Ciliated banana-mai cin abinci: kulawa da kulawa a gida
dabbobi masu rarrafe

Ciliated banana-mai cin abinci: kulawa da kulawa a gida

Don ƙara abu zuwa lissafin buri, dole ne ku
Shiga ko Rijista

Masu cin ayaba na ciliated suna da kyan gani. Gecko yana da girma na ban mamaki a kusa da idanu masu kama da cilia. Mai cin ayaba ya ci nasara da yawancin masoyan dabbobi masu ban sha'awa tare da kyawawan bakinsa. Ga sabon shiga, wannan shi ne manufa mai rarrafe mai rarrafe, yana da kwanciyar hankali da kuma girma, kuma za'a iya cire kwari masu rai gaba ɗaya daga abincin mai cin ayaba mai ciliated, wanda ba shi da mahimmanci lokacin zabar dabba ga yawancin masu fara terrariumists.

Ciliated banana-mai cin abinci: kulawa da kulawa a gida
Ciliated banana-mai cin abinci: kulawa da kulawa a gida
Ciliated banana-mai cin abinci: kulawa da kulawa a gida
 
 
 

A cikin wannan labarin, za mu gaya muku yadda za a kula da ciliated banana-mai cin abinci, abin da za a ciyar, yadda za a haifar da dama yanayi na rayuwarsu.

Tsayawa mai cin ayaba a gida ba shi da wahala ko kaɗan.

Su ƙanana ne, tsayin gecko babba shine 12-15 cm. Launinsu ya bambanta. Yawanci rawaya da ja. Yana iya zama monophonic ko yana da tabo maras siffa da ratsi tare da jiki.

Waɗannan geckos ne na dare. Suna zaune a cikin dazuzzukan dazuzzuka masu zafi a tsibiran. Ana amfani da ramuka, kurakurai da tsagewar cikin bawon bishiyoyi a matsayin mafaka.

Bambanci mai mahimmanci tsakanin wannan ƙwanƙwasa da wasu ƙadangare shine idan wutsiya ta ɓace, sabo ba ya girma. Wannan asarar ba ta da muni ba, a cikin yanayi yawancin mutane suna rayuwa ba tare da shi ba, amma dabbar ta fi kyau da wutsiya, don haka ya kamata ku yi hankali lokacin da ake hulɗa da gecko don kiyaye kyakkyawan wutsiya.

Kayan Aiki

  1. Matsakaicin girman terrarium na gecko ɗaya shine 30x30x45 cm, ga mutane da yawa kuna buƙatar babban terrarium 45x45x60 cm ko 45x45x90 cm.
  2. Zazzabi a lokacin rana ya kamata ya zama 24-28 ° C. Da dare, zafin jiki bai kamata ya faɗi ƙasa da 22 ° C ba. Ba a buƙatar shigarwar dumama. Duk da haka, idan ba a lura da irin wannan tsarin zafin jiki ba a cikin terrarium, wajibi ne a saya kayan aiki na musamman. shigar dumama fitilu ko sanya tabarmar thermal.
  3. A matsayin substrate, yana da kyau a yi amfani da ƙasa na halitta na halitta: haushi na itace, gansakuka. Yana riƙe da ɗanshi da kyau kuma baya ƙirƙira.
  4. Masu cin ayaba suna amfani da rassa da ganyen shuke-shuke a matsayin mafaka. An sanya Driftwood a cikin terrarium, shimfidar wuri, tsire-tsire masu rai ko na wucin gadi wanda gecko zai iya motsawa da ɓoye.
  5. Masu cin ayaba dabbobi ne na dare kuma babu buƙatar shigar da fitilu tare da hasken UV. Amma don ƙirƙirar yanayi na halitta, koyaushe muna ba da shawarar hasken rana ga dukan dabbobi. A matsayin tushen hasken rana, Ana shigar da Hanyoyi masu Rarrafe ko Fitilar Hasken Halitta a cikin terrarium.

Ƙarin shigarwa na hasken dare zai zama abu mai mahimmanci, duka a gare ku da kuma gecko. Cikakken hasken wata yana kunna ta atomatik lokacin da hasken rana ke kashe kuma yana taimakawa geckos gani a cikin duhu, yana sa ya fi jin daɗin kallo.

