Tushen horar da kare stunt
Dogs

Tushen horar da kare stunt

Horon dabara abu ne mai matukar amfani. Anan, ba a buƙatar dabbar dabbar don saduwa da wasu ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙa'idodi, kamar yadda lokacin wucewar ƙa'idodi, amma wasan shine tushen. Horon dabara yana haɓaka hazakar kare, yarda da kai, kuma tunda wasa ne mai daɗi ga ku da dabba, dangantakarku ta inganta. Yadda ake koyar da dabarun kare?

Hoto: wikimedia.org

Sama da duka, yana da mahimmanci cewa dabarun koyo yana da daɗi da daɗi ga duka ku da kare. Don haka, horarwar dabara ya kamata a dogara ne kawai akan ingantaccen ƙarfafawa. A wannan yanayin, karnuka sun zama masu fara'a, masu kuzari, daidai, masu biyayya da iya aiwatar da kowane umarni daidai. Muna ba kare damar samun nasara (sake da sakewa), yin hulɗa tare da mu da sani kuma ya sarrafa sashin aikinsa.

 

Menene zai iya zama lada ga kare a horar da dabara?

Mutane da yawa suna tunanin cewa ƙarfafawa koyaushe abin jin daɗi ne. Wannan gaskiya ne, amma ba sosai ba. Lada shine abin da kare yake so a halin yanzu. Lokacin koyar da dabarun kare, lada na iya zama:

  • Abinci. Amfani: Ana iya ba da ita kusan nan take kuma duk karnuka suna son abinci mai daɗi. Yana da mahimmanci, duk da haka, ku zaɓi abin da karenku yake so, saboda dandano na kowa ya bambanta. Maganin ya kamata ya zama mai laushi, kuma sassan ya kamata su kasance da girman da dabba ya haɗiye su da sauri, ba tare da bata lokaci ba.
  • Toy. Zai fi kyau a yi amfani da abin wasan yara lokacin da kare ya riga ya fahimci abin da ake bukata na shi, wato, don ƙarfafa fasaha. Har ila yau, ku tuna cewa kayan wasan yara suna faranta wa kare rai.
  • zazzage. Kyakkyawan motsin zuciyar ɗan adam yana ba da damar dabbar ta canza zuwa wani matsayi daga aikin da yake yi, amma a lokaci guda suna faranta wa kare. Za a iya amfani da kiwo a matsayin lada lokacin da kare ya san ainihin abin da kuke so daga gare shi kuma yana farin cikin yin dabarar. Hakanan zaka iya amfani da shafa, misali, lokacin hutu, lokacin da kake jin cewa abokinka mai ƙafa huɗu ya fara gajiya.
  • Wasa tare da mai shi (misali, takura). Wannan ya fi daraja fiye da abin wasan yara da aka watsar, domin a nan an haɗa mutum a cikin hulɗar, kuma kare yana samun jin dadi sosai. Tabbas, yin wasa tare da mai shi zai sami lada idan kare, bisa manufa, yana son yin wasa da shi.

Shin yabo na baki ya zama dole a horon kare wayo? Kalli yadda ake furta shi! Idan kun yi baƙin ciki da natsuwa ku maimaita "Kyakkyawan kare ..." - to ba zai yiwu ba cewa dabbar ta fahimci cewa kuna farin ciki da shi.

Ƙarnuka suna sha'awar sauti mai ban sha'awa, kuma yana da mahimmanci a yaba wa karenka ta hanyar da za ta sa shi ya kalle ka, ya kaɗa wutsiya, da murmushi - wannan yana nufin ya karbi yabon. 

Kuma ku tuna cewa karnuka daban-daban suna amsa daban-daban ga tsananin yabo, kuma ya isa wani ya yi sanyin gwiwa ya ce dabbar ku yana da kyau, amma ga wani za ku yi iya ƙoƙarinku: nuna farin ciki mai ban tsoro.

Muhimmiyar sinadarai don samun nasara a horon kare wayo

A cikin horo na yaudara, kamar yadda a cikin kowane horo na kare, yana da matukar muhimmanci a yi alama daidai ayyukan a daidai lokacin. Kuma tabbas zai dace don amfani da dannawa don wannan. 

Ba abin yarda ba ne a yi amfani da hanyoyin da ba su dace ba wajen horar da karnukan wayo, gami da amfani da harsasai marasa kyau.

Wani lokaci masu su kan ce, "Na gwada ingantaccen ƙarfafawa, amma ba ya aiki!" Duk da haka, a kowane hali, a baya wannan karya kuskuren mai horar da kansa. 

 

Babban kurakurai a cikin horon kare dabara:

  1. Ladan da aka zaɓa ba daidai ba (a halin yanzu kare baya son abin da kuke bayarwa).
  2. Babu shiri. Dole ne a koyaushe ku tuna mataki na gaba wanda zaku ƙarfafawa.
  3. Ƙarfafawa a lokacin da bai dace ba. A wannan yanayin, kare kawai ba ya fahimtar abin da kuke ba shi lada, wanda ke nufin ba zai koyi abin da kuke tsammani daga gare shi ba.
  4. Ƙarin motsi wanda ke hana kare fahimtar abin da kuke so daga gare shi.
  5. Da wuya aiki. Kare ko dai yana buƙatar ƙarin horo, ko kuma ya kamata ku karya aikin zuwa ƴan matakai masu sauƙi.

