Duk abin da kuke buƙatar sani game da fitowar da noman ƙananan budgerigars
Articles

Duk abin da kuke buƙatar sani game da fitowar da noman ƙananan budgerigars

Bayyanar zuriya a cikin parrots da kuka fi so ba kawai babban farin ciki ba ne, amma har ma da nauyi mai nauyi, duka a gare ku da iyaye na gaba. Domin farin ciki kada ya zama matsala, yana da kyau a kula da mahimman bayanai a cikin haihuwa da kuma renon jarirai, kula da jarirai.

Don haka, bayan an haifi aku na jarirai, menene mai shi zai iya yi?

Kasance a shirye don ɗaukar nauyi mai yawa idan har yanzu kuna yanke shawarar siyan namiji da mace, kuma kuna shirye don ba da gudummawa ga haifuwar waɗannan tsuntsayen cute. Don yin wannan, kuna buƙatar ɗaukar kanku tare da duk bayanan da ake buƙata a kashe lokacin lokacin mating, abinci mai gina jiki na manya da sake cika su da kulawa da su.

Parrots suna iya haɓaka, ba ƙasa da shekaru 2 ba. Mating na aku yana faruwa a kowane lokaci na shekara, amma ba za mu ba da shawarar shirya sake cikawa don lokacin sanyi ba, tunda rashin isasshen adadin hasken rana da koren ciyawa shine matsala mara kyau.

Amma, game da budgerigars, waɗannan tsuntsaye ba su haifar da gida ba, don haka dole ne ku yi akwati na musamman ga ma'aurata, inda ya fi dacewa don sanya sawdust mai laushi. Kada ku yi ƙoƙarin ba wa tsuntsayen zaren ko igiya masu kauri don sanya gidan ya ɗumama, saboda wannan yana iya haifar da rauni kawai ga tsuntsaye.

Lokacin jima'i tsakanin dabbobin gida abu ne mai ban sha'awa: namiji yana ƙoƙari ya kasance kusa da zaɓaɓɓen da ya zaɓa, "yana raira waƙa" mata game da soyayya, yana ƙoƙari ya ba budurwarsa abincinsa daga baki, kuma lokaci-lokaci yana tashi, sa'an nan ya sake tashi zuwa ga masoyinsa.

Masu kaɗawa suna girma da wuri - bayan watanni uku, amma wannan ba yana nufin ko kaɗan cewa lokacin haihuwa ya yi ba. Zai fi kyau a yi tunani game da sake cikawa, ba a baya ba kafin lokacin da dabbar ku ta cika shekara ɗaya. Zai yi kyau a bar parrots su zaɓi nasu abokin aure, amma za ku iya tserewa tare da zaɓi ɗaya idan kun yi abin da ya dace yayin zawarcinsu.

Duk abin da kuke buƙatar sani game da fitowar da noman ƙananan budgerigars

Yadda za a gane cewa mace tana farin ciki don karɓar kulawar aku? Komai mai sauqi ne: za ta ƙyale abinci ya shiga cikin kuncinta kuma sau da yawa yakan dubi cikin murɗaɗɗen gida, yana shimfida shi. A wannan lokacin ne tsuntsaye suka fara yin tururi.

A lokacin ginin gida, samar da mahaifiyar da za ta kasance tare da duk kayan da ake bukata: shirya mata farar ƙasa, wannan muhimmin bangare ne wajen ƙirƙirar gida. Ka tuna game da canza abincin abinci a wannan lokacin - ban da hatsi, yana da mahimmanci don ƙara yawan abincin tsuntsu tare da kayan lambu da abincin kwai.

Duk abin da kuke buƙatar sani game da fitowar da noman ƙananan budgerigars

Idan babu matsalolin lafiya a cikin mace, da kuma kyakkyawar sha'awar saduwa, ana iya yiwuwa kwai na farko ya bayyana bayan makonni biyu bayan gida ya bayyana.

