Kare ga tsofaffi
Dogs

Kare ga tsofaffi

Dabbobin da suka fi dacewa ga tsofaffi su ne karnuka masu aminci. Ba sa buƙatar da yawa daga masu su: kawai ɗan hankali, aiki da ƙauna. Ba wai kawai suna yin manyan abokai ba, amma kuma an san su da tasiri sosai ga lafiyar masu su. A cewar wani binciken da aka buga a mujallar Circulation, dabbobin gida suna taimakawa wajen rage hawan jini, rage yawan damuwa, da kuma kara yawan motsa jiki.

Tsofaffi waɗanda ke zaune su kaɗai kuma ba su da ɗan hulɗa da abokai ko dangi yawanci suna neman abokin tarayya don raba rayuwarsu da su. Ƙungiyar kare da tsofaffi yana da amfani mai yawa ga duka biyu. Mutum ya sami abokin tafiya, dabbar dabbar da ke bukatar soyayya da kulawa, kuma kare ya sami sabon shugaban shirya wanda zai so ta har abada.

Kare ga tsofaffi

Shiyasa Karnuka Keyi Manyan Sahabbai Ga Manya

Akwai dalilai da yawa da ya sa babban mutum zai iya neman dabba. Dogs, musamman, suna yin kyakkyawan abokan tarayya. Suna da sauri suna nuna soyayyarsu, kuma an kafa alaƙar da ke tsakanin dabbar da mai shi kusan nan take. Idan kare ku ya fahimci cewa ku ne sabon jagoran fakitin, yana taimakawa wajen samar da dangantaka mai karfi tsakanin ku.

Sau da yawa yana da sauƙi ga tsofaffi don kula da dangantaka da dabba fiye da neman sababbin dangantaka da mutane. Me yasa? Amsar ita ce mai sauƙi: ba kwa buƙatar gina dangantaka ɗaya da kare kamar yadda yake tare da mutum. Abokan hulɗar abokantaka tsakanin mutane an gina su ne bisa ƙaƙƙarfan ƙwarewar sadarwa, buƙatun gama gari da amincewa da aka gina akan lokaci. Duk abin da kare yake buƙata daga abokin tarayya shine abinci, motsa jiki, da ƙauna. Suna sauraron maigidan su ƙaunataccen kuma, abin da ya fi kyau, ba sa ƙin yarda. Duk da haka, mafi yawan lokaci.

Samun dabba kuma yana taimaka wa tsofaffi su sake jin ana buƙata idan sun rasa wannan jin. Yawancin su sun riga sun fuskanci tafiyar yara zuwa rayuwa mai zaman kanta da ritaya kuma suna ciyar da mafi yawan lokutan su a gida. A lokaci guda kuma, su, a matsayin mai mulkin, suna so su ɗauki wasu nauyi, kamar yadda a baya. Suna jin daɗin sake kula da wani, kuma kare yana godiya da wannan kulawa sosai.

Fahimtar matakin makamashi da ake buƙata kafin samun dabbar dabba

Shin kuna rayuwa mai ƙwazo sosai a cikin tsufa ko kuna raguwa? Ta hanyar sanin da kuma kimanta matakin ƙarfin ku da kyau, za ku iya zaɓar kare da ya fi dacewa da salon ku. Idan kuna jin daɗin doguwar tafiya da tafiye-tafiye, nemi kare da zai ji daɗin tafiya tare da ku a waje. Idan motsi ya kasance matsala a gare ku, ƙarin dabbar gida zai zama aboki mai kyau a gare ku. Idan kuna yawan tafiya, zaɓi kare da zai bi ku cikin ƙwazo a cikin tafiye-tafiye kuma zai kasance da kyau a cikin mota ko jirgin sama.

