar clothespin. Dole ne a gudanar da tsaftacewar rigar kawai lokacin da aka kashe kayan lantarki. Lokaci-lokaci bincika igiyoyin tsawaita, masu ƙidayar lokaci, haɗin soket. 
  3. Duk igiyoyin wutar lantarki a ciki da wajen terrarium dole ne su kasance a keɓe da kyau kuma suna cikin yanayi mai kyau. 
  4. Koyaushe tabbatar da cewa dabbar ba ta kusa da kayan aiki yayin motsi na tilastawa na dabba a cikin terrarium tare da fitilu a kunne, don guje wa raunin ido da konewa.
  5. Dole ne ku hango a gaba cewa daga shimfidar wuri, idan ya faɗi, zai iya cutar da dabba ko kayan aiki. Lokacin yin ado da terrarium, idan zai yiwu, yi amfani da ƙasa na terrarium na musamman, ma'aunin zafi da sanyio, bango, tsirrai, matsuguni, mashaya. Ba su da guba ga dabbobi, suna da juriya ga nau'ikan sha'awar dabbobi da sauƙin tsaftacewa.
  6. Dole ne ku yi la'akari da cewa dabbar ku na iya cin kayan ado da tsire-tsire na wucin gadi, ƙasa, musamman tsakuwa.
  7. Lokacin tsaftacewa da hannu ɗaya a cikin terrarium, kada ku riƙe dabba a cikin iska tare da ɗayan. Ya kamata kunkuru ya ga "ƙasa" a hankali kuma ya kasance a saman tare da duk tafukan sa, amma yana da kyau ya kasance a cikin sump, ɗauka, da dai sauransu. 
  8. Lokacin wanka kunkuru, koyaushe sarrafa yanayin ruwan. Kar a manta cewa zafin ruwan famfo na iya canzawa sosai kuma a cikin 'yan mintoci kaɗan ruwan tafasa zai gudana daga famfo. Kada a bar kunkuru a cikin kwano/bawon kusa da ruwan famfo daga famfo.
  9. Kulawa da kewayon kyauta mara sarrafawa a ƙasa ba abin karɓa bane. Raunin da kofofi, kayan daki, yara, karnuka da kuliyoyi, cututtukan fungal daga ƙura da microflora ku, cin abinci na waje abubuwa: gashi, zaren, shirye-shiryen takarda, da dai sauransu, yana haifar da toshewa da raunuka ga gastrointestinal tract.
  10. Kada, a kowane hali, sanya akwatin kifaye a ƙarƙashin hasken rana, yana nufin gilashin, wanda ake zaton ya sami radiation ultraviolet. Na farko, hasken ultraviolet ba ya wucewa ta gilashi. Abu na biyu, ba tare da ikon sarrafa zafin jiki ba, kunkuru ba zai sami zafi kawai ba, amma yanayin yanayin jikinsa da jinin kansa zai kasance daidai yadda zai kasance a cikin rana. 
  11. Lokacin tafiya kunkuru a lokacin rani akan baranda, yi la'akari da duk hanyoyin tserewa da ba za a iya zato ba. Kunkuru yana hawa ya tono da kyau, kuma zai sami nasara ta musamman da wuri mafi yawan lokacin kyauta da ƙishirwa don kasada. Sabili da haka, duk shimfidar wuri - a tsakiyar shinge. Duk wani rami a cikin shingen ramin linzamin kwamfuta zai iya zama babban madaidaicin madaidaici don kunkuru a cikin 'yan sa'o'i kadan. Musamman kunkuru masu taurin kai na iya hawa har ma a kan allunan santsi da tulle, tono a ƙarƙashin fences, don haka la'akari da duk maneuvers na "scout" kuma tabbatar da cewa yana da wani abu da zai yi a ciki. Lokacin tafiya a lokacin rani, koyaushe wajibi ne don samar da inuwa.
  12. Lokacin kiyaye kunkuru masu ja, ya kamata ku ɗauka cewa wannan nau'in yana jagorantar rayuwa mai aiki kuma yana son fitar da masu tacewa, masu dumama da juna a kusa da akwatin kifaye. Don haka, dole ne a sanya tabarmi masu ɗaukar girgiza a ƙarƙashin akwatin kifaye, manyan duwatsu, grottoes, da sauransu, waɗanda za a iya jujjuya su, waɗanda zasu iya karya gilashin lokacin da suka buga ƙasan akwatin kifaye, ba a sanya su a cikin akwatin kifaye ba. 
  13. Yi la'akari da wurin terrarium a cikin ɗakin ku. Ba a ba da shawarar sosai don shigar da terrarium a cikin ɗakin dafa abinci da kuma a cikin wani ƙugiya mai shinge, kusa da taga, kusa da radiator da tagogi don guje wa zane.
  14. Yakamata a samar da iska a koyaushe a cikin terrarium.

Leave a Reply