Ado terrariums - duk game da kunkuru da kuma kunkuru
dabbobi masu rarrafe

Ado terrariums - duk game da kunkuru da kuma kunkuru

Kayan ado ya sa ya yiwu a juya terrarium a cikin wani abu mai ban sha'awa ga ciki. Yin amfani da abubuwa daban-daban na kayan ado da kayan yana ba ku damar ba da kyan gani ga terrarium gaba ɗaya. Don gama duka gaban panel da saman ciki na terrarium, zaku iya amfani da kayan ado iri-iri: robobi daban-daban, bamboo, mats ɗin reed, tarun rattan, mats, wickerwork, tuff na bakin ciki, allunan da aka shirya tare da tabo da varnished. slab, da dai sauransu P. Babban halayen filastik suna cike da kumfa, sarrafa su tare da kayan aikin yankan, ƙarfe na ƙarfe na lantarki ko buɗe wuta ta amfani da hurawa, wanda ke biye da shafi tare da guduro epoxy, yana ba da damar ƙirƙirar abubuwan ban mamaki. terrarium.

Bugu da ƙari, kayan ado yana ba ka damar ɓoye abubuwa masu ban mamaki na kayan fasaha na terrarium - masu zafi, irradiators, thermostats, da dai sauransu Dole ne kayan aiki su kasance masu sauƙi don amfani, haske mai isa, ba su da gefuna masu kaifi da kusurwoyi masu haɗari ga dabbobi da mutum. aiki da su. Yana da mahimmanci cewa abubuwa masu ado suna da sauƙin rushewa kuma suna tsayayya da ruwan zafi da maganin kashe kwayoyin cuta. Ya kamata a biya kulawa ta musamman ga yanayin zafi na kayan ado da abubuwa a wuraren da wutar lantarki ta ratsa su ko kuma kusa da abubuwan dumama.

Kada a rufe abubuwan ado tare da varnish ko fenti.

Terrarium bai kamata ya zama fanko ba, ya kamata a sami ramuka da cikas: tushen, duwatsu, snags. 

Ado terrariums - duk game da kunkuru da kuma kunkuruBayanan baya don terrariums

Domin terrarium na kayan ado ya ɗauki kyan gani, bangon baya, ko ma bangon gefe, dole ne a ƙarfafa shi tare da bango. A cikin mafi sauƙi, wannan baƙar fata ne ko takarda mai launi a cikin sautunan tsaka tsaki (launin toka, shuɗi, kore ko launin ruwan kasa). Kuna iya amfani da asalin launi tare da ƙirar da aka buga akan su, kawai ƙirar ƙirar dole ne ta dace da gaskiya (jigon terrarium da mazaunin dabba).

Ana iya yin ado da ganuwar tare da guntun itacen oak ko haushin Pine. Tare da tsarin su na kwance, suna kwaikwayon duwatsu, tare da tsari na tsaye, bishiyoyin bishiyoyi. An haɗe haushin tare da manne mai hana ruwa ko skru masu ɗaukar kai. Wani lokaci ana amfani da tabarmi da aka yi da itace ko bamboo. A cikin manyan, barga terrariums, fale-falen fale-falen buraka na musamman waɗanda ke kwaikwayon masonry ana iya haɗe su zuwa bango tare da manne silicone, amma wannan kayan ado yana da nauyi sosai.

Ana iya siyan nau'ikan fina-finai na baya da yawa daga sashin akwatin kifaye ko terrarium na shagunan dabbobi.

Terrarium shimfidar wuri 

Tsarin shimfidar wuri a cikin terrariums da aquariums ba wajibi ba ne, musamman tunda kunkuru na iya cin tsire-tsire ko karya, tsagewa.

Shuke-shuke na wucin gadi ba ka damar yin nasarar yin ado da terrariums don dabbobi masu rarrafe yayin da ba zai yiwu a yi amfani da tsire-tsire masu rai a cikinsu ba. Tsirrai na wucin gadi suna buƙatar zaɓar waɗanda suke da inganci waɗanda aka yi da filastik mai yawa don kada kunkuru su cizo daga wurin. Tsire-tsire masu rai dole ne da farko su kasance marasa guba ga kasa ko kunkuru na ruwa. Zaɓin tsire-tsire ya dogara da biotope da microclimate a cikin mazaunin dabbobi da damar fasaha. Dole ne a dasa terrarium don adana dabbobi masu rarrafe tare da tsire-tsire masu tsayayya da matsanancin zafin jiki, matakan haske da UV (gavortia, gasteria, aloe, sciuooa, da sauransu). A cikin terrarium na hamada masu rarrafe, ana shuka tsire-tsire xerophytic waɗanda ke da juriya ga bushewa da yanayin zafi (euphorbia, lithops, aloe, agaves, senseviers, da sauransu). Kuma a cikin terrarium - kusurwar gandun daji na wurare masu zafi - tsire-tsire waɗanda ke buƙatar duka zafin jiki da zafi mai zafi (bromeliad, cheflers, gusmania, philodendrons, arrowroot, ficuses, da dai sauransu). Tsire-tsire waɗanda ke da tsayayya da damuwa na inji an fi son su.

Hanyoyin shimfida ƙasa: - dasa shuki kai tsaye na ƙasa (wanda ya dace da kunkuru na jarirai kawai); - sanya tsire-tsire a cikin tukwane; - sanya tsire-tsire a cikin kwalaye ko aljihu na musamman; - gyaran shuke-shuken epiphyte a kan matashin kai na gansakuka, a kan rassan ko abubuwa masu ado.

Tukwane da kwalaye na musamman tare da tsire-tsire da aka dasa a cikin su za a iya nutsewa a cikin ƙasa, sanya su a kan rassan, abubuwa masu ado, ganuwar terrarium ko rataye. Ba abin yarda ba ne a yi amfani da tsire-tsire masu guba don gyaran shimfidar wuri, da tsire-tsire masu ƙaya, ƙugiya, yankan kaifi da saman ganye da ke ba da 'ya'yan itatuwa masu guba ko furanni, ko waɗanda dabbobi za su iya shiga ciki. Duk hanyoyin sanya shuke-shuke a cikin terrarium ya kamata, idan ya cancanta, a sauƙaƙe cire shi daga gare ta ba tare da wata babbar matsala ga yanayin ƙasa da damuwa ga dabbobi ba.

Ado terrariums - duk game da kunkuru da kuma kunkuru Ado terrariums - duk game da kunkuru da kuma kunkuru

Bene na biyu a cikin terrarium

Don kunkuru kuma ana yin su a cikin benaye 2 na terrarium. A wannan yanayin, zane-zane yana kaiwa zuwa bene na 2, wanda a ƙarƙashinsa (a kan bene na 1st) turtles za su sami gida. Duk da haka, dole ne a la'akari da cewa kunkuru mai rickets (raunan kasusuwa na jiki da harsashi) na iya fadowa daga bene na biyu kuma ya karya ƙafarsa ko ma wutsiya.

A cikin aquariums don kunkuru na ruwa, zaku iya yin bangon karya, wanda bayansa za'a shigar da injin dumama, tsire-tsire na ruwa, da kifi. Idan kasan akwatin kifaye an rufe shi da siminti santimita, to, tare da isasshen haske, ƙananan algae suna girma da kyau a kai, suna samar da "kafet" kore. Zai fi kyau a fentin bangon baya na akwatin kifaye baki ko tsaya hoton baya.

Ado terrariums - duk game da kunkuru da kuma kunkuru Ado terrariums - duk game da kunkuru da kuma kunkuru

Leave a Reply