Yi-da kan kudan zuma polystyrene, fa'ida da rashin amfani
Articles

Yi-da kan kudan zuma polystyrene, fa'ida da rashin amfani

Kowane mai kiwon kudan zuma yana ƙoƙari ya inganta apiary a koyaushe. A hankali ya zaɓi zane-zane da kayan zamani don ƙirƙirar gida ga ƙudan zuma. Kudan zuma na yi-da-kanka da aka yi da kumfa polystyrene ana ɗaukar amya na zamani. Wannan kayan yana da nauyi kuma mai ɗaukar zafi. Duk da cewa tsarin kumfa polystyrene ya shahara sosai tsakanin masu kiwon zuma, ba kowa ba ne zai iya yin su da hannayensu.

Ya kamata a lura cewa, duk da haka, masu ra'ayin mazan jiya sun dage kan yin amfani da kudan zuma na katako saboda an dauke su na halitta. Amma babu cikakken abu, kowane abu yana da abũbuwan amfãni da rashin amfaniwadanda suke da mahimmanci a yi la'akari yayin aiki.

Amfanin amya na Styrofoam

  • Wannan kayan zai yi gida mai dorewa, shiru da tsabta don ƙudan zuma.
  • Fadada polystyrene zai kare amya daga sanyin hunturu da zafi na rani. Kuna iya yin harsashi iri ɗaya kuma ku canza su koyaushe.
  • Rashin lahani na katako na katako shine cewa suna da adadi mai yawa na alawus, amma kullun Styrofoam ba su da irin wannan matsala. Bugu da kari, suna da juriya da danshi, kar a fasa, ba su da irin wadannan matsalolin kamar kulli, guntu da flares da ke hana ƙudan zuma tasowa.
  • Gidajen Styrofoam na ƙudan zuma an yi su ne da ginin da ba za a iya rushewa ba.
  • Irin wannan gidan zai zama abin dogara ga ƙudan zuma ba kawai daga sanyi da zafi ba, har ma daga iska.
  • Kula da hankali ga gaskiyar cewa polystyrene ba ya rot. Sabili da haka, kwari koyaushe za su sami kwanciyar hankali microclimate a cikin gidan.
  • Zai zama mai sauƙi ga mai kiwon kudan zuma ya yi aiki tare da wannan kayan, tare da shi za ku iya aiwatar da duk hanyoyin kiwon zuma.
  • Abubuwan amfani da wannan zane sun haɗa da gaskiyar cewa za'a iya yin shi da kanka, kuma daga baya, idan ya cancanta, gyara. Zane-zane na tsari yana da sauƙi. Bugu da ƙari, amya da aka yi da wannan abu zaɓi ne mai dacewa na tattalin arziki.

Siffofin gidaje don ƙudan zuma da aka yi da kumfa polystyrene

Ganuwar gidaje ga ƙudan zuma musamman santsi, su fari ne kuma baya buƙatar ƙarin rufi tare da matashin kai da zane. Kwararrun masu kiwon zuma musamman suna ba da shawarar yin amfani da amya kumfa polystyrene a cikin lokacin dumi, lokacin da ƙudan zuma ke da babban cin hanci. Letok yana buɗewa sosai, wannan yana ba da damar iska ta shiga cikin gidan gabaɗaya, sabili da haka zai kasance da sauƙi ga ƙudan zuma su shaƙa a duk tituna.

Amma don yanayin rigar da sanyi, yana da mahimmanci don yin ƙasa na musamman wanda za ku iya daidaita shingen shiga.

Masu kiwon zuma na zamani kar a yi amfani da auduga, tsummoki da tubalan katako na gida don rage tapholes. Na farko, suna da wuya a yi amfani da su, na biyu kuma, tsuntsaye suna iya fitar da ulun auduga.

Yin amfani da kudan zuma na polystyrene a cikin bazara

A cikin gidan da aka yi da kumfa polystyrene, kwari na iya haɓaka gaba ɗaya. Duk da cewa kayan yana da isasshen yawa, a cikin bazara ya wuce adadin hasken rana da ake bukata don ƙudan zuma. Wannan yana ba ƙudan zuma damar cikakken kula da zafin jiki da ake so don ci gaban brood.

Amfanin wadannan amya shine nasu low thermal watsin. Kudan zuma a cikin irin wannan wurin za su kashe mafi ƙarancin kuzari, yayin da a cikin hita na katako za su yi amfani da makamashi da yawa. Masu kiwon zuma sun san cewa apiary yana da amfani idan aka rage yawan asarar zafi, don haka rage abinci kuma, kamar yadda muka fada, makamashin kudan zuma zai tafi.

