Cats za su iya yin murmushi?
Halin Cat

Cats za su iya yin murmushi?

Kusan kowane mai shi yana da tabbacin cewa masana kimiyya, da mutanen da ke da nisa daga kuliyoyi, ba su la'akari da waɗannan dabbobin da ikon su na ji da nuna motsin zuciyar su. A lokaci guda kuma, masu bincike sun riga sun sami damar gano cewa dabbobi, ciki har da kuliyoyi, suna iya fuskantar nau'ikan motsin rai: tsoro, bakin ciki, fushi, mamaki, farin ciki.

Cats za su iya yin murmushi?

Duk da haka, yanayin fuska na felines, da kuma duk wani dabba, sai dai, watakila, birai, ba su da nisa daga mutum. Kuma, mafi mahimmanci, abin da masu mallaka da masoyan cat suke ɗauka don murmushi ba haka bane. Yana da wuya cewa kuliyoyi sun san yadda za su yi koyi da mutane, suna nuna farin ciki ta hanyar shimfiɗa leɓunansu da kuma fallasa hakora.

Amma wannan ba yana nufin ko kaɗan cewa kuliyoyi ba su san yadda za su bayyana motsin zuciyar su ba, gami da masu farin ciki. Ka yi tunanin kana shafa dabbar dabba, ya kwanta akan cinyarka kuma… Hakika, yana jin tsoro! Yana tsarkakewa, aunawa da shiru, wannan shine mafi kyawun nunin yanayin ɗan dabba mai laushi. Lokacin da cats suka ji daɗi, suna jin daɗi. Duk da haka, cats masu tsabta na iya bayyana ba kawai yarda da ayyukanku ba, har ma da fushin su. Sautin kawai a nan zai bambanta.

A cikin maganganun motsin rai a cikin kuliyoyi, waɗanda suke da dabbobin zamantakewa, a gaskiya ma, jikin duka yana da hannu. Idan cat ya yi fushi ko yana shirin kai hari, sai ya karkata kunnuwansa, ya taru yana murza wutsiyarsa cikin fushi. Ba kamar karnuka ba, wanda wutsiyar wutsiya ke nuni da motsin rai ko sha'awar yin abokai, kyanwa ya fara lallasa gefensa da jelarsa cikin tashin hankali ko nuna rashin jin daɗi. Idan cat yana farin ciki, to, wutsiya yana tasowa da bututu, kuma idan ya natsu, kawai ya kwanta kusa da shi ko kuma an nannade shi a cikin tafukan sa.

Ba ƙaramin bayyana ba shine cikin cat - mafi daidai, gaskiyar cewa cat ya buɗe shi, yana juya baya. Wannan alama ce ta mafi girman amana, saboda ciki yana ɗaya daga cikin wurare masu rauni, yawanci kuliyoyi ba sa yarda su taɓa shi.

Cats za su iya yin murmushi?

Dabbobin dabba yana bayyana motsin zuciyarsa kuma yana shafa kansa akan ƙafafun ubangijinsa. Zai iya zama duka farin ciki daga gaskiyar cewa ƙaunataccen mai shi ya dawo gida, da kuma buƙatar. Suna shafa kansu a ƙafafunsu, kuliyoyi sukan nemi a ba su abinci. Wani lokaci nema (misali, don soyayya) yana tare da wani nau'in "butting". Matar da ta yi tsalle a kan gwiwowinta, ta sanya kansa a ƙarƙashin hannun mai shi, yana ƙoƙarin sa shi ya kame ta a bayan kunne ko shafa mata baya.

Af, murmushi ba murmushi ba ne, amma mutum marar hankali ne kawai zai iya rasa gamsuwar fuskar cat. A cikin idanun ni'ima, a cikin motsi, santsi, tsaftataccen ruwa - dabbar ku yana jin daɗin rayuwa. "Haiti, Haiti… muna da abinci a nan!"

Leave a Reply