Don cat da kare su rayu cikin jituwa mai kyau
Kulawa da Kulawa

Don cat da kare su rayu cikin jituwa mai kyau

Tun daga yara, mun saba da gaskata cewa an la'anta kuliyoyi da karnuka makiya na halitta. Ka tuna kalmar "Shin suna rayuwa kamar cat da kare?". Amma wannan stereotype yana lalacewa ba tare da tausayi ba lokacin da kuka kalli kuliyoyi da karnuka waɗanda suke da kyau da juna, har ma suna raba gado ɗaya. A cikin labarinmu, za mu raba shawarwari kan yadda za a taimaka irin wannan abota ta faru!

Karnuka da kuliyoyi sukan zama ba sa rabuwa har ma suna cin abinci daga kwano ɗaya. Amma wani lokacin ilhami (ko watakila kishi ga ƙaunataccen mai shi wanda ba ku so ku raba tare da kowa) yana ɗaukar nauyin, kuma dabbobi ba za su iya zama tare ba. Me ya kamata mai shi ya yi a wannan harka? Taimaka wa dabbobinku samun yare gama gari! Akwai sirrin da yawa waɗanda zasu iya taimakawa yin sulhu (da yin abokai) "maƙiyan jini" waɗanda ke zaune a ƙarƙashin rufin guda ɗaya.

Amma kafin matsawa zuwa gare su, yana da kyau a lura cewa ba duk nau'ikan karnuka ba ne abokantaka ga kuliyoyi. Kuma ko da a cikin nau'in, dabi'ar farauta ta fi karfi a wasu karnuka fiye da wasu. Wannan ya cancanci yin tunani, musamman ma idan za ku ƙara cat zuwa kare wanda ya riga ya girma. Tuntuɓi mai kiwo game da fasalin nau'in. Idan ba ku da tabbas game da yanayin dabbar ku, tuntuɓi masanin zoopsychologist.

Don cat da kare su rayu cikin jituwa mai kyau

  • Da zaran sabon memba na iyali ya bayyana a gidan ku, ya kamata ku kula da rabon yanki na ɗan lokaci da kuma tsarin jin daɗin kowane ɗayan dabbobi. Kada ku yi fatan cewa cat da kare za su yi tafiya nan da nan kuma su fara barci a kan kujera ɗaya daga ranar farko. Akasin haka, sabon sani yana damun ɓangarorin biyu. Kuna buƙatar tabbatar da cewa "sabon" ba ya shiga sararin samaniya na "tsohuwar mutum", kuma bai yi masa laifi ba, yana ƙoƙari ya sake dawo da yankunan da suka gabata. Kada ku shirya sanin tilastawa dabbobi. Bari su fara saba da juna daga nesa. Domin dabbobin gida su ga juna, amma ba don tsoro ba, za ku iya amfani da ƙofofin da aka sanya a cikin ƙofar. A wasu lokuta, ko da irin waɗannan tarurrukan a nesa dole ne a yi su a ƙarƙashin kulawa kawai don sarrafa halayen dabbobi. Kuma tsakanin zaman gaba daya rufe kofa.
  • Ƙarfafa duka dabbobin gida su amsa cikin nutsuwa lokacin da suka ga juna. Don ƙirƙirar ƙungiya mai daɗi, yi amfani da magunguna don duka cat da kare. Rage nisa tsakanin dabbobin gida sannu a hankali, mai da hankali kan yadda mafi yawan tunanin su.

  • Daidaitawa zai yi sauri idan sabon dabbar har yanzu ɗan yaro ne. Duk da haka, idan kuna ɗaukar ɗan kwikwiyo tare da babban cat, kuna buƙatar koya masa ya mutunta tsofaffin dabbobi. Zai yi wuya cat ya saba da sabon shiga idan ya kasance tushen rashin jin daɗi. 

  • Kowane dabba ya kamata ya sami wurin hutawa, inda babu wanda zai dame shi. A wannan yanayin, ya fi game da cat. Ka saya mata gida, inda za ta ɓuya ta huta ga maƙwabcinta, wanda ke jin haushin wasanni. 

  • Kuma ma'ana ɗaya don kwanciyar hankali na cat. Ya kamata a sanya tire a wuri mai dadi, mai nisa daga kare, don kada maƙwabcin ya tsoma baki tare da al'amuran sirri na cat.

  • Ciyar da cat kuma kare zai kasance a wurare daban-daban. Karnuka suna cin dukan kwanon abinci a cikin abinci ɗaya, yayin da kuliyoyi ke cin ɗan ƙaramin rabo a cikin yini. Me kuke tsammani kare zai yi idan ya gama cin abincin dare? Haka ne, ya yanke shawarar zubar da kwanon makwabcin shi ma. Saboda haka, yana da kyau a sanya kwanon cat a wurin da kare ba zai iya isa ba.

  • Samar da kare ku da mocin da ake bukata. Don kada ta cutar da cat da hankali da yawa, yi tafiya da ita akai-akai kuma ku sayi kayan wasan yara na musamman waɗanda zasu mamaye kare a rashi. Idan a cikin yanayin ku cat ya fi kare aiki, dole ne ku ware karin lokaci don yin wasa da shi.

  • Idan dabbobin sun riga sun gamsu don yin wasa tare, tabbatar cewa hulɗar su tana da kyau. Yi ƙoƙarin kama lokacin da ɗayan dabbobin ya zama mara daɗi kuma yana son hutawa. A irin waɗannan lokuta, bar shi "ya tsara", kuma ya sami aikin da ya fi dacewa ga mai ƙaddamarwa.

  • Yakamata a gyara macijin da ke zaune kadai a cikin daki domin kada ya lalata mugun kare da gangan, musamman idanu. Kula da lafiyar dabbobin ku!

  • Kuma mafi mahimmanci. Ƙirƙirar dangantakar abokantaka tsakanin kare da cat yana da sauƙin sauƙaƙe ta hankalin ku. A kowane hali kada ku canza zuwa dabba ɗaya, hana na biyu hankali: ta wannan hanyar za ku ƙara damuwa na dabbar "manta" a wasu lokuta. Ku kula da dukan dabbobinku don kada su sami dalilin yin kishi da ku.

Har ila yau, ku tuna cewa karnuka da kuliyoyi sun bambanta sosai. Karen ya yi ihu da farin ciki yana kaɗa wutsiyarsa, yana gaishe da mai shi daga aiki. Cat yana saduwa da mutum mai shuru mai shuru, kuma yana kaɗa wutsiyarsa kawai idan akwai matsanancin rashin jin daɗi. Da alama yana da matukar wahala ga irin waɗannan halittu daban-daban su daidaita a ƙarƙashin rufin ɗaya, amma aikin yana nuna akasin haka.

Cats da karnuka sun zama ba kawai maƙwabta masu ban mamaki ba, har ma abokai mafi kyau: suna wasa tare, suna cin abinci tare, suna barci a kan kujera ɗaya, suna wanke juna a hankali kuma suna damuwa sosai idan sun rabu na dan lokaci ko kuma ɗayansu ya kamu da rashin lafiya. . Idan ka kalli irin waɗannan abokai, ba da son rai ba za ka tuna kalmar: "Suna rayuwa kamar cat da kare"… Kuma ka sani, kowa ya kamata ya rayu haka!

Don cat da kare su rayu cikin jituwa mai kyau

Leave a Reply