Shin hamsters suna da fleas: yadda za a ƙayyade da kuma yadda za a janye
Sandan ruwa

Shin hamsters suna da fleas: yadda za a ƙayyade da kuma yadda za a janye

Idan dabbar ba zato ba tsammani ya fara ƙaiƙayi, mai shi willy-nilly yayi tunanin ko hamsters suna da ƙuma. Musamman idan kun kasance a baya a gida ba rodents ba, amma karnuka ko kuliyoyi. Ba don komai ba ne cewa akwai hanyoyi masu yawa don rigakafi da maganin afanipterosis (ƙuma) a cikin dabbobi. Fleas a cikin hamster yana da wuya, amma mai rodent ba zai kasance a wurin ba don koyon yadda za a yi a cikin irin wannan yanayin.

Nau'in cututtuka

Akwai nau'ikan ƙuma da yawa: cat, kare, zomo. Amma ƙuda ko wane iri ba sa tsinke, suna cizon dabbobi masu jin ɗumi har ma da tsuntsaye. Mafi na kowa shine cat ƙuma. Wadannan masu zubar da jini a kan hamster bisa kuskure, cikin tafiya. A matsayin tushen abinci na yau da kullun, ƙaramin rodent ɗin bai dace da su ba, don haka kawar da su zai kasance da sauƙi. Lamarin ya fi muni ne idan aka kai wa dabbar hari da linzami ko bera.

Tushen kamuwa da cuta

Yi la'akari da inda ƙuma za su iya fitowa daga:

Sauran rodents

Yana da wuya a yi tunanin cewa an ajiye hamster a cikin gidan da beraye da beraye ke yawo cikin walwala. Duk da haka, a cikin kantin sayar da dabbobi ko a kasuwa, hamster na iya kawai karbi parasites daga makwabta: zomaye, berayen, alade.

Dabbobin da aka yarda

Cat, kare, ferret - kowane dabba na iya zama tushen kamuwa da cuta. Dabbobin da ke tafiya a kan titi suna kama ƙwayoyin cuta sau da yawa. Amma fleas kuma zauna a kan wani cat cewa bai bar Apartment, da kuma ninka fiye da gwargwado, kai farmaki kowa da kowa, ciki har da hamster.

takalma

Qwai na ƙuma suna shiga cikin ɗakin a kan takalma kuma a ƙarƙashin yanayi masu kyau (tsaftacewa ba kasafai ba, bene na katako tare da fashe) suna girma zuwa manyan ƙwayoyin cuta waɗanda za su kai hari ga mutane da dabbobi. Yawancin lokaci tushen ƙwai ƙuma ne mai ɗanɗano, ginshiƙan ƙasa mai dumi inda kuliyoyi da batattu ke rayuwa.

Grass

A lokacin rani, yawancin rodents na gida suna cin abinci mai ɗanɗano, gami da ciyawa. Idan ba ku fara wanke shi ba, tsutsa ƙuma za su shiga cikin kejin dabbar.

Alamun

Hamsters dabbobi ne masu tsafta, amma ƙuma hamster yana wankewa, zazzagewa, lasa da cizon gashi ba kakkautawa.

Ingantaccen gyaran fuska

Fleas suna cin abinci sau da yawa kuma kadan kadan, don haka ko da ’yan kwari za su cutar da mai gida da cizo sosai. Maganin kwari yana ƙunshe da enzymes waɗanda ke hana zubar jini. Wadannan abubuwa suna haifar da kumburi da kumburi a wurin da ake cizon, da kuma ƙaiƙayi mai tsanani. Allergy zuwa ƙuma matsala ce mai raɗaɗi ga dabba.

Fleas, ba kamar sauran kwari masu shan jini ba, ba sa allurar maganin sa barci a cikin wanda abin ya shafa lokacin da suka ciji. Don haka, hamster na iya yin tsalle ko yin firgita da ƙarfi lokacin da parasite ɗin ya kai masa hari, bayan haka sai ya sake fara wankewa ko tashe cikin fushi.

Matsalar fata

Saboda ciwon kai na yau da kullum, raguwa ya bayyana a kan fata na hamster - yana cutar da kansa. Raunukan kambi na iya kamuwa da cutar kuma su yi girma. Wuraren baƙar fata suna bayyana a cikin fur na baya mai kauri.

Gano kwayoyin cuta ko najasa

Idan ka tura gashin gashi kuma ka bincika fata na dabba, zaka iya ganin hatsi baƙar fata. Waɗannan su ne dunƙule na jini mara narkewa, najasar ƙuma. Kuma kawai tare da babban sa'a za ku iya lura da kwari da kansu.

Fleas a cikin hamsters na Djungarian za su ɓoye a wurare masu ɓoye - a cikin ƙwanƙwasa, a wuyan dabba. Jawo mai duhu mai duhu da ƙananan girman rodent yana dagula binciken sosai. Hamster na Siriya ya fi girma kuma ya fi sauƙi don dubawa, amma wani lokacin yana da kyau a bar shi ga ƙwararru. Ba shi yiwuwa a ce babu shakka ko hamsters suna da fleas idan mai shi ba zai iya ganin su ba. Masanin ilimin lissafi ba zai mayar da hankali kan kasancewar ƙuma ba, amma a kan alamun kai tsaye na kasancewar su.

Me yasa ƙuma ke da haɗari?

