Busasshiyar fata mai laushi a cikin kuliyoyi
Cats

Busasshiyar fata mai laushi a cikin kuliyoyi

Idan fatar cat ɗin ku tana da laushi ko kullun kuma ba a iya ganin ƙuma, yana iya samun bushewar fata. Idan lokacin sanyi ne a waje, kuma dabbar tana zaune a cikin yanayi mai sanyi, mai yiwuwa fatarta kawai tana amsawa ga canjin yanayi, kamar fatar mai ita. Amma idan wannan ba saboda mummunan yanayi ba, kana buƙatar gano abin da ke haifar da haushi a kan fata na cat.

Alamun da kuma yiwuwar dalilai na bushewa da fata marasa lafiya a cikin kuliyoyi

Tsayawa akai-akai ko na yau da kullun na wuri ɗaya na iya zama alamar cewa dabbar tana da busassun facin fata. Wani alamar bushewar fata shine ma'auni mai kama da dandruff akan gashin gashi da sanduna. 

Busassun busassun fata na lokaci-lokaci akan fata ko tabo na lokaci-lokaci ba yawanci shine abin damuwa ba, amma idan cat yana da fata mai laushi, ƙaiƙayi na kwanaki a ƙarshe, ko kuma ya yi nisa da lasa wani yanki na musamman, ga likita. Zai taimaka wajen gano idan dabba yana da wani pathologies ko fata hangula.

A cewar Cibiyar Kiwon Lafiya ta Cornell Cat, akwai yiwuwar a gano dalilin busasshen fata na cat a cikin kwanon abinci. Duk dabbobin gida suna buƙatar daidaitaccen abinci mai yawa amma baya da yawa a cikin fatty acid don kiyaye lafiyayyen fata da gashi. Likitan likitan ku zai ba da shawara idan dabbobin ku na furry yana buƙatar canzawa zuwa abinci mai gina jiki ko gwada kari kamar man kifi. 

Dryness ba ya tafi nan da nan: tsarin zai iya ɗaukar har zuwa wata ɗaya bayan fara shawarwarin likitan dabbobi.

Idan an ga busasshiyar fata a cikin kyanwa musamman a tsakiyar baya, matsalar na iya zama sanadin nauyi fiye da kima. Kamar yadda Happy Cat ya nuna, kuliyoyi masu kiba suna da wuyar isa ga wasu wuraren fatar jikinsu yayin da suke wankewa kuma suna iya ƙarewa da busasshiyar fata ko murɗaɗɗen Jawo.

fata da allergies

Allergies ga abubuwan muhalli da sauran tasirin waje kuma shine sanadin gama gari na cututtukan fata a cikin kuliyoyi. Akwai dalilai da yawa na faruwar irin wannan pathology:

  • sabon bene da masu tsabtace kayan daki ko iska;
  • wanke barguna ko tufafi tare da sabon abu;
  • cat ya ci kowane magani a gidan;
  • Akwai sabbin dabbobi a gidan.

Idan yana kama da cat ɗin ku na iya shafar ɗayan waɗannan abubuwan, yana da kyau a kira likitan dabbobi ku bayyana alamun bayyanar cututtuka da allergen wanda ta iya amsawa. Kwararren zai gaya muku ko kuna buƙatar zuwa alƙawari ko kuma idan ya kamata ku jira ƴan kwanaki. 

Tare da 'yan uwa, za ku iya yin jerin kowane sabon kayan tsaftacewa ko kayan kwalliya da suka bayyana a cikin gidan daidai kafin cat ya fara ƙaiƙayi. Dabbobin kuma yana iya damu da pollen, ƙura da ƙura. Idan ba zato ba tsammani ta yi kasala, ta yi amai, ko kuma ta kamu da cutar jim kadan bayan ta farfashe, ya kamata a tuntubi likitan dabbobi nan da nan. Tana iya samun rashin lafiyar abinci mai tsanani ko gubar abinci.

Busasshiyar fata mai laushi a cikin kuliyoyi

Sauran dabbobin gida

Idan an shigar da sabon dabba a cikin gidan, ƙuma na iya zama sanadin matsalolin fata na cat, koda kuwa sauran dabbobin ba su nuna alamun fushi ba. Wajibi ne a tsefe dabbar tare da tsefe kuma a duba sashin suturar sa ta sashe don kasancewar ƙuma ko sharar su - baƙar fata da ƙuma suka bari, wanda shine ainihin su. 

A cewar The Spruce Pets, idan ba a sami kwari akan cat ba, yana iya samun ƙananan ƙwayoyin cuta waɗanda ke haifar da ƙaiƙayi, kamar mites na subcutaneous. Ya kamata kuma a duba cat don ja da sikeli, wanda zai iya nuna cutar fungal, irin su ringworm. 

Canje-canje a cikin halayen dukan dabbobi ya kamata a kula da su don bayar da rahoto ga likitan dabbobi kuma ya taimake shi ya zaɓi hanyar da ta dace don magance itching a cikin cat.

Dryness da cututtukan fata a cikin kuliyoyi: magani

Bai kamata ku duba Intanet don gano hanyoyin magance matsalar ta hanyar amfani da kayan kwalliya ba. A cewar Ƙungiyar Amirka don Rigakafin Zaluntar Dabbobi, wasu mai, sabulu, da kayayyakin da ke da lafiya ga ɗan adam na iya zama guba ga kuliyoyi. Ya kamata a tuntubi likitan dabbobi kafin a yi ƙoƙari na kwantar da fata mai haushi a cikin cat ta kowace hanya.

Ƙunƙasa, ja, da kuma fatar fata na iya haifar da rashin lafiyar abinci a wasu kuliyoyi. Kuna iya tambayar likitan ku game da abincin da aka rubuta wanda zai iya taimakawa wajen rage ƙaiƙayi. A cikin aiwatar da warware kacici-kacici na cat fata, za ka iya ci gaba da cat aiki wasanni don raba hankalin ta daga karce wani yanki. Wannan zai taimaka hana kamuwa da cuta shiga cikin rauni. Kuna iya amfani da masu humidifiers a kusa da gidan kuma ku ba cat ɗin ku ruwa mai yawa don taimakawa ragewa da hana bushewa.

Idan cat yana da bushe fata da itching, mafi kusantar dalilin ya ta'allaka ne a cikin abubuwan da ke cikin gidan. Tare da taimakon likitan dabbobi, za ku iya juya gidan ku zuwa gida mai farin ciki da jin dadi don cat.

Dubi kuma:

M fata da dermatitis a cikin kuliyoyi

Cututtukan fata a cikin kuliyoyi

Gina jiki don lafiyayyen fata da gashin dabbobi

Duk abin da kuke buƙatar sani game da cat fleas

Tick ​​a kan cat

Muhimmiyar bayanai game da rashin lafiyar abinci da rashin haƙuri a cikin kuliyoyi

Leave a Reply