Fursunoni na amya na Styrofoam

  • Abubuwan suturar ciki ba su da ƙarfi sosai.
  • Abubuwan da ke da wuyar tsaftacewa daga propolis. A cikin gidajen katako, masu kiwon kudan zuma suna lalata da wutan wuta, amma ba za a iya yin hakan da kumfa polystyrene ba. Kuna buƙatar chem na musamman. abubuwan da za su iya cutar da kudan zuma, suna iya lalata gidan da kansa. Wasu masu kiwon zuma sun gwammace su wanke raminsu da kayayyakin alkaline irin su sunflower ash.
  • Jikin styrofoam baya iya sha ruwa, don haka duk ruwan ya ƙare a kasan hive.
  • Kwatanta tare da lokuta na katako ya nuna cewa amya polystyrene kumfa suna iya yin tasiri ga ayyukan ƙudan zuma. Kudan zuma sun fara cin abinci da yawa. Lokacin da iyali ke da karfi, ana buƙatar har zuwa kilogiram 25 na zuma, kuma don wannan, ya kamata a ƙara samun iska. Ta wannan hanyar, za ku kawar da zafi mai zafi kuma ku rage yawan zafin jiki a cikin gida don kada waɗannan abubuwa su dame kwari, kuma suna cin abinci kaɗan.
  • Wannan gidan ya dace da iyalai masu rauni da shimfidawa.
  • Saboda gaskiyar cewa ba za a iya tsara hanyoyin shiga ba, satar kudan zuma na iya faruwa, microclimate zai damu a cikin yanayin sanyi, ko kuma rodents na iya shiga cikin hive.

Wintering da canja wurin kudan zuma na polystyrene

Kuna iya ɗaukar irin waɗannan amya cikin sauƙi zuwa wuraren da kuke buƙata. Duk da haka, rashin amfani a nan shi ne suna da wuyar haɗawa. Don ɗaurewa, yi amfani da bel na musamman kawai. Don ƙarin kwanciyar hankali na ƙwanƙwasa kuma don kare kariya daga iska, ya zama dole a yi amfani da tubali.

Wintering a cikin bututun kumfa na polystyrene ya fi kyau a cikin iska, don haka ruwan sama na bazara yana da wuri. Kudan zuma suna iya haɓaka ƙarfi da tattara adadin zuma daidai. A lokacin lokacin hunturu, bai kamata ku nemi taimakon matashin kai da masu dumama ba.

Zaɓin kayan aiki da kayan aiki

Domin yin naku hive-lounger, ku za ku buƙaci abubuwa masu zuwa:

  • fensir ko ji-tip alkalami;
  • dunƙule na kai;
  • mannewa;
  • wuka mai rubutu;
  • karfe mita mai mulki;
  • sukudireba;
  • idan akwai mai yawa propolis a cikin nests, zai zama dole don siyan sasanninta na filastik na musamman (yawanci ana amfani da su don kammala aikin), an haɗa su cikin folds.

Yana da matukar muhimmanci a yi duk aikin a hankali, saboda. polystyrene kumfa bambanta da ta fragility. Hanyar yin kudan zuma daga Styrofoam ba zai zama da wahala ba idan kuna da makamai da duk kayan aikin da ake bukata. Tabbatar cewa wukar limamin tana da kaifi sosai. Kuna buƙatar screws masu ɗaukar kansu 5 da 7 cm tsayi.

Dole ne a shigar da raga na musamman don samun iska a cikin kasan hive. Hakanan yana da mahimmanci cewa ya kasance mai ƙarfi kuma yayi daidai da girman tantanin halitta, watau bai wuce 3-5 mm ba. Anan za ku sami ragar aluminum, wanda ake amfani da shi don gyaran mota.

Styrofoam hive masana'antu dabara

Domin yin hive polystyrene kumfa da hannuwanku, ku dole ne a yi amfani da zane, Yi duk alamomi tare da mai mulki da alkalami ko fensir.

Ɗauki wuka kuma zana shi tare da layin da aka nufa sau da yawa, yayin da yake riƙe da kusurwar dama yana da mahimmanci. Ci gaba har sai an yanke katako. Hakazalika, shirya duk abin da ake buƙata mara amfani.

Lubrite saman saman da kuke shirin manne da manne. Danna su da ƙarfi kuma a ɗaure su, la'akari da cewa dole ne a yi wannan tare da indent na 10 cm.