Afanipterosis ba mai mutuwa ba ne ga rodent, amma akwai barazanar kai tsaye:

tsutsotsi

Cizon kwari daga ulu, dabba na iya kamuwa da helminths. Sabili da haka, ana ba da shawarar cewa bayan kawar da ƙuma, ba da dabbobin ku anthelmintic (Shustrik suspension).

kamuwa da cuta

Fleas har yanzu suna ɗaukar cututtuka masu haɗari - annoba, typhus, salmonellosis. Tare da ci gaba da matsalolin fata, al'ada, microflora maras kyau yana da girma, kuma rodent yana tasowa abscesses.

danniya

Hamster ƙuma ba zai iya ci da barci cikin kwanciyar hankali ba, ya rasa nauyi, ya zama mai juyayi da tashin hankali.

Jiyya

Likitan dabbobi yana kawar da wasu matsalolin fata kuma yana bincikar ƙuma dermatitis. Kwararren zai gaya muku abin da za ku yi idan hamster yana da fleas. Duk da haka, ba koyaushe zai yiwu a nuna rodent ɗin da ya kakkaɓe ga ma'aikacin ratsan jini ba.

Don kawar da ƙuma, kuna buƙatar fahimtar yanayin rayuwar kwari. Ba sa rayuwa a kan hamster, amma kawai ci. 90% na dukan jama'a suna cikin yanayin waje. Manya, ƙwai, tsutsa suna tasowa a cikin kwanciya ko a cikin kayan da aka sama, a cikin kafet, a bayan allon gindi. Saboda haka, wajibi ne a cire parasites a kan hamster karshe. Na farko - ɗakin gida da sauran dabbobin gida.

Jiyya na wuraren da duk dabbobin da ke cikin gida (masu kyanwa, karnuka)

Dole ne a share gidan da kyau, sannan a girgiza injin tsabtace (ko jefar da jakar da za a iya zubarwa). Maimaita wannan tsaftacewa kullum, ko aƙalla sau 2 a mako.

Ana biyan kulawa ta musamman ga kayan daki na sama wanda cat ko kare ke kwana, kafet, sasanninta masu ƙura.

Sa'an nan kuma yi rigar tsaftacewa. Don tabbatar da cewa an kawar da ƙwai da tsutsa, ana amfani da maganin kwari - foda ko feshi (Raptor, Combat, Raid). Fesa yana da tasiri a wurare masu wuyar isa (a bayan fakitin, a cikin raƙuman ƙasa). Wani zaɓi mara tsada shine Neostomazan da aka tattara. Ana zuba ampoule guda 5 ml 3 da ruwa lita XNUMX sannan a shafa dakin da kwalbar feshi.

Sarrafa hamster

Idan babu karnuka a cikin gidan, kuma hamster yana da ƙuma, jaririn ba zai iya guje wa maganin kwari ba. In ba haka ba, bayan abubuwan biyu na farko, parasites a cikin rodent na iya ɓacewa da kansu. Magungunan ƙuma don hamsters suna da wuya a samu ta kasuwanci.

Masu ba da shawara yawanci suna ba da samfuran da aka tsara don karnuka da kuliyoyi, amma girman dabbobin ba ya misaltuwa. Idan fleas suna bred a cikin hamsters dzungaria, muna magana ne game da rodent wanda bai wuce gram 50 ba. Likitan dabbobi zai gaya muku yadda ake kawar da ƙuma daga hamster ba tare da cutar da shi ba. Abin da kwayoyi za su iya rubuta ratologist:

injections 

Ivermectin 1% subcutaneously 0 ml a kowace kilogiram 03 na nauyi 1 tare da tazara na kwanaki 2. Ana amfani da miyagun ƙwayoyi a cikin hamsters tare da sauran entomoses, duk da haka, tare da ƙwayar cuta, ba shi da ma'ana don amfani da miyagun ƙwayoyi mai guba. Da farko gwada jiyya na waje.

fesa

Idan yana da wahala a fesa feshin daidai gwargwado, zaku iya kumbura akan kushin auduga ku goge dabbar da shi, kuna ɗaga rigar:

  •  "Bars" - fipronil 0,3%, kashi 0,25 ml da dabba (1 danna kan mai rarrabawa);
  •  "BioVax", "Le Artist" - abubuwan shuka.

Insecticidal foda ("Insectal", "Celandine")

Foda gashin gashi kuma shafa foda (0,5 g) a cikin fata don ci gaban gashi. Tare da rauni mai ƙarfi, maimaita bayan kwanaki 10-14.

Kwayoyin cututtuka

Ana buƙatar canza kayan kwanciya gaba ɗaya. Kuna iya amfani da gadon kwanciya da aka yi daga aske na bishiyar coniferous (al'ul) - wannan zai tsoratar da kwari.

Ana wanke keji da kayan haɗi da ruwan zafi mai zafi sau ɗaya a mako.

Abin da ba za a yi ba

Ba za a iya amfani da:

  • saukad da a kan withers, nufi ga karnuka da kuliyoyi. Saukowa a bushewar rodents ba su wanzu;
  • wanke rodent da shamfu anti-ƙuma, jika riga.

Kammalawa

Dabbobin daji da ke zaune a cikin ramuka suna cin galaba a kansu da nau'ikan parasites. A gida, hamsters da wuya suna da ƙuma. Duk da haka, akwai. Don haka, lokacin da kuka ga ƙananan kwari masu duhu a cikin rigar dabbar ku, kada ku yi tsayi da yawa game da ko hamsters na iya samun fleas. Da zarar an fara magani, da wuri za ku iya kawar da baƙi masu ban haushi.

Fleas a cikin Hamsters: Dalilai, Alamu da Jiyya

3.8 (75.9%) 83 kuri'u

Leave a Reply