Duk da haka, tare da shekaru, yana da mahimmanci a yi tunani a cikin dogon lokaci. Karnuka suna da tsayin daka mai tsayi, kuma yayin da matakan kuzarinka na iya yin girma a yanzu, saurin na iya raguwa yayin da shekaru ke wucewa. Idan dabbar ku tana buƙatar ƙarin motsa jiki fiye da yadda zaku iya bayarwa, la'akari da ɗaukar shi zuwa ƙungiyar kare ko ƙungiyar wasa a wurin shakatawa.

Halayen halayen da ya kamata a kula dasu lokacin zabar kare aboki

Wane irin kare ne ya dace da tsofaffi? Kada ku yi imani da waɗanda suka ce tsofaffi za su iya samun wasu nau'i ne kawai. Abokin da ya dace zai iya zama kare kowane nau'i. Bugu da ƙari, girman bai kamata ya zama abin ƙayyade lokacin zabar kare ba. Kodayake hikimar al'ada ta ce yana da kyau a zaɓi ƙaramin kare a matsayin abokin tarayya, manyan karnuka masu kwantar da hankali na iya zama kyakkyawan zaɓi. Yana da kyau ga tsoho ya sami dabba mai daidaitaccen hali. Don tabbatar da daidaitattun daidaito, kuna buƙatar bincika komai kafin ku kawo kare cikin gidan. Yi la'akari da horo idan akwai wasu halaye da ke buƙatar gyara. Ƙauna kaɗan, hankali da tsayin daka - kuma kare zai zama amintaccen abokin tarayya.

Ya kamata ku gano ainihin abin da kuke nema a cikin sabon aboki kafin ku je wurin mafaka na gida. Kuna son kyakkyawan kare ya zauna akan cinyar ku? Sa'an nan, watakila, Babban Dane ba zai zama mafi kyawun zabi a gare ku ba; haka za a iya cewa idan ka tuka mai kujera biyu. Idan kana neman kare wanda zai taimake ka ka matsawa kuma ka ci gaba da aiki, ɗaya daga cikin manyan zaɓuka masu yawa shine Golden Retriever. Har ila yau, yi tunani game da ko kuna shirye ku ba da lokaci don horar da kwikwiyo ko kuma idan kuna son ɗaukar ƙwararren kwikwiyo. Amma sama da duka, nemi kafa haɗin gwiwa. Haɗin kai nan take tare da kare yayin da har yanzu ke a wurin tsari yawanci alama ce ta tabbata cewa kun sami sabon abokin ku.

Yi shiri don tsufa

Ba asiri bane cewa rayuwarmu tana canzawa yayin da muke girma. Sau da yawa motsi yana ƙara ƙarfafawa kuma matsalolin kiwon lafiya sun zama na gaske, amma karnuka suna da ikon da za su iya jin dadin rayuwarmu kuma su sa mu sake jin matasa. Duk da haka, yayin da kuke fatan mafi kyau, ya kamata ku shirya don mafi muni. Idan kun yi rashin lafiya ko ba za ku iya kula da dabbar ku ba, tabbatar da nada majiɓinci a gaba wanda zai kula da kare ku kamar ku da kanku. Yi la'akari da haɗawa da mutumin da zai kula da dabba a cikin nufin ku - tabbatar da yin magana da wannan mutumin tukuna don tabbatar da cewa suna shirye su ɗauki wannan alhakin.

Wani muhimmin batu shine farashi. Idan kun yi ritaya, to da alama kuna da kasafin kuɗi kaɗan. Tabbatar yin la'akari da girmansa da matsakaicin farashin da ke hade da adana dabba don tabbatar da cewa gabatarwar kare a cikin gidan ku ba zai tsoma baki cikin kudi ba tare da jin dadin rayuwar ku.

Idan kun kasance babban mutum kuma kuna son ƙarin ƙauna a rayuwar ku, kare zai iya zama babban aboki a gare ku. Za ku yaba ƙaunar da za su ba ku kowace rana, kuma za su yaba da kulawa da ƙaunarku ba kaɗan ba.

Leave a Reply