Kamar yadda muka ambata, gidan kudan zuma mai sauƙin yin da hannu, duk da haka, don wannan yana da mahimmanci don amfani da zane, yin duk ma'auni daidai yadda zai yiwu, kuma la'akari da kusurwoyi masu kyau da lebur. Idan ka bar ƙaramin rata tsakanin ganuwar gidaje, haske zai iya shiga cikin ratar kuma ƙudan zuma na iya ratsa ramin ko ƙirƙirar wani daraja. Ka tuna: masana'anta dole ne su kasance daidai kuma daidai gwargwadon yiwuwar.

Halayen kudan zuma na polystyrene na Finnish

Hives na Finnish sun dade suna shahara, saboda. su suna da fa'idodi masu zuwa:

  • haske - suna da nauyin da bai wuce 10 kg ba, da itace - 40 kg, don haka babu abin da zai hana ku daga jigilar kudan zuma ba tare da shamaki ba;
  • waɗannan amya suna da dumi, zaka iya amfani da su ko da a cikin sanyi mai digiri 50, za su kare kwari daga sanyi da zafi;
  • amya suna da tsayayya da danshi, ba sa fashe kuma ba sa lalacewa;
  • suna da ƙarfi mai ƙarfi;
  • sanye take da haɓakar iska, don haka lokacin da babban kwarara ya faru, nectar yana bushewa da sauri saboda cikakken samun iska;
  • polystyrene kumfa amya suna da kwanciyar hankali kuma abin dogara, suna da ƙira mai lalacewa, saboda haka zaka iya kawar da sassan da suka lalace;
  • amya suna da mutunta muhalli.

Gidan Finnish don ƙudan zuma dole ne ya kasance sanye take da abubuwa masu zuwa:

  1. Gida mai kakkausar murya mai launin rawaya. Dukkanin lokuta ana yin su tare da nisa da tsayi iri ɗaya, sun bambanta kawai a tsayi. Kowane firam ɗin sun dace da lokuta daban-daban.
  2. Gilashin rawaya wanda ke taimakawa wajen kula da tsabta, don haka, ana kiyaye shari'o'in da aka dogara daga babban adadin propolis.
  3. Aluminum raga a kasan harka. Har ila yau, ƙasa ta ƙunshi daraja, rami mai murabba'in samun iska, da allon saukarwa. Grid yana aiki azaman kariya daga kwari, rodents da tarkace. Hakanan zai taimaka maka kawar da danshi mai yawa.
  4. Murfi don ƙarin samun iska. Rufin kanta an yi shi a cikin hanyar ƙaramin rami. Lokacin da zafin jiki ya wuce digiri 28, dole ne a juya shi.
  5. Gilashin rarrabawa na musamman, wanda zai zama cikas ga mahaifa kuma ba zai bar shi cikin jiki tare da zuma ba.
  6. Gurasar propolis da ke cikin ɓangaren sama na jiki zai taimake ka ka cire hive kuma tsaftace shi ba tare da wata matsala ba.
  7. Plexiglas feeder, wanda ya zama dole don ciyar da ƙudan zuma tare da syrup sugar.

Reviews na masu kiwon kudan zuma game da kudan zuma na polystyrene

Masu kiwon kudan zuma masu shekaru da yawa suna da'awar cewa Finnish amya zane ne na duniya, na zamani, dacewa da amfani, siffar jiki da ƙananan nauyinsa sun dace musamman.

Duk da haka, wasu masu kiwon zuma suna korafin cewa hasken rana da yawa yana shiga cikin hita, cewa ba za a iya fentin jiki ba, saboda. fadada polystyrene ya karu da hankali ga sauran ƙarfi. An kuma lura cewa tsutsa asu na yin motsi, kuma, kamar yadda muka rigaya ya fada, ba za a iya lalata wannan hive da mai ƙonewa ba.

Yawancin masu sha'awar kiwon zuma sun yi iƙirarin cewa waɗannan gidaje suna da dumi, juriya da danshi, wasu, akasin haka, yawancin ƙwayoyin cuta da dampness suna taruwa a cikinsu.

A cikin ƙasashen Turai, kudan zuma na Styrofoam mai kima sosai, inda masu kiwon zuma ke da'awar cewa suna da ɗorewa. A Turai, ba a daɗe da amfani da bishiyar da ke da yawan rashin amfani.

Ульи из пенополистирола своими руками Часть 1

Leave a Reply