Black dige a cikin kuliyoyi: dalilin da yasa suke bayyana da kuma yadda ake magance su
Cats

Black dige a cikin kuliyoyi: dalilin da yasa suke bayyana da kuma yadda ake magance su

Ko da kyan gida mafi tsabta na iya haɓaka comedones - ana kiran su "dige baki". Yawancin lokaci ana keɓance su a cikin yanki na chin, lebe da kunnuwa. Kadan sau da yawa - a baya, paws, wutsiya. Me yasa kuliyoyi ke da dige-dige baƙar fata da abin da za su yi game da shi, in ji likitan dabbobi Lyudmila Vashchenko.

Kamar dai a cikin mutane, comedones a cikin kuliyoyi suna nuna matsalolin kulawa da siffofi na jiki. Zan gaya muku game da manyan dalilai guda uku da ya sa kuliyoyi ke da irin wannan kumburi.

  • Dalili #1. Gurbacewar fata

Baƙar fata sau da yawa suna bayyana a cikin kuliyoyi saboda gaskiyar cewa yawan sebum yana taruwa akan fata. Glandar sebaceous na dabbobin yana samar da sirrin fata don ɗanɗano rigar. Kuma ba laifi. Duk da haka, wasu suna samar da shi da yawa. Ana ganin wannan sau da yawa a cikin sphinxes. Kusan babu gashi a jikinsu, amma har yanzu sirrin yana samuwa kuma yana kan fata. Wato kuliyoyi marasa gashi suna saurin ƙazanta. Ko da kyanwar ba ta taɓa tafiya ba, ƙurar gida ta hau fatarta. Gurbacewa da kuma wuce haddi na sebum toshe pores, kuma comedones suna bayyana.

Black dige a cikin kuliyoyi: dalilin da yasa suke bayyana da kuma yadda ake magance su

  • Dalilin lamba 2. Kulawa mara kyau

Comedones yana bayyana idan ba a cika yin wanka da cat ba, ana amfani da kayayyakin kulawa da ba na sana'a ba, kuma ba a aiwatar da hanyoyin gyaran jiki. A lokaci guda kuma, zai zama kuskure don shigar da dabba don duk irin waɗannan hanyoyin a lokaci ɗaya. Haircut ne contraindicated ga cats. Sai dai nada likitan dabbobi. Haramcin ya faru ne saboda gaskiyar cewa aski ya keta tsarin thermoregulation a cikin kuliyoyi, yana lalata ingancin ulu kuma yana haifar da haɓakar ƙwayar fata wanda zai toshe pores.

Yin iyo akasin haka. Kwayoyin epidermis a cikin cat ana sabunta su kusan sau ɗaya a kowace kwanaki 21. Don haka, ina ba da shawarar wanke dabbar ku aƙalla sau ɗaya a wata. Ana wanke kuliyoyi marasa gashi har ma da yawa. Kuma don kawar da ɓarna mai yawa da kuma tsaftace kullun fata, suna shafe fata akai-akai tare da adiko na musamman. A cikin kuliyoyi masu dogon gashi, wani lokacin ramukan suna toshewa a ƙarƙashin tabarma. Wannan yana faruwa ne idan gashi ba kasafai ake tsefe shi ba, kuma fata ba ta numfashi.

Idan kun wanke cat da sabulu ko shamfu na mutum, "mamaki" mara kyau tare da fata da gashi ba zai sa ku jira ba. Waɗannan su ne kuraje, dandruff da rashin lafiyan halayen. Don guje wa wannan, daidaita shamfu, kwandishana, da goga zuwa nau'in gashin cat ɗin ku.

  • Dalilin lamba 3. Cututtuka

Wani lokaci kuraje alama ce ta rashin daidaituwa na hormonal ko wani yanayin likita. Sabili da haka, idan cat ɗinku ba zato ba tsammani yana da ɗigo baƙar fata, Ina ba da shawarar kada ku jinkirta da tuntuɓar likitan dabbobi.

Rashes alama ce da kulawar dabbobi zai iya kuma ya kamata a inganta.

Baƙar fata a cikin kuliyoyi matsala ce mai kyau. Cat ba ya fuskantar rashin jin daɗi saboda su. Comedones ba su da haɗari kuma ba a yada su zuwa wasu dabbobi da mutane. Amma suna lalata bayyanar cat, kuma wannan yana damuwa da masu shi.

Black dige a cikin kuliyoyi: dalilin da yasa suke bayyana da kuma yadda ake magance su

Kuna iya cire comedones daga cat da kanku, a gida. Don yin wannan, shafa fata tare da kushin auduga da aka jika tare da maganin antiseptik sau 2-3 a rana. Wannan zai taimaka wajen share pores. Babban abu - kada ku yi ƙoƙari ku matse ɗigo baƙar fata da kanku: ta wannan hanyar kuna haɗarin cutar da fata. Bugu da ƙari, babu cat da zai yi farin ciki da irin wannan magudi.

Idan cat ɗinka yana da saurin kamuwa da kuraje, tana buƙatar kulawa ta musamman. Yi amfani da ƙwararrun shamfu da kwandishana daga iri ɗaya: suna aiki tare da kyau kuma suna haɓaka tasirin. Bugu da ƙari, yin ƙazanta tare da goge mai laushi mai laushi kamar Mineral Red Derma Exrteme a cikin ISB zai taimaka.

Idan cat yana da yawan baƙar fata, maganin kai zai iya zama haɗari. A wannan yanayin, ina ba da shawarar tuntuɓar likitan dabbobi ko mai ango: zai a hankali kuma a hankali ya tsaftace pores kuma ya bayyana yadda za a hana kuraje a nan gaba. Lafiyayyan fata mai tsabta don dabbobinku!

Leave a Reply