Ciyar da ɗan kwikwiyo ɗan wata 6
Dogs

Ciyar da ɗan kwikwiyo ɗan wata 6

Domin kwikwiyo ya girma cikin koshin lafiya da fara'a, wajibi ne a ciyar da shi yadda ya kamata. Wadanne siffofi na ciyar da ɗan kwikwiyo mai wata 6 ya kamata masu su yi la'akari da su?

Siffofin ciyar da ɗan kwikwiyo mai wata 6

Ciyar da ɗan kwikwiyo mai watanni 6 yakamata a yi a lokaci guda. Lokacin da ya kai watanni 6, zaku iya canzawa zuwa ciyar da kwikwiyo sau 3 a rana.

Yana da mahimmanci a ƙayyade adadin abinci daidai ga ɗan kwikwiyo mai watanni 6. Idan jaririn bai ci abinci sosai ba, an rage rabon. Idan ya dade yana lasa kwanon fanko, to ya kamata a kara yawan abincin.

Abin da za a ciyar da ɗan kwikwiyo ɗan wata 6

Ciyar da ɗan kwikwiyo mai wata 6 na 2/3 yakamata ya ƙunshi abinci mai gina jiki. Waɗannan su ne kifi (Boiled), nama (ƙananan mai), cuku gida. Kuna iya ba ɗan kwikwiyo na tsawon watanni 6 dafaffen ƙwai a kowane mako.

Ku sani cewa akwai abincin da bai kamata a ba ɗan kwikwiyo mai wata 6 ba. Tsakanin su:

  • M.
  • M.
  • M
  • Gasa
  • Kasusuwa, musamman tubular.
  • Milk.
  • Danyen kifi kifi.
  • Alade.
  • Wake.
  • Tsiran alade.
  • Chocolate da sauran kayan zaki.

Ciyar da abincin ɗan kwikwiyo mai watanni 6 a zafin ɗaki.

Kuna iya ba ɗan kwikwiyo na tsawon watanni 6 na busasshen abinci, amma inganci mai inganci (Premium ko super premium class). Abincin ya kamata ya kasance ga kwikwiyo kuma la'akari da girman da aikin kare.

Dole ne a sami ruwa mai tsabta a kowane lokaci. Canja ruwa aƙalla sau 2 a rana.

Leave a Reply