Ellie da shugabannin proletariat na duniya
Articles

Ellie da shugabannin proletariat na duniya

Wannan labarin yana ɗaya daga cikin waɗanda "Ba zan yi imani ba idan ban gan shi da kaina ba," amma, ku yarda da ni ko a'a, wannan ita ce gaskiyar gaskiya.

Ellie, ba kamar yawancin kwikwiyo ba, bai haifar da wata matsala ta musamman ba. Ta yi wasa ne kawai da kayan wasanta kuma ba ta shiga kayan daki, takalma ko tufafi. Gaskiya ne, tana da rauni guda ɗaya - zuwa guntuwar fuskar bangon waya a kan bango tsakanin madaidaicin ottoman na da sill ɗin taga. Ban san dalilin da ya sa ba ta son shi sosai (ko, akasin haka, yana son shi sosai) wannan yanki na fuskar bangon waya, amma ta yi ƙoƙarin yaga shi. Wurin da ke tsakanin ottoman da bangon da kansa, wanda zai iya shiga, ya kasance kadan, kuma mun yanke shawarar rufe shi da wani shinge wanda ba zai iya jurewa ga kwikwiyo ba. Matsayin na karshen ya fadi don yin shi ta hanyar tsohon ƙamus na falsafa, wanda mafi yawan abin da aka sadaukar da shi ga tarihin CPSU kuma wanda a baya yana tara ƙura a kan mezzanine. Ellie da gaske ba ta son ra'ayinmu, kuma ɗan kwiwar ya yi ƙoƙarin jarumtaka don fitar da tome. Amma nau'ikan nauyin ba daidai ba ne, kuma duk ƙoƙarin ya ƙare cikin rashin nasara. Duk da haka, har yanzu ta ƙirƙira wata hanya don fitar da littafin. Kuma, watakila, ta yanke shawarar cire fushinta don ƙoƙarin da ta yi a baya a kan ta da ba ta yi nasara ba. Domin wata rana sai muka ga wani kwikwiyo ya zagaya daki da wani irin ganye mai launin rawaya a cikin hakora yana shafa wannan takarda da kara. Bayan na zaɓi "wanda aka azabtar", na yi gunaguni: kare ya yi nasarar yaga wani shafi tare da hoton Lenin daga littafin. Watakila da mun manta da wannan lamarin lafiya, idan ba don ci gaba da shi ba. Bayan ƴan kwanaki, Ellie ta sake kwasar ƙamus ɗin. Sai kawai a wannan lokacin, wanda aka azabtar ya fadi ... siffar Stalin. Mahaifina ya taƙaita wannan abin ban dariya da cewa: “A cikin 37 da an harbe karenka!”

Leave a Reply