cat bayan tiyata
Kulawa da Kulawa

cat bayan tiyata

cat bayan tiyata

Kafin tiyata

Kafin hanyoyin, kuna buƙatar tabbatar da cewa an ba wa dabbar duk allurar rigakafin da ake bukata a cikin lokaci. Ya kamata cikin dabbobin ku ya zama fanko a lokacin tiyata, don haka duba tare da likitan dabbobi lokacin da za ku daina ciyar da cat ɗin ku.

A cikin asibitin, an sanya dabbar a cikin keji - wannan yana da damuwa a gare shi, saboda sauran dabbobi suna kusa da su kullum, kuma babu wani wuri mai ɓoye inda zai iya ɓoyewa. Don kada dabbar ba ta da tsoro, yana da kyau a kula da jin daɗinsa a gaba: kawo shi zuwa asibiti a cikin akwati mai dacewa, ɗauki abin wasan kwaikwayo da kuka fi so da gado tare da ku. Sanannen kamshi da abubuwa za su kwantar da cat kadan.

Bayan aiki

Bayan komai ya ƙare, dabbar za ta ji rashin lafiya, don haka kada ku sake damun shi. Ba da maganin rigakafi na dabbobin ku da magungunan hana kumburi da likitanku ya umarce ku kamar yadda ake buƙata.

Dabbar na iya samun damuwa kuma saboda komawa gida. Kamshin ya nuna cewa cat ya fita a kusa da ɗakin zai iya ɓacewa yayin da ba ta nan. Ya zama cewa a gani ta gane yankinta, amma har yanzu za ta kasance cikin damuwa.

Kula da dabba bayan tiyata abu ne mai sauƙi:

  • Sanya cat a cikin wani wuri mai ɓoye da dumi, shafa shi kuma bar shi ya huta na ɗan lokaci: ya kamata ya ji lafiya;

  • Bayar da abinci da ruwa (kamar yadda aka yarda da likitan dabbobi);

  • Rike cat ɗinku a gida har sai ɗigon ɗin ya warke. A cikin asibitin, likita na iya ɗaukar wani abin wuya na musamman wanda ba zai ƙyale dabbar ta lasa sutura da rauni ba.

Bayan makonni 1-2, ya kamata a nuna dabba ga likita kuma a cire stitches, idan ya cancanta. Wani lokaci ana amfani da stitches tare da zaren na musamman, wanda ke narkewa a kan lokaci, to, ba sa buƙatar cire su, amma wannan baya soke ziyarar likita. Likitan dabbobi ya kamata ya duba yanayin raunin, ya gaya yadda za a kula da dabba yadda ya kamata.

13 2017 ga Yuni

An sabunta: Oktoba 8, 2018

Leave a Reply