Shin karnuka suna yin sanyi a lokacin sanyi?
Kulawa da Kulawa

Shin karnuka suna yin sanyi a lokacin sanyi?

Idan kana da kare, manufar "mummunan yanayi" kawai ba ta wanzu. Dusar ƙanƙara, dusar ƙanƙara, dusar ƙanƙara da ruwan sama - komai, babu wanda ya soke tafiye-tafiyen yau da kullun! Amma ba karnuka ba sa yin sanyi a cikin hunturu? Bari muyi magana game da wannan a cikin labarinmu. 

Yadda kare ke jure sanyi ya dogara ne da halayen irinsa. Kauri shida tare da haɓakar rigar ƙasa suna iya ba da ƙima ga mafi kyawun jaket na ƙasa! Karnukan Arewa (huskies, malamutes, samoyeds) suna jin daɗi sosai a cikin hunturu: har ma suna iya barci cikin dusar ƙanƙara! Amma ga kayan ado masu gajeren gashi, sanyi shine ainihin gwaji. Gishiri yana daskare har ma a cikin ɗakin kwana, ba tare da ambaton tafiya a tsakiyar Fabrairu ba. Yadda za a yi tafiya da su? 

Anan akwai wasu nasihu don taimaka muku daidaita tafiyarku zuwa lokacin sanyi da kiyaye dabbobinku (da ku) dumi!

  • Idan kare yana kula da sanyi, saya masa tufafi na musamman. Dole ne a yi shi da inganci, kayan aminci kuma ya dace daidai da girmansa. Don ƙananan nau'ikan nau'ikan nau'ikan marasa gashi da gajeren gashi, irin wannan tufafin dole ne! Hakanan za'a iya ba da ƙima ga matsakaici da babban kare, kodayake a cikin wannan yanayin sun fi ƙima don kariya daga ƙazanta. Godiya ga babban nau'in tufafi a cikin shagunan dabbobi, ba za ku iya kawai dumi dabbar ku ba, amma har ma ƙirƙirar sabon salo a gare shi! Bari mu yi yaƙi da kwanakin launin toka!

Shin karnuka suna yin sanyi a lokacin sanyi?

  • Daidaita tsawon lokacin tafiya da jin daɗin kare. A lokacin rani, mai shi zai iya samun damar "tuki" dabbar da aka fi tsayi, amma a cikin hunturu irin wannan himma ba shi da amfani. Idan kare yana rawar jiki yana tucking tawul ɗinsa, kuna da al'amura guda biyu: ku jawo shi cikin wasan motsa jiki ko ku garzaya cikin gida don dumama. Kada ku bari dabbar ku ya daskare!
  • Karnukan dabbobi ba dole ba ne a yi tafiya na dogon lokaci, amma har yanzu suna buƙatar tafiya. Ko da dabbobin ku an horar da akwatin zuriyar dabbobi, tafiye-tafiye na waje yana da kyau ga lafiyarsu. Yadda ake tafiya karnuka a cikin hunturu? Duk basirar ɗan adam zai taimake ku! Kuna iya ɓoye kare a cikin riga da zaran ya fara rawar jiki, ko kuma ku bi shi a cikin abin hawa na musamman. Af, ko kun san cewa akwai masu tuƙi na kare? Kuma, ba shakka, kar a manta game da suturar da aka rufe. Wani muhimmin mahimmanci: idan kare yana tafiya kuma yana motsawa kadan, yi wasa da shi a gida sau da yawa. Komai wani ya ce, amma motsi shine rayuwa!

A lokacin wasu lokuta na tafiya karnuka iya contraindicated. Misali, lokacin keɓe bayan alluran rigakafi ko rashin lafiya, lokacin gyarawa, da dai sauransu. A yi hankali kuma a koyaushe ku bi shawarwarin likitan dabbobi.

  • Tafiya na hunturu daidai suke tafiya mai aiki! Idan a lokacin rani za ku iya ciyar da sa'o'i a cikin hutu tare da dabbar ku, to, a cikin hunturu ba za ku iya yin ba tare da wasanni ba! Idan ka matsa kadan, za ka daskare kanka ka daskare kare. Fito da nishadantarwa na waje, wasa ɗebo, frisbee, ja da yaƙi, bi, shiga cikin cikas. Kowane kare yana da matsayi daban-daban na bukatun motsa jiki kuma ya kamata a yi la'akari da shi. Misali, Bulldog na Faransa zai yi kyau tare da tafiya mai ƙarfi, amma yi ƙoƙarin kiyaye Russell akan ɗan gajeren leshi! Tabbas zai gano yadda zai rama kan wannan. Karnuka da yawa za su yi farin cikin raba abubuwan sha'awa na wasanni tare da mai shi, kamar gudu ko tsere. Wataƙila wannan shine mafi kyawun abokin tarayya?

Shin karnuka suna yin sanyi a lokacin sanyi?

  • Shin karnuka suna samun takun sanyi a cikin hunturu? Ga masu jin sanyi, i. Tare da tufafi za ku iya saya takalma na musamman a gare su. Yana da aiki sosai: yana dumi, kuma yana kare lalacewa, kuma yana kare shi daga datti. Ka yi tunanin, ba dole ba ne ka wanke hannayenka bayan kowane tafiya!

Idan tsaga ya yi a kan tafin hannu, a shafa kakin zuma na musamman na kakin zuma a gammaye. Kyakkyawan samfurin yana ɗanɗano, yana hana lalacewa, kuma yana ba da kariya daga zamewa da reagents.

  • Kada ka ɗauki karenka yawo nan da nan bayan wanka har sai rigarsa ta bushe gaba ɗaya. Wannan hanya ce ta kai tsaye zuwa sanyi!

Yaya tafiyarku ta hunturu yayi kama? Fada mani!

Leave a Reply