Jamusanci spitz
Kayayyakin Kare

Jamusanci spitz

Halayen Spitz na Jamus

Ƙasar asalinJamus
GirmanSmall
Girmancin26-30 cm
WeightKilo 5-6
ShekaruShekaru 12-16
Kungiyar FCISpitz da nau'ikan nau'ikan nau'ikan na asali
Halayen Spitz na Jamus

Takaitaccen bayani

  • Ƙananan Spitz yana ɗaya daga cikin nau'in Spitz na Jamus;
  • Wani suna shi ne Kleinspitz;
  • Waɗannan dabbobi ne masu kuzari, marasa gajiya da fara'a.

Character

Ƙananan Spitz na Jamus shine dangi mafi kusa na Pomeranian. Don zama madaidaici, wannan nau'in iri ɗaya ne, kawai karnuka sun bambanta da girmansu. Pomeranian shine ƙaramin wakilin ƙungiyar Spitz na Jamus, Small Spitz ya ɗan fi girma.

Spitz na Jamus tsohuwar nau'in kare ne, ana ɗaukarsa ɗayan mafi tsufa a Turai. An samu hotunan dabbobi makamancin haka a kan allunan yumbu da tukwane da suka kai kimanin shekaru 2,500.

Spitz na Jamus asalin nau'in aiki ne. Ya dace don kiyaye ƙananan karnuka a matsayin masu gadi: suna da ban sha'awa, masu hankali kuma suna cin abinci kadan, sabanin dangi mafi girma. Amma duk abin da ya canza a cikin karni na 18, lokacin da aristocrats kula da irin. Don haka Spitz da sauri ya bazu ko'ina cikin Turai, ya zo Rasha har ma zuwa Amurka.

An karɓi ma'aunin nau'in a ƙarshen ƙarni na 19 kusan lokaci guda a Jamus da Amurka. Ƙananan Spitz na Jamusanci kare ne mai girman kai, jajirtacce kuma mai girman kai. Wannan dabbar dabba ce mai kuzari wacce sau da yawa ke tunanin kanta a matsayin babban kare mai ban tsoro. Tare da rashin tarbiyya, za a furta wannan sifa. Sabili da haka, aiki tare da wakilai na nau'in, musamman zamantakewa , ya kamata a fara da wuri.

Behaviour

Spitz na Jamusanci kare aboki ne mai ban sha'awa. Ba zai iya barin kowa ba. A kallo ɗaya a kan wannan aikin agogo mai laushi "baturi", yanayin yana tashi. Ƙara zuwa wannan yanayin farin ciki da kyakkyawar damar tunani, kuma nan da nan ya bayyana: wannan kare zai sami harshen gama gari tare da kowa da kowa. Ƙananan Spitz na Jamus ya dace da tsofaffi da iyalai tare da yara.

Dabbobin irin wannan nau'in da sauri suna manne da mai su. Ba su yarda da rabuwa mai tsawo ba, don haka irin wannan kare ba zai iya samun farin ciki tare da mutumin da ke ciyar da mafi yawan lokacinsa a wurin aiki ba.

Ƙananan Spitz na Jamus an san su da haƙuri. Dabbobin da ba a so ya shirya don yin wasa tare da yaron duk tsawon yini. Babban abu shine kada ku cutar da kare kuma kada ku cutar da ita.

The Small Spitz ba zai damu da kasancewa kusa da sauran dabbobi ba idan mai shi ya nuna cewa kare ba shi da masu fafatawa.

Jamus Spitz Care

Ƙananan Spitz yana buƙatar kulawa ta yau da kullum. Gashi mai laushi mai laushi yana ba da shawarar a haɗa shi da goga mai tausa, kuma a yanka sau ɗaya a wata. Rigar tana da ɗan yi kaɗan a gefe, kuma gashi a tafin hannu da kunnuwa shima yana sheki. Ana koya wa ɗan kwikwiyo irin waɗannan hanyoyin tun yana ƙarami, kuma sun saba da shi.

Abin sha'awa, wakilan nau'in a zahiri ba su da warin "kare" na musamman. Wanke kare yayin da yake datti, ba sau da yawa ba. Yawancin masu shayarwa sun fi son busassun shamfu.

Yanayin tsarewa

Karamin Spitz mara hutawa yana buƙatar yawo yau da kullun. Tabbas, tare da irin wannan dabbar ba za ku buƙaci gudanar da ƙetare kowace rana ba, amma kawai wajibi ne don kiyaye kare aiki, in ba haka ba rashin motsi zai shafi halinsa.

Jamus Spitz - Bidiyo

Jamus Spitz - TOP 10 Facts masu ban sha'awa

Leave a Reply