Karnuka don gida mai zaman kansa, waɗanda ba su da sauƙi a cikin ɗaki
Dogs

Karnuka don gida mai zaman kansa, waɗanda ba su da sauƙi a cikin ɗaki

Kare mai gadin gida mai zaman kansa wani nau'in dabba ne na musamman. Dole ne a kusanci zabinsa a hankali kuma a hankali, in ba haka ba yana barazanar hasara mai tsanani da damuwa ga duk 'yan uwa. Wane irin kare ne ya fi kyau a samu a cikin gida mai zaman kansa?

Da farko kana buƙatar ƙayyade dalilin da iyalin suka yanke shawarar samun kare don gida mai zaman kansa.

  • Karnukan gadi. Karnukan irin waɗannan nau'o'in ana yin su ne na musamman daidai don kiyaye dukiyoyin iyayensu a kowane lokaci. Ba za su bar baƙi su shiga yankinsu na asali ba.
  • kare kare. Irin waɗannan dabbobi za su kare mai shi da dukan iyalin duka a gida da kuma lokacin tafiya mai tsawo.
  • Abokin kare. Waɗannan nau'ikan karnuka ne na dangi don gida mai zaman kansa, wanda zai haskaka nishaɗin duk membobin gidan, yana sa su zama kamfani a cikin duk ayyukan.
  • Makiyayi kare. An tsara shi don noma. Baya ga kare wurin, zai taimaka wa mai shi wajen kiwo.

Dabbobin da za su zama ƙwararrun masu sa ido da karnuka masu gadi sun fi girma a girman. Suna buƙatar tafiya akai-akai da yawan motsa jiki. Saboda wannan, ƙila ba su da sauƙi a cikin ɗakin. Kuma a cikin gida mai zaman kansa kuma tare da lokaci mai yawa a kan titi - daidai daidai. Sabili da haka, a matsayin mai mulkin, masu mallakar sun fi son ɗaukar wakilan waɗannan nau'ikan a cikin gidan.

1. Makiyayi Caucasian

A cewar masana, ɗayan mafi kyawun nau'ikan gadi shine sanannen Kaucasia Shepherd Dog. Halin su jajirtacce ne da azama. Ba tare da nuna tashin hankali ba a wani matsanancin lokaci, suna kai hari kawai ba tare da faɗakarwa ba. Mai ban sha'awa mai hankali da kuma iya yanke shawarar kansu a cikin yanayi mai haɗari. Suna ba da kansu da kyau don horarwa, wanda ya kamata a kula da su sosai tun daga ƙuruciyarsu. Aviary kyauta da motsa jiki na yau da kullun dole ne don wannan nau'in.

2. Tabbas

A matsayi na biyu a cikin shahararriyar karnuka don yadi shine Alabai. Mai zaman kansa da taurin kai ta yanayi, amma mai tsaro abin dogaro sosai. Ya kamata a ba da hankali sosai ga horar da kare a hankali, alal misali, kada ku ɗaga muryar ku a kansa, har ma fiye da haka kada ku azabtar. Mai yiwuwa, ba zai gafarta wannan ba.

3. Moscow sa ido

Kare mai ƙarfi mara tsoro wanda baya ja da baya a gaban maƙiyi. Zai zama kyakkyawan zaɓi don kariyar gida mai zaman kansa. Ya bambanta da nau'ikan da ke sama a cikin yanayi mai laushi. Bayan ya sami kyakkyawar tarbiyya, kare zai zama mai tsaro mai kyau kuma abokin iyali na gaskiya. Nauyin yana jure wa yanayin zafi daidai saboda doguwar rigarsa mai kauri. Masu kula da Moscow suna son wasan motsa jiki, kuma saboda wannan suna buƙatar sarari. Kada ku sanya su a kan sarkar - wannan zai lalata yanayin su sosai kuma ya raunana amincewa ga mai shi. Karnuka na wannan nau'in sun dace da waɗanda suke shirye su shiga horon dabbobi, ba tare da bata lokaci ba don wannan.

4 Makiyayin Jamus

Wani nau'i mai hankali, daidaitacce, mai horarwa. Su dai wadannan karnuka suna fitowa a fina-finan soji, saboda ana amfani da su sosai wajen aikin soja, jami'an tsaro da tsaro. Abokan zumunci ga mai shi da danginsa, suna bi da baƙi da rashin yarda. Makiyayan Jamus suna bambanta ta hanyar haɓaka aiki, kuzari, ƙarfin hali, juriya da rashin fahimta, suna da kyakkyawar amsawa da ikon yin aiki tare. Suna buƙatar kulawar ɗan adam da kuma motsa jiki na yau da kullun. M gashi yana kare karnuka na wannan nau'in a cikin sanyi, wanda ba sabon abu ba ne a cikin latitudes, ana iya kiyaye kare a waje duka a cikin hunturu da lokacin rani. Za ta yi daidai da kariyar gidan da dukan iyalin.

5. Rottweiler

Wani nau'in ya fito daga Jamus. Tana da halayen Jamusanci na yau da kullun - mai aiki tuƙuru, mai kuzari, daidaitacce, mai ƙarfi, yin la'akari da ayyukanta a hankali kafin yanke shawara. Ya yi fice don kyan gani da ƙarfinsa. Rigar rigar kauri tana ba Rottweiler damar jin daɗi a waje ko da a cikin mummunan yanayi. Ya shahara a matsayin mai gadi mai kyau, ba tare da son kai ba yana kare mai shi da gidansa. Yana da hali mai wahala, taurin kai. Ya kamata a ba da horo mafi kusa daga farkon shekarun kare.

6 Tibet Mastiff

Wannan kare ya fito ne daga tsaunukan Himalayan, sabili da haka ya dace da rayuwa a cikin yanayi mafi wahala. Dogon gashi kuma yana taimakawa ga wannan. Yana jure wa ayyukan tsaro da kyau, tun da asali an yi amfani da nau'in don dalilai na tsaro ta hanyar sufaye da makiyaya. Mastiffs suna da wayo, ƙarfi da aiki, amma ɗan taurin kai. Zai ɗauki ƙoƙari mai yawa don horar da su.

Manyan karnuka, kuma kusan kowane, sun fi kyau a cikin gida mai zaman kansa tare da samun damar yin yawo mara iyaka. Dabbobin yana samun ƙarin aiki, kuma mai shi yana samun tafiya a waje da farin ciki na sadarwa tare da aboki mai ƙafa huɗu, jin daɗin jituwa da haɗin kai tare da yanayi.

Kafin yin zaɓi na ƙarshe, yana da kyau a ziyarci ɗakunan gidaje da yawa kuma ku tuntuɓi ƙwararrun cynologist. Zai ba da shawara kuma yayi magana dalla-dalla game da fasalin nau'ikan nau'ikan iri daban-daban.

Leave a Reply