Ciyar da kajin aku
tsuntsaye

Ciyar da kajin aku

Kiwo aku abu ne mai ban sha'awa, amma tsari mai matukar alhaki. Lokacin kiwo, kuna buƙatar zama cikin shiri don matsaloli da yawa. Sau da yawa, mahaifiyar da aka haifa ta ƙi 'ya'yanta, sa'an nan kuma kula da rayuwar kajin ya fadi a kan kafadu na mutum. Yadda za a ci gaba a cikin wannan harka? Shin zai yiwu a ciyar da kajin da aka bari ba tare da kulawar uwa ba?

Kin amincewar uwa da kama ko kajin da aka riga aka ƙyanƙyashe babbar matsala ce da yawancin masu tsuntsaye ke fuskanta. Abin takaici, yiwuwar mutuwar jarirai a cikin wannan yanayin yana da yawa, don haka kana buƙatar amsa da sauri da kuma daidai.

A cikin yanayi, abincin farko na kajin shine madarar mahaifiyar goiter. Yana ba wa jarirai dukkan abubuwan gina jiki da ake buƙata kuma yana aiki a matsayin tushen ci gaba cikin sauri da jituwa. Amma a ƙarƙashin rinjayar abubuwa daban-daban, mace na iya ƙi ciyar da 'ya'yanta ko kuma ta fara nuna masa zalunci, kuma dole ne a ware ta. Idan yana yiwuwa a "sanya" kajin zuwa wani tsuntsu mai ciyarwa, yawanci ana magance matsalar. Wani aku yana kula da zuriyar wasu kuma yana kiwon kajin lafiya. Amma, ka ga, ba kowane mai shayarwa zai sami mata masu shayarwa da yawa a lokaci guda ba, wanda ke nufin cewa mai shi ya tsara ciyar da kajin aku da kansa. 

Ciyar da kajin aku da kanku

Kwararrun masu sana'a na iya ciyar da jarirai abinci na halitta, suna shirya gruels na ruwa daga semolina ko groats na alkama akan ruwa. Koyaya, akwai adadi mai yawa na nuances a cikin ciyar da kajin, waɗanda ke da matukar wahala a la'akari da nau'in ciyarwa na halitta (misali, ma'aunin mai da furotin). Kajin suna da rauni sosai, kuma kowane, har ma da alama mafi kuskuren kuskure (rashin ingancin hatsi da ruwa, kasancewar kayan yaji, da dai sauransu) na iya haifar da sakamako mai mutuwa. Ko yana da daraja yin kasada da lafiyar jarirai crumbs ya rage na ku. Amma muna ba da shawarar ku kusanci batun da fasaha kuma ku yi amfani da cakuda da aka shirya na musamman don ciyar da kajin aku. 

A kasuwar Rasha, irin wannan cakuda yana wakiltar layin Micropills Baby Birds. Wannan shiri ne da aka yi, a hankali daidaitaccen cakuda wanda ya dace da kajin kowane parrots da sauran tsuntsaye. Ana yin shi daga fulawa mai laushi mai laushi (alkama, wake, chickpeas, lentil) kuma ba ya ƙunshi waken soya. Abubuwan da ke cikin cakuda sun haɗa da fructose - tushen asalin carbohydrate don parrots, da alkama alkama da furotin kwai suna aiki azaman tushen furotin. Rukunin abubuwan gina jiki, wanda kuma shine ɓangare na cakuda, yana ƙarfafa jiki kuma yana haɓaka haɓakar gabobin da ya dace, wanda ke da mahimmanci ga saurin metabolism. Yadda za a yi amfani da irin wannan cakuda?

Kuna buƙatar ruwan zãfi don tsoma cakuda. Matsakaicin cakuda da ruwa ya dogara da kwanakin ciyarwa kuma ana ƙididdige su daidai da umarnin da aka haɗe. Misali, a cikin Micropills Baby Birds:

  • Ranar 1st: 1 part abinci zuwa ruwa sassa 4;

  • Rana ta 2-3: abinci kashi 2 zuwa ruwa kashi 3;

  • Rana ta 4-15: abinci kashi 3 zuwa ruwa kashi 3;

  • daga ranar 16: abinci kashi 5 zuwa ruwa kashi 3.

Ya kamata a gudanar da ciyarwar farko bayan sa'o'i 12 bayan kajin sun ƙyanƙyashe. Yayin da suke ƙanana, ana ba da shawarar ciyar da su sau ɗaya a kowane sa'o'i biyu. Bayan lokaci, tazara tsakanin ciyarwa yana ƙaruwa. Kuna iya daidaita shi ta hanyar cika goiter a cikin kajin.

Ciyar da kajin aku

Yadda za a shirya da kuma ba da cakuda?

Mafi kyawun adadin cakuda ana zuba shi da ruwan zãfi kuma an saka shi na mintuna da yawa. Lokacin da zafin jiki na slurry ya faɗi zuwa 38 ° C (amma ba ƙasa da 36 ° C ba), an motsa shi sosai kuma a ba shi da hannu ga kajin (daga sirinji ba tare da allura ko cokali na musamman ba). Cakuda da aka gama ba batun ajiya ba ne, kuma ga kowane abinci an sake sake cakuda cakuda.

Duk tsarin dafa abinci yana ɗaukar ƴan daƙiƙa kaɗan, kuma wannan ya dace sosai, saboda yana ba da tanadin lokaci mai mahimmanci. Ana ƙididdige duk abubuwan da aka haɗa a cikin cakuda da aka gama, kuma ba za ku ƙara damuwa da ingancin abinci don kajin ba.

Yawancin masu shayarwa suna ƙara kajin da ruwa mai tsabta, amma wannan ba lallai ba ne, saboda porridge ya ƙunshi isasshen ruwa ga kajin.

A hankali, kuna buƙatar fara ciyar da yara daga teaspoon. Dole ne kaji su koyi cin abinci daga cokali da kansu. A ka'ida, da farko suna cin abinci ba tare da cin abinci ba, amma, da suka saba da shi, sai su da kansu suka buɗe baki da ganin cokali da aka kawo musu.

Tsuntsaye suna girma da sauri, kuma lokacin da aku ya kasance watanni 1, ana iya canza shi zuwa abincin manya - mafi mahimmanci, a hankali. Yawancin lokaci, ana gabatar da abinci na musamman da aka shirya a shirye a cikin abincin kajin da zaran ya koyi tashi. Lokacin zabar abinci, ba da fifiko ga samfuran amintattu, saboda lafiyar sassan ku ya dogara da ingancin abinci.

Kar ka manta game da ruwa mai tsabta da dutsen ma'adinai (ko saman miya). Daga lokacin canja wuri zuwa abinci na manya, ya kamata su kasance a cikin keji.

Lafiya ga kajin ku, kuma bari su yi haske da ƙarfi!                         

Leave a Reply