Shin kuliyoyi suna buƙatar hatsi
Cats

Shin kuliyoyi suna buƙatar hatsi

Yawancin abinci na cat suna dauke da hatsi, wani lokacin ma a matsayin babban sashi. Har zuwa wane irin yanayi wannan ya dace da bukatun physiological na mafarauci? Shin kuliyoyi suna buƙatar hatsi?

Duk wani cat mafarauci ne na wajibi. Wannan yana nufin cewa tana buƙatar abinci bisa tushen furotin dabba (har zuwa 90%). Cat ba zai iya kasancewa cikin koshin lafiyar jiki ba idan akwai abubuwa da yawa na tushen shuka a cikin abincinsa. Koyaya, wani yanki na carbohydrates yakamata ya kasance har yanzu, kuma ga dalilin da yasa.

Carbohydrates suna aiki azaman tushen kuzari mai sauri wanda cat ke buƙatar rushe furotin dabba. A takaice dai, karamin adadin carbohydrates yana tabbatar da narkewa na yau da kullun na furotin dabba, daga abin da cat ke karɓar makamashi da kayan gini ga dukkan kwayoyin halitta.

A cikin yanayi, kuliyoyi (kamar sauran mafarauta) suna biyan buƙatunsu na carbohydrates mai sauri ta hanyar abubuwan da ke cikin ciki na ganima (baraye da tsuntsaye masu cin hatsi da abinci mai shuka). Mafi yawan ganima na kyan gani a yanayi - linzamin kwamfuta - kawai yana ciyar da hatsi da abinci na shuka. Mouse shine tushen furotin na dabba ga cat, amma ta hanyar cin shi, cat kuma yana karɓar ɗan ƙaramin ɓangaren hatsi daga sashin gastrointestinal na rodent.

Lokacin da mutum ya zaɓi abinci don cat, kuna buƙatar la'akari da haka:

1. Abincin ba ya hada da (haske) hatsi (wanda cat ke samu daga ciki na ganima). Sabili da haka, carbohydrates da aka sarrafa daga hatsi tare da harsashi da aka lalata suna ƙara zuwa abinci. Sun fi samuwa ga mafarauci.

2. Ya kamata hatsi ya mamaye ƙaramar ƙarar a cikin abun da ke cikin abinci. Tushen abincin cat yakamata ya zama furotin dabba koyaushe.

3. Hatsi, wanda shine ɓangare na abinci a cikin nau'i na gari, dole ne ya bambanta. Domin kowane nau'in hatsi yana da ma'aunin glycemic nasa. A cikin sauƙi, kowane nau'in hatsi yana buƙatar lokaci daban don raba, tare da sakin makamashi daban-daban.

Shin kuliyoyi suna buƙatar hatsi

Hatsi tare da babban index kai ga fermentation, wanda ke nufin cewa za su iya haifar da matsala mai yawa ga dabba da gas samuwar. Matsakaicin ƙarancin glycemic index yana nuna ƙarancin aiki, ƙarancin fermentation. Wannan yana nufin cewa halayen da ke cikin jiki bazai isa ya rushe carbohydrate ba kuma dabbar ba zai sami isasshen makamashi don narkar da furotin dabba ba.

Abin da ya sa ci-gaban abinci masu inganci ke amfani da ƙarancin carbohydrates idan aka kwatanta da tushen furotin na dabba, kuma waɗannan carbohydrates koyaushe suna bambanta. A cikin abun da ke ciki, zaku iya ganin nassoshi ga hatsi daban-daban, da kuma shuka ɗaya a cikin nau'i daban-daban. Misali, hatsin shinkafa da gari shinkafa za su sami ma'anar glycemic daban-daban, don haka ana ɗaukar su nau'ikan nau'ikan carbohydrate daban-daban a cikin abun da ke ciki.

Idan ana amfani da nau'in hatsi ɗaya a cikin abun da ke ciki, to, masana'antun sun zaɓi waɗannan carbohydrates waɗanda ke da matsakaicin glycemic index.

Wannan shine ainihin bayani game da rawar hatsi a cikin narkewar cat. Idan kuna da shakku game da abincin dabbobinku, kada kuyi gwaji, amma ku tuntubi likitan ku.

Leave a Reply