Hasken rana a cikin terrarium shine sa'o'i 8-12.

Ciliated banana-mai cin abinci: kulawa da kulawa a gida
Ciliated banana-mai cin abinci: kulawa da kulawa a gida
Ciliated banana-mai cin abinci: kulawa da kulawa a gida
 
 
 

  1. Ana kiyaye danshi a cikin terrarium tsakanin 60 zuwa 90% ta hanyar yin amfani da kwalban fesa sau 3-6 a rana (amfani da distilled ko ruwan osmotic don guje wa haɓakawa akan bango). Ko dai shigar atomatik ruwan sama tsarin sannan ba lallai ne ka fesa terrarium kwata-kwata ba. Ƙasar da ke cikin terrarium ya kamata ya zama danshi, amma ba rigar ba. Idan ya cancanta, kuma a jika sabbin furanni, idan akwai.
  2. Yi amfani da terrarium kawai tare da ingantaccen tsarin samun iska wanda ke haɓaka kyakkyawar musayar iska kuma yana hana windows daga hazo sama.

Me za a ciyar da mai cin ayaba?

A dabi'a, masu cin ayaba suna cin abinci akan kwari da 'ya'yan itatuwa masu girma. A gida, ana ciyar da su kwari da 'ya'yan itace puree ko cikakke, daidaitaccen abincin Repashy MRP, wanda ya maye gurbin kwari da 'ya'yan itatuwa.

Ciliated banana-mai cin abinci: kulawa da kulawa a gida
Ciliated banana-mai cin abinci: kulawa da kulawa a gida
Ciliated banana-mai cin abinci: kulawa da kulawa a gida
 
 
 

Kafin ciyarwa, dole ne a gurbata kwari da bitamin da alli. Ciyar da kwari tare da tweezers ko saka su cikin terrarium. Kada a yi amfani da tweezers na ƙarfe ba tare da tukwici masu laushi ba. Tushen bamboo sun fi dacewa don sarrafa kwari. Ga waɗannan dabbobin, an haɓaka gabaɗayan layi na cikakken ciyarwa. Repashy MRP foda na musamman an yi su ne daga sinadarai na halitta kuma suna da wadataccen abun da ke ciki, ƙimar abin da ke da wahalar cimma ta hanyar yin 'ya'yan itace puree. Tsarma Repashy foda kamar yadda aka umarce shi kuma a ba da gecko. Bugu da ƙari, ƙara bitamin da alli zuwa gauraye da aka gama babu bukatar, Ya riga yana da komai. Suna da sauƙin shirya kuma kusan dukkanin geckos suna son su. Kuna iya sanya tsarkakakken da aka gama a cikin terrarium a cikin masu ciyar da rataye na musamman.

Geckos suna sha ta hanyar lasar ruwa daga kayan ado ko gilashi yayin fesa terrarium. Hakanan zaka iya shigar da tsarin drip na musamman Dripper Plant. Canja ruwa a cikin abin sha kamar yadda ake bukata.

Haihuwar masu cin ayaba ciliated

Ba tsari bane mai rikitarwa. Don yin wannan, ya isa ya haifar da rukuni, namiji da mata da yawa. Wannan nau'in oviparous ne. Geckos ya zama balagagge cikin jima'i a cikin shekaru 2-3. Ba su da lokacin saduwa. Za su iya yin ƙwai a duk shekara, don haka yana da mahimmanci don sarrafa wannan tsari kuma bari mata su huta kuma su dawo. A lokacin daukar ciki, ya kamata a shayar da mata sosai kuma a ba su ƙarin ma'adanai da kari don samun kwai mai kyau. Matar tana ɗaukar ƙwai har tsawon watanni 1-2. Don kwanciya a cikin terrarium, ya kamata a sami isasshen babban Layer na ƙasa tono don ya dace da mace ta tono rami don ƙwai. Clutch ya ƙunshi qwai 1-2. Bayan an tono ƙwai kuma an canja shi zuwa wani yanki na musamman don shirya ƙwai, irin wannan substrate ba ya girma kuma yana riƙe da danshi da kyau kuma an canja shi zuwa ga. incubatorinda ƙwai suke daɗawa kamar kwanaki 55-80.

