Fleas a cikin karnuka. Me za a yi?
rigakafin

Fleas a cikin karnuka. Me za a yi?

Fleas a cikin karnuka. Me za a yi?

Daga ina ƙuma suke fitowa?

Fleas suna ko'ina kuma sun dace da rayuwa a kowane yanayi. Za su iya rayuwa a cikin yanayi, a cikin gidaje, ginshiƙai, zubar - kusan ko'ina. Manya fleas suna yawanci akai-akai akan dabba, amma wannan shine kawai 5% na dukan yawan ƙuma, sauran 95% suna cikin yanayi - waɗannan su ne qwai, tsutsa da pupae (matakai daban-daban na ci gaban ƙuma).

Bari mu yi tunanin cewa 5 adult fleas rayuwa a kan kare ... Wannan yana nufin cewa a cikin Apartment (wurin da kare zaune) akwai 50 more qwai, 40 larvae da 5 pupae. Tsarin rayuwa na ƙuma yana daga 3 zuwa 8 makonni - ya dogara da yanayin zafi da zafi. Har ila yau, yana nufin cewa a cikin makonni biyu, ƙuruciya na matasa da ƙaƙƙarfan ƙuma na iya bayyana a cikin ɗakin ku.

Me yasa a cikin Apartment?

Baligi mace ƙuma tana iya yin har zuwa qwai 50 a rana; waɗannan ƙwai ba sa tsayawa akan gashin dabbar kuma suna shiga cikin yanayi cikin yardar kaina - a cikin ɓangarorin bene na parquet, ƙarƙashin allunan tushe, cikin tarin kafet ko a kan gadon gado. Bayyanar tsutsa daga kwai yana faruwa a cikin kwanaki 1-6, matakin tsutsa yana ɗaukar makonni 2-3, lokacin da tsutsa ke tsiro kuma ta narke sau da yawa, bayan haka ta samar da kwakwa wanda ƙaramin ƙaramin ƙuma ya ke amintacce. .

A cikin jihar kwakwa, ƙuma na iya rayuwa har zuwa kwanaki 200.

Duk da haka, suna da kariya daga magungunan kashe kwari kuma suna iya yin ƙyanƙyashe cikin ɗan gajeren lokaci lokacin da mai yiwuwa ya bayyana.

Me yasa ba a ganin ƙuma akan kare?

Saboda kare mai lafiya zai sami kaɗan daga cikinsu (karnuka suna da kyau wajen kamawa da cizon ƙuma), yawancin ƙulle-ƙulle kawai za a iya gani a kan marasa lafiya ko marasa rauni, waɗanda kuma aka ajiye su a cikin yanayi mara kyau. Fleas suna da ƙanƙanta da kuma wayar hannu sosai, kuma a cikin karnuka masu tsayin gashi suna da wahalar hange.

Me yasa ƙuma ke da haɗari?

A gaskiya ma, ƙuma ba kawai masu shayar da jini ba ne, har ma masu dauke da cututtuka. Misali, kamuwa da cutar tapeworm kokwamba (tapeworm) yana faruwa ne ta hanyar ƙuma.

Bugu da ƙari, ƙuma na iya haifar da rashin lafiyar fata raunuka da ke hade da halayen jini, da kuma cututtukan fata na ƙwayoyin cuta masu tsanani da ke hade da kumburi a wurin cizon da kuma ci gaba da kamuwa da cuta na biyu. Bugu da ƙari, ƙuma na iya zama masu ɗaukar cututtuka ga mutane.

Jiyya da rigakafi

Iyakar kariya daga ƙugiya ita ce magani na yau da kullum na kowane wata na dabba tare da shirye-shirye na musamman, mafi sau da yawa waɗannan saukowa a kan ƙura (tabo); da yawa daga cikin wadannan saukad da sun ƙunshi masu kula da girma kuma suna shafar ba kawai kwari ba, har ma da qwai da tsutsa.

Yin wanka tare da shamfu ba shi da tasiri don sarrafa ƙuma, saboda kawai yana rinjayar ƙuma a kan kare, kuma sake dawowa daga yanayin lokaci ne kawai.

Likitan dabbobi zai taimake ka ka zaɓi magani mai lafiya da inganci don kare kare ka; Magungunan ƙuma da yawa kuma suna ba da kariya daga hare-haren kaska na ixodid kuma suna hana kamuwa da cuta.

Labarin ba kiran aiki bane!

Don ƙarin cikakken nazarin matsalar, muna ba da shawarar tuntuɓar gwani.

Tambayi likitan dabbobi

8 2017 ga Yuni

An sabunta: Yuli 6, 2018

Leave a Reply