Cats za su iya gani da kyau a cikin duhu?
Cats

Cats za su iya gani da kyau a cikin duhu?

Ko da yake mutane sun mallaki kuliyoyi kusan shekaru 12 da suka gabata, kyawawan kyawawan furanni har yanzu sun kasance abin asiri. Imani na yanzu cewa kuliyoyi suna da hangen nesa na dare yana ƙara musu wani asiri. Amma shin gaskiya ne cewa kuliyoyi suna iya gani a cikin duhu? Kuma idan haka ne, yaya lafiya?

Za a iya ganin kyanwa a cikin duhu?

Shin kuliyoyi suna da hangen nesa na dare? Ba da gaske ba. Duk da haka, suna iya gani da kyau a cikin duhun haske, fasaha ce ta baiwa kakannin kuliyoyi damar yin amfani da ganima. Kamar yadda Likitan Dabbobi na Amurka ya bayyana, manyan kurayen kuraye da almajirai, waɗanda kusan kashi 50% sun fi mutane girma, suna barin ƙarin haske a cikin ido. Wannan karin haske yana taimaka musu gani a cikin duhu.

Da wuya a sami cikakken duhu a cikin gidajen mutane - ko da yaushe akwai ɗan haske yana fitowa daga wani wuri. Saboda haka, da alama cewa kuliyoyi suna da "tallon hangen nesa na dare". Ba su da irin wannan gilashin, amma yana iya zama da gaske lokacin da dabbar dabbar dabba ta tashi a tsakiyar dare tare da buƙatar ba ta wartsakewa. 

A gaskiya ma, kuliyoyi ba dabbobin dare ba ne, amma masu banƙyama: suna farauta da faɗuwar rana da wayewar gari, wato, a lokacin rana lokacin da yawancin waɗanda abin ya shafa suka ƙara yin aiki. Wannan shine lokacin da ya dace don farauta.

Cats za su iya gani da kyau a cikin duhu?

Juyin gani na dare a cikin kuliyoyi

Masu bincike a Jami'ar California da ke Berkeley sun gano cewa siffa ta tsaye na ɗalibin a cikin dabbobi, ciki har da kuliyoyi, yana bambanta masu cin zarafi. Ba kamar dabbobin da masana kimiyya ke kira “masu kiwon dabbobi masu aiki ba,” mafarauta na kwanton bauna suna aiki da rana da dare.

Kakannin katan sun kasance mafarauta kadai. Ba wani abu da yawa ya canza tun lokacin, sai dai dabbobin ba su da aiki tuƙuru don azurta kansu. 

Masana kimiyya a Jami'ar California, Berkeley kuma sun gano cewa dabbobin da ke da almajirai-kamar tsaga suna da ƙasa da ƙasa fiye da waɗanda ke da zagaye. Sun kammala cewa ɗalibai a tsaye suna taimaka wa ƙananan dabbobi yin hukunci tazarar abin da suke ganimar, fa'idar da manyan kuliyoyi kamar damisa da zakuna basa buƙata.

Cats da mutane

Yaya kuliyoyi suke gani a cikin duhu? Mafi kyau fiye da waɗanda suka fi so. Ɗaliban ɗan adam na zagaye ba za su iya kwatanta su da ƴan tsaga a tsaye ba. Almajiran kyanwa suna takurawa a cikin hasken rana mai haske sannan kuma suna faɗuwa cikin duhu. hangen nesa na felines yana da ƙarfi sosai saboda tsarin dabarun da motsi na idanunsu. Suna kuma ganin duniya galibi a cikin inuwar launin toka, wanda ya dace da haske mai duhu.

Cats za su iya gani da kyau a cikin duhu?"Malayi suna da ikon haɓaka ƙarfin hasken da ke shiga cikin retina da kashi 135, idan aka kwatanta da karuwa sau goma kawai a cikin ɗan adam mai ɗalibi," in ji Dokta York, New York Times. 

A wasu kalmomi, dangane da hangen nesa na dare, ƴan tsage-tsafe suna ba wa kuliyoyi babbar fa'ida akan masu su, yayin da suke amsawa da kyau ga hasken da ke bugun ido. Cats za su iya gani a cikin duhu duka? A'a.

Koyaya, mutane suna da fa'idar gani guda ɗaya akan abokansu masu fusata: Mutane suna da kyan gani, ko tsabta, fiye da kuliyoyi, a cewar Insider Business. 

Mutane na iya gani a fili fiye da dabbobinsu, amma kuliyoyi suna yin nasara dangane da hangen nesa na dare. Haɗuwa da iyawar gani na mai shi da cat ya sa su zama cikakkiyar ƙungiyar.

Leave a Reply