Hoto: www.pxhere.com

Kada ku karaya idan wani abu ya faru.

Idan kare ya yi babban aiki jiya, amma bai yi ba kwata-kwata a yau, ɗauki mataki ko ƴan matakai baya. Kuma idan wani abu bai yi aiki ba kwata-kwata, wani lokacin yana da kyau ku ba da kanku da kare lokaci kuma ku dawo kan dabarar da aka tsara daga baya.

Abubuwan da ake buƙata don horar da kare wayo

Don koya wa karenku sabbin dabaru, dole ne a cika wasu sharuɗɗa:

  1. Dole ne kare ya kasance yunwa. Wannan ba ya nufin cewa ba za a iya ciyar da dama kwanaki. Ya isa, misali, idan kun yi aiki da safe, ku ba da kashi 30-50% na hidimar da safe, kuma ku ciyar da sauran yayin darasi. Amma jin yunwa mai karfi yana da damuwa ga kare, za ta yi tunanin yadda za a sami abinci kawai, kuma ba za ta iya mayar da hankali ga azuzuwan ba.  
  2. Wurin da aka sabadon sanya kare ya ji dadi.
  3. Babu masu ban haushi (idan ze yiwu). A cikin sabon wuri mai yawan fushi, yana da wuya ga kare ya mai da hankali.
  4. Dole ne kare ya kasance tafiya amma ba gajiyawa.
  5. Availability shirin.
  6. Accounting ga mutum halaye karnuka.

Don cimma burin horar da kare ku, dole ne a cika waɗannan sharuɗɗa:

  1. M haɓaka cikin buƙatu. Idan kun ga cewa fasaha ta fara aiki, ƙara yawan buƙatun kadan kadan kuma duba idan kare ya shirya don matsawa zuwa mataki na gaba.
  2. Matsayin da ya dace na wahala.
  3. Canza hanyar ƙarfafawa. Alal misali, idan kuna koyar da kare ta hanyar riƙe guntu a hancinsa, to, lokacin da ya riga ya fara ƙwarewa, ku yi ƙoƙari ku "jagoranci" a hannun komai, kuma ku ba da magani daga ɗayan.
  4. Ikon ƙarar aiki. Bari karenka ya huta kafin ya gaji kuma ya rasa sha'awar ayyukan.

Abu mafi mahimmanci shine kar a manta cewa azuzuwan yakamata su kasance mai kyau a gare ku da kare.

Ka tuna cewa dabaru da yawa suna buƙatar horo na jiki mai tsanani, Tun da suka bayar da shawarar wani ba quite na halitta matsayi na kare jiki a sarari. A rayuwar yau da kullun, da wuya karnuka su yi tafiya da ƙafafu uku ko tsalle tare da juyi digiri 180. Kuma kafin ku koya wa karenku sabon dabara, ya kamata ku tabbatar da cewa ya sami ci gaba sosai a zahiri da haɗin kai. Wani lokaci ana buƙatar motsa jiki na shirye-shirye.

Kariyar tsaro don horar da kare stunt

Yana da mahimmanci cewa a cikin tsarin horar da kare bai ji rauni ba. Don guje wa rauni, dole ne ku bi kariyar tsaro lokacin koyar da dabarun kare ku.

  1. Yi la'akari da ƙuntatawa na shekaru. Alal misali, a cikin wani hali kada ku bayar da kwikwiyo, wanda kasusuwa da tsokoki ba su yi ba tukuna, don yin "Bunny".
  2. Kar a taɓa yin aiki a kan filaye masu santsi.
  3. Kada ku yi aiki a kan tudu mai wuya (misali kwalta).
  4. Kare kare ka. Idan ta rasa ma'auni, kuna buƙatar tallafa mata.

 

Yadda ake fara koyar da dabarun kare

A matsayinka na mai mulki, horar da kare stunt yana farawa tare da sanin makasudin. Zai iya zama:

  • Manufar dabino.
  • Maƙasudin rufewa.
  • Makasudin nuni.

Karen yana iya taɓa wanda ake hari da hancinsa, tafukan sa, ko wasu sassan jikinsa, ya danganta da dabarar.

A lokaci guda kuma, yana da mahimmanci a koya wa kare ya bi hannun, amma kada ya ci gaba da toka hanci a ciki. Bayan haka, lokacin da kuka koya wa dabbar ku don komawa baya daga gare ku akan umarnin "Baya", alal misali, ba kwa buƙatar shi kwata-kwata don jingina gaba, manne hancinsa a hannun ku.

Matsayin mai mulkin, dabaru na farko da mafi saukicewa masu kula da kare sune kamar haka:

  1. jujjuyawar axis dinsa.
  2. Complex "Zauna - Tsaya - kwanta" (a cikin jeri daban-daban da haɗuwa).
  3. maciji.
  4. Ka ba ni tafin hannu.
  5. Motsi na baya.
  6. Wasu hare-hare.

Ko kwikwiyo ma ana iya koya wa waɗannan dabaru.

Mai amfani don koyar da dabarun kare aski. Mafi mahimmanci, kare a cikin tsarin horo zai ba ku sababbin dabaru ko yin ƙari ga waɗanda suke da su - kuma kuna iya son waɗannan sababbin abubuwa.

Daga dabaru guda ɗaya zaka iya ƙirƙirar daure da lambobin circus na gaske. Iyakar anan shine tunanin ku da kuma iyawar kare.

Leave a Reply