Abincin Cat marar hatsi: Abin da kuke Bukatar Sanin
Cats

Abincin Cat marar hatsi: Abin da kuke Bukatar Sanin

A yau, masu mallakar dabbobi fiye da kowane lokaci suna karanta lakabi da kuma neman abincin da ba su da "kyauta" na wani abu - gluten, mai ko sukari, alal misali. Ƙwararrun masu a yanzu sun zaɓe sosai wajen zabar abinci ga dangin da suka fi so masu ƙafafu huɗu. Bayan haka, kuna son abincin abokin ku na furry don tabbatar da rayuwa mai lafiya da farin ciki na shekaru masu zuwa.

Sha'awa a cikin abun da ke cikin abincin dabbobi ya haifar da fitowar a cikin 'yan shekarun nan na zaɓuɓɓuka daban-daban don abincin cat marasa hatsi. Amma abinci marar hatsi shine zabin da ya dace ga dabbar ku? Yawancin masu cat waɗanda suka fi son abinci mara hatsi ga dabbobin su sun yi imanin cewa hatsi ba su da darajar sinadirai ko kuma na iya haifar da rashin lafiyan dabbobin su. Amma irin wannan ra'ayi daidai ne? A ƙasa akwai amsoshin tambayoyin da aka fi yawan yi game da abincin cat marasa hatsi da ko za a iya la'akari da irin wannan abincin a gare su..

Menene Abincin Cat Kyauta?

Abincin cat wanda ba shi da hatsi shine ainihin abin da sunansa ke nunawa: abincin cat mara hatsi. Hatsi da ake amfani da su a cikin abincin cat yawanci sun haɗa da alkama, abincin masara, da shinkafa.

Abincin Cat marar hatsi: Abin da kuke Bukatar Sanin

Yawancin kuliyoyi basa buƙatar abinci mara hatsi. Amma wasu daga cikinsu suna buƙatar gaske, alal misali, waɗanda likitan dabbobi ya gano cewa suna da rashin lafiyar hatsi. Duk da haka, wannan ganewar asali yana da wuya a cikin kuliyoyi. A cikin wani binciken da aka buga a mujallar VeterinaryDermatology, an sanya sunan masara ɗaya daga cikin mafi ƙanƙanta tushen abubuwan rashin lafiyar abinci a cikin dabbobi. Daga cikin kuliyoyi 56 a cikin Nazarin Allergy Abinci, hudu ne kawai ke fama da rashin lafiyar masara. A lokaci guda kuma, kuliyoyi 45 sun sha wahala daga rashin lafiyar da ke haifar da kasancewar naman sa, kayan kiwo da / ko kifi a cikin abincinsu. Ta yaya za ku san idan cat yana da rashin lafiyar abinci? PetMD yana nuna alamun rashin lafiyar abinci masu zuwa:

  • Ƙunƙwasawa.
  • Yawan wanka.
  • Yawan asarar gashi.
  • Fuskokin m.
  • Kumburi akan fata.
  • Ciwuka da kurajen fuska.
  • "Zafafan wurare"

Kuna iya taƙaita jerin abubuwan da zasu iya haifar da rashin lafiyar cat ɗin ku ta hanyar tambayar likitan ku don yin gwajin keɓewa, wanda shine ma'auni na zinariya don gano rashin lafiyar abinci. Wannan hanyar za ta taimaka wajen gano abubuwan da ke haifar da rashin jin daɗi da cat ɗin ku ke fuskanta. Idan tambayoyi sun taso, tushen tushen bayanai na farko don gano duk wani rashin lafiya ya kamata ya zama likitan dabbobi.

Abincin Cat marar hatsi: Abin da kuke Bukatar Sanin

Shin marasa hatsi da marasa alkama iri ɗaya ne?

