Diary na kwikwiyo
Dogs

Diary na kwikwiyo

Kun rungumi ɗan kwikwiyo, kun fara haɓakawa da horar da shi, kuma kuna tunanin yadda za ku sa wannan tsari ya fi dacewa. Kuma a nan littafin diary ɗin kwikwiyo zai zo don taimakon ku. Menene shi kuma me yasa ake bukata? Bari mu gane shi.

Da farko, za ka iya rubuta daban-daban dabbobi "tunatarwa" a can. Lokacin da aka yi musu alurar riga kafi, sun ba da maganin anthelmintic, maganin ƙuma da kaska, ziyarci likitan dabbobi, menene sakamakon binciken (idan sun wuce). Ba duk waɗannan ba za a iya rubuta su a cikin fasfo na dabbobi ba.

Kuna iya rubuta kwanan wata da cikakkun bayanai idan kun yi.

Kuma littafin diary ɗin ɗan kwikwiyo zai kuma taimaka muku gano abubuwan da ke faruwa a rayuwarsa, yadda halayensa ke samuwa, yadda halayensa ke canzawa, da irin nasarar da kuka samu wajen haɓakawa da horar da dabbar ku.

Kuna iya yin rikodin abubuwan horon tsafta. Akwai kududdufai a gida? Kowace rana - ko akwai kwanakin "bushe"? Sau nawa a rana? Akwai tudu a gida? Shin kowace rana? Kuma sau nawa a rana? Tabbatar da daidaita wannan tare da jadawalin ciyarwa da tafiya.

Wadanne hanyoyi marasa dadi kuka saba wa kwikwiyo a wata rana da aka bayar? Nawa aka kashe akan wannan? Menene nasarorin? Wataƙila kun yi nasarar yanke farat ɗin farko? Ko ma duk da ƙafa ɗaya? Shin kun taɓa tsefe ga gashin ko kun iya goge shi sau biyu, kuma ɗan kwikwiyo ya natsu?

Yaya zamantakewa ke tafiya? Tare da wa da / ko menene kuka gudanar don gabatar da kwikwiyo a wannan ko wannan ranar? Menene martaninsa? Yaya ya kasance daga baya? Shin kuna iya tafiya isashen lokaci? Sau nawa a kowane tafiya ko a kan tafiya nawa ne ɗan kwikwiyo ya sami damar yin magana da dangi?

Wadanne umarni kuka koya wa ɗan kwikwiyo - yau, jiya, satin da ya gabata? Yaya horon yake tafiya? Wane mataki kuke?

Wadanne matsaloli kuke fuskanta? Ta yaya za ku warware su (a kan ku ko tare da taimakon ƙwararru)? Kuma menene sakamakon ayyukanku?

Yana da matukar muhimmanci a rubuta alamomin haƙiƙa, kuma ba “a yau komai ya yi kyau” ko “jiya babbar rana ce.” Wannan zai taimaka muku bin diddigin ci gaban ku. Kuma irin wannan gyare-gyare yana da mahimmanci yayin da alama cewa babu abin da ke aiki a gare ku, kuma hannayenku suna shirye su fadi. Kuna duba littafin diary za ku fahimci cewa komai yana tafiya da kyau.

Shi ya sa ya fi kyau a kira wannan diary - "Diary na nasara."

Leave a Reply