Yi-da-kanka katsin post
Cats

Yi-da-kanka katsin post

Karfin ku mai kuzari ba yana tafa kan kujera don ya bata miki rai ba. Cats suna buƙatar na'urar da za su iya biyan buƙatun su na gogewa, kuma ba lallai ne ku kashe kuɗi da yawa akan na'urar kasuwanci da ta cika waɗannan manufofin ba. Kuna iya yin posting na gida cikin sauƙi ta amfani da abin da kuke da shi a hannu.

Yawancin masu mallakar dabbobi za su fara sanin nawa cat ɗin su ke buƙata don rage ƙaiƙayi na kwayoyin halitta. Idan kuma ka ba ta kyauta, za ta yaga labulen ka, kafet ko ma kujera don yankewa saboda wannan. Anan akwai ra'ayoyi guda biyar kan yadda ake yin posting tare da abubuwa masu sauƙi da mara tsada.

1. Rubutun da aka yi daga littafi

Yi-da-kanka katsin postWani cat yana zazzagewa saboda dalilai da yawa: don cire saman saman faranti (wanda za ku iya samu a duk faɗin gidan), don shimfiɗa bayan barci, da barin alamar ƙamshi don tunatar da ku wanda ke da alhakin gaske a cikin gidan. Ba tare da la'akari da wannan ba, za ku iya ciyar da ita da abubuwa na asali guda biyu kawai da ƙwarewar ɗinku.

Za ka bukatar:

  • Babban littafin murfin bango mai girman girman teburin kofi
  • Babban tawul ɗin wanka na auduga
  • Zare mai ƙarfi sosai
  • dinki allura

Idan ba ku da wani tsohon littafin murfin murfin da cat ɗinku zai iya tono ƙwanƙolinsa a ciki, zaku iya samun ɗaya a kantin kayan hannu na biyu. Misali, atlases na duniya suna da murfi mai santsi, amma duk wani littafi mai murfi mai wuya zai yi. Lokacin zabar tawul ɗin da za a nannade shi, ba da fifiko ga masana'anta da ba ta fitar da zaren da yawa ba, in ba haka ba ƙwanƙwaran dabbobin ku za su ci gaba da manne musu.

Yi-da-kanka katsin postYadda ake yin shi

Ninka tawul a cikin rabin don kayan abu mai kauri. Kwanta shi a ƙasa, sa'an nan kuma sanya littafin a tsakiya. Kunna tawul a jikin littafin kamar kuna nannade kyauta. Miƙe tawul ɗin da kyau don kada a sami wrinkles a gefen gaba - kuna son fili mai juriya. Dinka riguna a mahaɗin da ke gefen baya, juya shi kuma voila - an shirya rubutun da aka zana daga littafin.

Zai fi kyau a sanya shi a ƙasa, kuma kada ku jingina shi a kan kowane wuri: saboda babban nauyin, littafin zai iya fada kuma ya tsoratar da cat.

2. Buga mai ban sha'awa daga tayal

Yi-da-kanka katsin postA matsayin madadin rubutun rubutun littafi, zaku iya yin ɗaya daga cikin rug (babu littattafan da za a cutar da su wajen yin wannan posting ɗin).

Abin da kuke bukata

  • Flat allo (itacen sharar gida ko tsohuwar rumbun littattafai za su yi)
  • Ƙananan katifa ko katifa
  • Kusa
  • Ƙananan kusoshi masu girman fuskar bangon waya (zaku iya siyan fakiti a kowane kantin kayan masarufi, ba shi da tsada)

Rubutun da aka zana na iya zama kowane tsayi ko faɗi, don haka za ku iya zaɓar girman da ya dace da bukatun cat ɗin ku. Tushen da aka zazzage zai kwanta a ƙasa ko ya rataye a bango, don haka baya buƙatar tushe. Lokacin zabar kilishi, ku tuna cewa kuliyoyi suna son masana'anta mara kyau, kuma tare da ƴan madaukai kaɗan ko zaren da ke fitowa don farantan su. Sa'ar al'amarin shine, samun matsayi mai ɗorewa amma mara tsada yana da sauƙi, kuma tabbas ba za ku ɓoye shi ba lokacin da baƙi suka zo.

Yadda ake yin shi

Yi-da-kanka katsin postAjiye kilishin fuskar ƙasa a ƙasa kuma sanya allon a bayan tabarmar. Lanƙwasa gefen rug ɗin kuma gyara shi da kusoshi na fuskar bangon waya. Don tabbatar da tabarma da kyau zuwa saman, fitar da kusoshi tare da gefen tabarma tare da dukan tsawon inda tabarma ya hadu da allon. Maimaita manipulations iri ɗaya tare da sauran bangarorin uku. Kar a fitar da kusoshi a wuraren da katifar ya fi ninki biyu, saboda ƙusa fuskar bangon waya ba zai riƙe fiye da nau'i biyu na abu ba. Bayan yanke abubuwan da suka wuce gona da iri, yi amfani da ƙusoshi masu tsayi don amintar da kilishi. Wani zabin shine barin kullun rufaffiyar kamar yadda suke: lokacin da jirgi ya tsaya a ƙasa, suna haifar da sakamako mai kyau na bazara. Juya darduma a gefen dama sama.

3. Zazzage post daga tarin kwali

Idan yin cikakken rubutun ku bai kamata ya ɗauki fiye da mintuna goma ba, to wannan hanyar ta ku ce.

