Jin dadi hunturu don kare
Dogs

Jin dadi hunturu don kare

Jin dadi hunturu don kare

Yayin da kuke shirya don balaguron karen dusar ƙanƙara da tafiya a cikin duhu, kuna buƙatar tabbatar da cewa kuna da duk abin da kuke buƙata don kiyaye kare ku lafiya da sauti a cikin watannin hunturu da kwanciyar hankali. Bari mu yi magana game da yadda za a shirya don hunturu!

Tufafi don karnuka

Ba duk karnuka ba ne suke buƙatar tufafin da aka keɓe don hunturu: karnuka masu kauri mai kauri da masu aiki sosai ba sa daskare musamman, har ma da gajerun gashi. Amma duk abin da mutum ne, kana buƙatar kula da ko karenka yana daskarewa a kan tafiya (yana rawar jiki, yana bin ƙafafu, yana neman komawa gida ko ɗaukar shi a hannunka). Bugu da ƙari, karnuka waɗanda ba su da sutura ko gashi kwata-kwata, kwikwiyo, tsofaffin karnuka, karnuka masu ciki, ƙananan nau'o'in nau'i da ƙananan launin toka sun fi dacewa da yanayin zafi. Karnuka da rashin nauyi, cututtukan koda da tsarin genitourinary, zuciya, gabobin jiki, da ciwon sukari suma suna iya kamuwa da canjin yanayi. Har ila yau, tufafin da ba a rufe ba, alal misali, a kan auduga na bakin ciki, ana iya sawa a kan karnuka waɗanda ba su daskare ba, amma suna da dogon gashi, gashin fuka-fukan da dusar ƙanƙara ke tsayawa da kuma tsoma baki tare da motsi: Yorkshire terriers, spaniels, setters, schnauzers, misali. , da irin wannan gashi. Zaɓuɓɓukan tufafi na lokacin sanyi don karnuka sun haɗa da suturar gabaɗaya, barguna, riguna da jaket. Tufafin ya kamata a daidaita su da girman da nau'in gashi - karnuka masu tsayi, riguna masu kyau waɗanda ke da alaƙa da haɗuwa suna ba da shawarar siliki mai laushi ko suturar auduga na halitta, yayin da gajeren gashi da gashin gashi sun dace da kusan dukkanin zaɓuɓɓukan sutura. Idan kare ya yanke kunnuwa, ko dogayen kunnuwan floppy, yana da saurin kamuwa da kafofin watsa labarai na otitis, zaku iya sanya hula ko kwala a kan kare don kare kunn daga iska da dusar ƙanƙara. Hulun ya kamata ya zama mai numfashi, saboda tasirin greenhouse a cikin hular yana da illa kamar yadda zafi da iska a waje suke, kuma ba su da ƙarfi don kada kunnuwa su yi shuɗi a ƙarƙashin hular.

Kariyar paw

Takalma ga karnuka

Takalma suna kare ƙafafu na kare daga ɓawon burodi, maganin ƙanƙara, sanyi da slush. Reagents, fadowa tsakanin yatsunsu, cikin ƙananan fasa a kan gammaye na iya haifar da dermatitis da ulcers. Ya kamata takalma su kasance masu dacewa da jin dadi ga kare. Lokacin zabar, kuna buƙatar yin la'akari da ƙwanƙwasa, kuma ku tuna cewa kowane takalma a ciki yana da ƙananan milimita fiye da waje.

Paw wax

Idan kare bai saba da tafiya a cikin takalma ba, ya ƙi shi - za ku iya amfani da kakin zuma na musamman don paws. Ana amfani da gammaye kafin tafiya, kuma yana kare kariya daga reagents da sanyi, yana laushi fata na tawul. A kowane hali, bayan tafiya ba tare da takalma ba, kuna buƙatar wanke ƙafar kare sosai, idan ya cancanta - tare da sabulu don paws, kuma shafa su bushe - danshi mai yawa yana haifar da cututtuka na fungal, da kuma lasa tawul ɗin da ba a wanke ba, kare zai iya zama guba. ta reagents da suka rage a kan gashi. Idan pads ɗin suna da ƙarfi sosai, ƙananan tsagewa sun fara bayyana, ana iya amfani da kirim mai gina jiki da taushi don tausasa pads bayan tafiya. Ba tare da kariya ga paws, yana yiwuwa a yi tafiya a cikin yadi na wani gida mai zaman kansa, a cikin karkara, a waje da birnin, a wuraren shakatawa, da kuma a wasu wuraren da ba a yalwace hanyoyin ba tare da reagents ko gishiri.