Ciliated banana-mai cin abinci: kulawa da kulawa a gida
Ciliated banana-mai cin abinci: kulawa da kulawa a gida
 
 
 

Tsawon rayuwa da kulawa

A cikin yanayi, masu cin ayaba suna rayuwa ne kawai shekaru 5-10. Tare da kulawa da kulawa da kyau, matsakaicin tsawon rayuwa: 15-25 shekaru a cikin yanayin sake fasalin da kwararru suka ba da shawarar.

Sun ƙunshi masu cin ayaba ɗaya ko a rukuni.

Cututtukan masu cin ayaba

Kamar kowace dabba, mai cin ayaba na iya yin rashin lafiya. Tabbas, a ƙarƙashin duk ƙa'idodin, an rage haɗarin cutar. Idan kuna zargin kowace cuta, kira kantin sayar da mu kuma za mu ba ku shawara.

  • Idan ya kasance lethargy da rashin ci, duba yawan zafin jiki a cikin terrarium.
  • Alamomin farko na cutar rickets (kasusuwa masu laushi, gecko yana tsugunne akan gwiwar gwiwarta lokacin motsi), tabbatar da cewa an ba mai cin ayaba duk abubuwan da ake buƙata na bitamin da ma'adanai a cikin daidaitattun allurai.
  • Mummunan molting, idan kun lura da ragowar sassa na molting a jiki, wutsiya ko yatsunsu, to dole ne a cire su bayan an jiƙa a cikin ruwan dumi.

Sadarwa da mutum

Masu cin ayaba da sauri sukan saba da mu'amala da mutum kuma cikin nutsuwa suna zaune a hannunsu.

A cikin mako na farko bayan sayan, yana da daraja iyakance lamba tare da dabba domin ya ba shi damar daidaitawa. An shawarci matasa da kada su dame su ba tare da dalili ba. Don horarwa, kuna buƙatar ciyar da geckos daga hannayenku, fitar da su daga cikin terrarium na ƴan mintuna kuma ku riƙe su a hannunku. Lokacin da dankwali ya gane cewa ba haɗari ba ne, zai daina jin tsoron ku kuma zai fito da kansa. Duk da haka, ba za a iya tabbatar da wannan ba, saboda kowace dabba tana da halin mutum ɗaya. Idan dabba ba ta damu ba a waje da terrarium, za ka iya barin shi ya yi tafiya a cikin dakin, bayan rufe windows da kuma kulle sauran dabbobin gida a cikin ɗakunan daban. Ya kamata mai cin ayaba ya kasance a wajen terrarium kawai a ƙarƙashin kulawa.

A kan rukunin yanar gizon mu akwai hotuna masu yawa na masu cin ayaba Ciliated, da kuma bidiyo, bayan kallon abin, za ku fahimci dabi'un dabbobi masu rarrafe.

 

Panteric Pet Shop yana ba da dabbobi masu lafiya kawai, yana taimakawa tare da zaɓin duk abin da kuke buƙata don kayan aikin terrarium. Masu ba da shawaranmu suna amsa duk tambayoyinku, ba da shawara mai mahimmanci akan kulawa da kiwo. Don lokacin tashi, zaku iya barin dabbar ku a cikin otal ɗinmu, wanda ƙwararrun likitocin dabbobi za su kula da su.

Eublefars ko damisa geckos suna da kyau ga masu farawa da ƙwararrun masu kula da terrarium. Koyi yadda ake inganta rayuwar dabbobi masu rarrafe a gida.

Za mu gaya muku yadda za ku samar da terrarium yadda ya kamata, tsara abinci mai gina jiki na macijin masara da sadarwa tare da dabba.

Yawancin masu sha'awar sha'awa sun zaɓi su ci gaba da ɗan gajeren wutsiya. Nemo yadda za a kula da shi yadda ya kamata a gida.

Leave a Reply