Yi-da-kanka katsin post

Abin da kuke bukata

  • Akwatin kwali na kowane girma da siffa
  • Tef na kowane launi
  • Wuka mai rubutu

Tare da wannan kayan, ba dole ba ne ku damu da yanke gefuna daidai ko da. Za ku sami ƙarin ƙasa don karce idan yana da ɗan muni.

Yadda ake yin shi

Yi-da-kanka katsin postKwantar da akwatin a kasa. Yin amfani da wuka mai amfani, yanke ɓangarorin huɗu na akwatin don ku sami zanen gado huɗu na kwali. Yanke kowane takarda a cikin tube 5 cm fadi da 40 zuwa 80 cm tsayi. A ka'ida, tsayin zai iya zama kowane, don haka bari tunanin ku ya gudu. Tari ginshiƙan a saman juna domin ƙaƙƙarfan gefuna da aka yanke su zama ƙasa mai lebur. Matsa igiyoyin a kusa da kowane ƙarshen don kiyaye su. Sanya su a ƙasa kuma bari cat ku ji dadin tsarin!

Wani fa'idar ita ce, ba lallai ne ku yi amfani da akwatin gabaɗaya ba, don haka ko da kun tsaya a zanen kwali biyu, har yanzu za ku ƙare da babban abin wasan yara na DIY.

4. Boyewar buguwar da aka yi daga rumbun littattafai

Idan kuna buƙatar posting amma ba ku da sarari don shi, duba wannan zaɓin, wanda ya haɗa abubuwa biyu waɗanda ke son kittens: ikon karce masana'anta da sararin da ke kewaye.

Abin da kuke bukata

  • Shelf ɗin ƙasa na akwati. Tabbatar cewa kayan daki suna aminta da bango don kada ya rabu ko kuma ya kife.
  • Kafet abu yanke zuwa girman shiryayye
  • Dogaran tef mai gefe biyu

Idan kuna son wannan wurin ya zama wurin zama na dindindin ga kyanwar ku, zaku iya amfani da kusoshi mai zafi ko fuskar bangon waya.

Yadda ake yin shi

Yi-da-kanka katsin post

Kashe rumbun littattafanka gaba daya. Auna duk guda na kafet kuma a tabbata sun dace da bangarorin shiryayye (sama, kasa, baya da bangarorin biyu). Tsare guntun kafet da ƙusoshi, manne mai zafi, ko makamancin haka. Hakanan la'akari da yin layi a waje na shiryayye zuwa tsayin da dabbobin ku na furry zai iya kaiwa lokacin sipping. Ya tabbata yana son ƙarin saman da zai shimfiɗa!

.

Yi-da-kanka katsin post

Wannan hanyar tana ɗaukar katsin ɗin ku na gida zuwa mataki na gaba ta hanyar ba wa ɗan gidanku mai fursuɗi damar gwada hanyoyi daban-daban don ƙwanƙwasa farawarsu yayin ɗaukar idanunsu daga kafet a kan matakala. Wannan yanayin nasara ne ga ku biyu.

Abin da kuke bukata

  • Matakan hawa tare da balusters (hannun hannu)
  • Yadudduka masu ɗaki, kayan gyaran kafet, ko ƙaramar katifar wuri
  • Furniture stapler da staples ko allura tare da zare mai ƙarfi sosai

Lokacin zabar masana'anta, kula da wanda ke da kyau tare da cikin ku, kuma ku adana shi don ku iya maye gurbinsa lokacin da cat ya tsage wannan nadi. Maimakon stapler, zaka iya amfani da allura da zare mai karfi don dinka masana'anta tare. Wasu kuliyoyi na iya fitar da ma'auni cikin sauƙi daga masana'anta, musamman idan masana'anta na da kauri sosai ko kuma ba a yanke farcensu ba tukuna.

Yadda ake yin shi

Da farko yanke shawarar balusters nawa kuke son sadaukarwa don cat ɗin ku. Biyu ko uku su isa, amma za ta sanar da kai idan tana son ƙarin. Yanke masana'anta zuwa girman don ya nannade a kusa da balusters ba tare da saura da yawa ba (za ku buƙaci barin wasu masana'anta don mamaye shi). Sanya ƙarshen masana'anta tare da stapler ko ɗinka su tare.

Yi-da-kanka katsin post

Wannan zaɓin posting ɗin zai ba wa kyanwar ku damar jin daɗin motsa jiki kuma ta guji lalata tabarmar matakala.

Yanzu da kun koyi yadda ake yin posting, ƙwanƙwaran dabbar ku ba zai sa ku jira dogon lokaci ba kuma za ta yi farin ciki da sabon abinta (mafi mahimmanci, ta kalli tsarin yin shi). Idan har yanzu tana jinkirin gwada shi, fesa ɗan catnip akan post ɗin da aka zana don samun hankalin cat ɗin ku. Ban yi aiki ba? Bar zuwa wani daki.

Cats yawanci ba sa son kallon su yayin da suke koyon abubuwan da ba su dace ba.

Ba tare da la'akari da wane gidan da kuka zaɓa ba, za ku ji kamar kuna yin wani abu mai kyau da ƙirƙira don cat ɗin ku. Kuma za ku iya yin shi da gaske ta hanyar zabar kayan da za su dace da salon ku. Ji daɗin tsarin ƙirƙira!

Hotuna daga Christine O'Brien

Leave a Reply