Haske mai haske / abin wuya ko sarƙar maɓalli

A cikin hunturu, yakan wayewa kuma ya yi duhu da wuri, kuma tafiya tare da kare yawanci ana yin shi a cikin duhu. Yana da kyau a kula da lafiyar kare, kuma a saka ƙwanƙwasa masu haske, sarƙoƙi masu mahimmanci, ko harsashi da tufafi tare da abubuwa masu haske. Hakan zai baiwa direbobin mota damar ganin kare daga nesa, kuma mai shi zai ga inda kare yake da abin da yake yi.

Walking

A cikin hunturu, ana iya canza yanayin tafiya. A cikin mummunan yanayi ko sanyi mai tsanani, tafiya mai tsawo zai yi illa fiye da mai kyau. A cikin lokacin sanyi, yana da kyau a rage tafiye-tafiye a cikin lokaci, amma sanya su karin aiki - gudu, tsalle, wasa, wasa wasanni. Mai shi na iya yin tafiye-tafiye da ski, lokacin da kare yana da damar da za ta motsa jiki. Yayin da kare ke motsawa, yana daɗaɗa ƙarfin ƙarfinsa kuma yawancin zafin jikinsa yana sakewa. Kada ka ƙyale kare ya kwanta a kan dusar ƙanƙara ko kan kankara na dogon lokaci, tafiya a kan tituna, kuma ya ci dusar ƙanƙara, inda masu cutarwa suka taru a cikin mafi girma. Ba shi yiwuwa a tilasta kare ya yi gudu da tsalle a kan kankara - wannan yana cike da raunin haɗin gwiwa, duka ga kare da mai shi. Zai fi kyau a wannan lokacin don tafiya da kare a kan leash.

Idan kare yana zaune akan titi

A kan rukunin yanar gizon, farfajiyar wani gida mai zaman kansa, karnuka masu kauri da riguna masu yawa suna iya rayuwa. Amma kuma suna buƙatar kariya daga sanyi da iska a cikin hunturu. Zai iya zama rumfar da aka keɓe mai kyau, aviary tare da rumfar dumi. Ko da yake karnuka da yawa na iya fi son ɗakin gida mai dumi zuwa rami a cikin dusar ƙanƙara ko kawai barci a cikin dusar ƙanƙara, wurin da aka keɓe don kare, duk da haka, ya kamata kare ya yanke shawarar lokacin da zai shiga gidan. A cikin hunturu, jikin kare yana kashe kuzari da yawa don kula da zafin jiki na yau da kullun. Ana iya ƙara abun ciki na kalori na abinci, saboda jiki yana buƙatar ƙarin makamashi don samar da zafi. A lokaci guda, ana buƙatar abun ciki na caloric saboda ƙimar abinci mai gina jiki, kuma ba ta hanyar ƙara yawan abinci ba. Idan kare yana kan abinci na halitta, zaka iya ba da ɗan ƙaramin nama da kifi, nama, da kuma ƙara man kifi, man kayan lambu, qwai, bitamin da ma'adanai masu mahimmanci. Idan kare yana kan abinci mai bushe, zaka iya zaɓar abinci don karnuka masu aiki, idan ana so, jiƙa a cikin ruwan dumi. Don karnuka da ke zaune a waje, kwanon abinci ya kamata a yi shi da filastik. Idan aka ajiye su a waje, karnuka sukan ci dusar ƙanƙara, yayin da ruwan da ke cikin kwano ya daskare da sauri. Zai fi kyau a saka guga ko kwano tare da dusar ƙanƙara mai tsabta a gaban kare. Daga irin wannan "sha" kare ba zai kama sanyi ba, kuma idan ya cancanta, zai iya biyan bukatar ruwa. A lokacin hunturu, dole ne a tsefe kare, musamman masu dogon gashi, tun da tarin riguna masu yawa da suka faɗo na iya faɗuwa, wanda zai haifar da samuwar tangle, kuma tangles ba su da ƙarancin zafin jiki. Ba lallai ba ne a wanke kare a cikin hunturu, amma idan gashi yana da datti sosai, zaka iya amfani da shamfu mai bushe.

Leave a Reply