Wata tambaya mai mahimmanci ita ce adadin kwai da mace za ta iya sanyawa a cikin lokaci guda.? A matsayinka na mai mulki, wannan lambar ba ta wuce ƙwai 5-6 ba, saboda ya fi wuya ga tsuntsaye su yi nasara a jiki.

Ana yin ƙwai kowace rana, kuma kajin suna fitowa daga gare su a cikin tsari iri ɗaya.

Wani lokaci uwar gashin fuka-fukan ta bar wurinta na ɗan lokaci, amma wannan ba shi da haɗari, saboda tayin yana jure wa ɗan gajeren sanyi akai-akai.

Bayan dasa kwai, uwar-aku ta fara shiryawa, sa'an nan kuma uban bai ma kusantar ta da ƙwai ba. Aku lokaci-lokaci yana tashi a cikin gida don kawo abinci ga mace. Wani lokaci mata suna da ɗan muni lokacin da aku yayi ƙoƙari ya kusanci ƙwai.

Duk abin da kuke buƙatar sani game da fitowar da noman ƙananan budgerigars

Lokacin da ƙwai sun riga sun kasance a cikin gida, za ku jira wasu ƙarin makonni kafin jariran su bayyana. Ganin jarirai na iya zama kamar abin tsoro ga waɗanda suka ga ƙananan kajin a karon farko. Kwana daya bayan haihuwa, za ku ji wani tattausan kururuwa wanda zai kara karfi. Menene kamannin kajin? An haife su bama-bamai da makafi, suna kama da dogayen dogayen ƙafafu.

Wani muhimmin nuance ga masu wavy tsuntsaye: a lokacin jima'i, your aku zai yiwuwa biya da yawa kasa da hankali a gare ku, canzawa zuwa abokin tarayya. Babu wani abu mai ban mamaki a cikin wannan, tun da aku ko da yaushe ya kai ga wakilan nau'in nasa, idan akwai irin wannan dama.

Ana ciyar da jarirai sau da yawa, kusan sau ɗaya a cikin sa'o'i 2, amma uban yana kula da iyalinsa ta kowace hanya mai yiwuwa, kuma yana ƙoƙari ya kasance kusa da kowane lokaci. Sau da yawa, daddy aku kuma yana ciyar da jarirai daga baki.

Mako guda bayan haihuwa, jarirai sun fara ganin duniya a kusa, kuma za mu iya lura da bayyanar gashin tsuntsaye a fata. Kuma bayan mako guda, kajin sun riga sun faɗi gaba ɗaya. A cikin wadannan makonni biyu ne suke girma da sauri, sannan tsarin ya ragu kadan saboda bayyanar plumage. Sabili da haka, riga a wata 1, plumage na jarirai ya zama cikakke, amma ikon tashi ba ya zo tare da bayyanar gashin gashin tsuntsu. Har yanzu ba su iya cin abinci da kansu ba, kuma suna bukatar kulawar mahaifiyarsu da mahaifinsu.

Parrot daddy ya koya don samun abincin kansa. Da zaran sun bar kejin da kansu a karon farko, mahaifiyar ta ci gaba da ciyar da su na ɗan lokaci, amma ba da daɗewa ba mace za ta iya sake haifar da sababbin ƙwai.

Manyan kajin suna barin gida bayan kamar makonni 5. Bayan aku na ƙarshe ya bar keji, yara za su iya zama tare da aku manya har tsawon makonni biyu. Sannan kuma za su bukaci matsugunin nasu, inda za su ci abinci su tashi da kansu domin su tsaya tsayin daka a matsayin manya masu zaman kansu da tsuntsaye masu lafiya.

Abin sha'awa, shi ne budgerigars a kan bangon sauran su ne iyaye mafi kulawa da abokantaka. Wannan ma'auratan suna da kulawa sosai kuma koyaushe suna kewaya kajin su, suna ba su duk abin da suke buƙata. Wani lokaci ma suna shirye su sadaukar da bukatunsu don kare yara.

Leave a Reply