Ciyar da kuliyoyi da yawa: kafa feeder
Cats

Ciyar da kuliyoyi da yawa: kafa feeder

Yawancin kuliyoyi suna kawo farin ciki ga gidan, amma idan yazo ga ciyarwa, matsaloli na iya tasowa. Anan akwai wasu shawarwari don tunawa idan kuna da cat fiye da ɗaya.

A matsayinka na mai mulki, a yawancin gidajen da kuliyoyi da yawa ke zaune, hanya mafi sauƙi za ta zama masu ciyarwa daban a wurare daban-daban.

Wannan gaskiya ne musamman lokacin da ake buƙatar ba da ɗaya daga cikin kuliyoyi wani nau'in abinci, misali Abincin Magunguna na Hill. Ciyarwar kyauta na iya zama matsala idan akwai kuliyoyi da yawa a gida, da farko saboda yana da wahala a sarrafa ci da abincin kowannensu. Abubuwa na iya yin rikitarwa lokacin da cat ɗinka ba ya jin daɗi. Bugu da kari, dabbobin da suka fi aiki za su iya toshe hanyar shiga kwanon abinci kuma su hana masu jin kunya daga ciki, tare da fitar da su daga cikin kwanon kafin su gama cin abinci. Rikici tsakanin dabbobi galibi yana ɓoye: kuliyoyi galibi suna sadarwa ta hanyar haɗa ido, yanayin fuska, da yanayin jiki.

Shigar da feeder

Yadda za a ciyar da kuliyoyi biyu? Kowannen su yana iya cin abinci a daki daban bayan rufaffiyar kofa. Yawanci, ana amfani da jadawalin ciyarwa na yau da kullun kuma ana ba kowane cat wani ɗan lokaci don ciyarwa (misali, mintuna 20 zuwa 30). Ruwa ya kamata ya kasance a koyaushe a cikin 'yanci kuma a wurare da yawa.

Akwai hanyoyin ciyar da kuliyoyi masu kiba dabam da masu sirara. Misali, ana iya rataye ƙugiya mai iyaka a ƙofar ɗaya daga cikin ɗakuna ta yadda kyanwa kawai za ta iya wucewa ta ratar ba tare da matsala ta kiba ba. Ko kuma ana iya ciyar da kyanwa siriri a saman wani wuri mai tsayi, kamar shiryayye ko tebur, inda cat mai kiba ba zai iya tsalle ba. Hakanan zaka iya amfani da shingen jarirai da ciyar da dabbobin gida a dakuna daban idan cat mai kiba ba zai iya tsalle a kansa ba.

Kuna iya yin feeder ɗin ku ta amfani da kwandon filastik da ƙofar cat wanda ke amsa microchip ɗin ku. Hakanan zaka iya siyan feeders. Bisa shawarar likitan dabbobi, za a iya barin abincin da ke cikin mai ciyarwa kyauta ko bi tsarin abinci. Wani zaɓi shine a yi amfani da feeder ta atomatik tare da mai ƙidayar lokaci.

Ko da kuwa tsarin abincin da aka zaɓa yana taimakawa wajen tuntubar likitan dabbobi game da adadin adadin kuzari da dabbar ku ke cinyewa kowace rana. Idan gidan da ke da kuliyoyi da yawa yana da damar samun abinci kyauta ko nau'in abinci mai hadewa, yana da mahimmanci cewa adadin abinci ga kuliyoyi yau da kullun bai wuce adadin adadin kuzari ga kowane ɗayansu ba.

Ba wa cat ɗin ku mafi yawan abincin yau da kullun lokacin da dangi ke gida. Wannan zai rage yuwuwar cewa dabbar ku zai koyi roƙon abinci. Cikakkun kwanonin abinci na cat kada a samu kyautalokacin babu kowa a gida.

Leave a Reply