Kimanin kashi 1% na mutanen duniya suna fama da cutar celiac, yanayin cutar da za'a iya sarrafawa ta hanyar bin abinci marar yisti. Amma labari mai dadi shine cewa babu wata shaidar kimiyya da za ta goyi bayan waɗannan yanayi a cikin kuliyoyi, a cewar PetMD. Don haka idan ana batun abinci mai gina jiki na cat, yana da mahimmanci a fahimci cewa rashin hatsi ba yana nufin mara amfani ba. Abubuwan da ake amfani da su irin su dankali, apples, da peas galibi ana amfani da su don maye gurbin hatsi a cikin abincin cat marasa hatsi. A gaskiya ma, wasu abincin dabbobin da ba su da hatsi sun ƙunshi da yawa, wasu lokuta kuma, carbohydrates a matsayin abincin da ke dauke da hatsi. Wadannan carbohydrates suna taimakawa wajen samar da dabbobin ku da cikakken abinci mai gina jiki, wanda shine mabuɗin lafiyar lafiya.

Cats za su iya narkar da hatsi?

Wani kuskuren da aka saba yi game da abincin cat marasa hatsi shine cewa suna da yawan furotin. Protein yana da mahimmanci musamman a cikin abincin cat saboda shine babban tushen kuzari. Mutane da yawa, wato kashi 57% na masu cat, bisa ga binciken PetMD, ba su fahimci cewa ko da yake kuliyoyi suna buƙatar wasu daga cikin furotin da suke cinyewa daga tushen dabba ba, tsarin narkewar su kuma suna da kyau sosai don shayar da kayan abinci masu inganci. .

A gaskiya ma, abincin da ke amfani da nama kawai a matsayin tushen furotin zai iya ƙunsar babban adadin phosphorus. Ko da yake yana da mahimmancin gina jiki, akwai alaƙa tsakanin abinci mai yawa na phosphorus da ci gaban cututtukan koda a cikin kuliyoyi da karnuka. Kayan lambu da hatsi ƙananan tushen phosphorus ne na yawancin amino acid da cats ke buƙata kuma suna ba su furotin da suke buƙata don samun lafiya..

Yadda ake zabar abincin cat da ba shi da hatsi daidai

Ta yaya za ku san idan abincin da kuka saya don cat ɗinku yana da inganci? Hanya ɗaya don sanin ko masana'anta yana cika ka'idodin abinci mai gina jiki shine tabbatar da cewa ya cika ka'idodin Ƙungiyar Jami'an Kula da Ciyar da Abinci ta Amurka (AAFCO), wacce ta tsara ƙa'idodin samar da abinci na dabbobi a Amurka. Ko FEDIAF na abinci da ake samarwa a Turai. Don sayar da abinci a matsayin "cikakke kuma daidaitacce", dole ne ya cika ka'idojin abinci mai gina jiki da AAFCO da FEDIAF suka tsara. Duk abincin Hill ya cika ko ya wuce waɗannan sharuɗɗan.

Hill's yana ba da nau'ikan abinci iri-iri, kowanne yana ba da ma'auni na sinadirai na cat ɗin ku don kiyaye ingantacciyar lafiya. An jera kaji ko kifi a matsayin sinadirai na farko a cikin zaɓuɓɓukan da ba su da hatsi da ke cikin layin abinci na cat na Plan Science.

Lokacin zabar abincin cat mara hatsi, yana da mahimmanci a tuna cewa kamar mutane, dabbobi daban-daban na iya samun buƙatun abinci daban-daban. Wannan yana nufin babu wani girman da ya dace da duk abincin cat, wanda shine dalilin da yasa Hill's ke ba da samfurori da yawa don saduwa da duk buƙatun sinadirai.

Abubuwan da ke cikin kewayon hatsi na Hill's Grain-Free suna haɓaka tsarin garkuwar jiki da kyau da gani mai kyau, kuma sun ƙunshi abubuwan gina jiki da ake buƙata don lafiya, fata mai haske da riguna a cikin kuliyoyi. A lokaci guda, prebiotics suna haɓaka sha na gina jiki da narkewar lafiya. Kamar duk samfuran Hill, gungun likitocin dabbobi da masana abinci mai gina jiki sun ɓullo da Abincin Abinci na Kyauta. Ayyukan su shine ƙirƙirar samfuran da zasu taimaka wa dabbar ku rayuwa mai tsayi, lafiya da gamsuwa.

Bincika zaɓuɓɓuka daban-daban waɗanda suka dace da cat ɗin ku kuma zaɓi abinci mai inganci wanda zai dace da duk ka'idodin abinci mai gina jiki da take buƙata (kuma za ta so gaske!).

Leave a Reply