Alade na Guinea ba zai ci ko sha ba, me zan yi? Dalilan rashin cin abinci.
Sandan ruwa

Alade na Guinea ba zai ci ko sha ba, me zan yi? Dalilan rashin cin abinci.

Alade na Guinea ba sa ci ko sha, me zan yi? Dalilan rashin cin abinci.

Alade na Guinea suna da kyakkyawan ci da kyakkyawan yanayi. Dabba mai lafiya ko da yaushe tana tauna wani abu, cikin farin ciki ta garzaya zuwa ga abin da aka bayar da kuma hannun mai ƙaunataccenta. Idan alade ba ya ci ko sha, ya zama mai barci kuma ya yi rashin lafiya, to, ɗan dabba yana rashin lafiya. A lokacin lokacin farkawa, ba ya motsawa, ya ƙi jiyya da wasanni masu ban sha'awa tare da mutum. Rashin ci da gajiya alama ce ta yawancin cututtuka masu yaduwa da marasa yaduwa a cikin rodents. Idan alade ba ya cin abinci, kuna buƙatar tuntuɓar ƙwararrun ƙwararru da wuri-wuri wanda zai bincikar cutar da rubuta magani.

Me yasa alade ya zama mai rauni, ya daina ci da sha

Wani lokaci dabba mai wayo ya ƙi ci a cikin bege na samun abubuwan da ya fi so, amma mafi yawan lokuta rashin ci yana nuna alamun cututtuka a cikin jikin ɗan ƙaramin aboki.

matsalolin hakori

Cututtukan hakori a cikin aladu na Guinea saboda take hakki na tsarin ciyarwa da kuma abubuwan da ba su dace ba suna daya daga cikin dalilan gama gari na dabbar ta ki abinci. Tare da pathologies na hakori, akwai wani wuce kima girma na gaban incisors, rawanin ko tushen kunci hakora, kwakwalwan kwamfuta ko karaya na hakora, wanda cutar da mucous membrane na gumis, harshe, ido da hanci Tsarin.

Dabbobin ya zama:

  • lethargic da rashin cin abinci mara kyau;
  • yana ɗaukar lokaci mai tsawo don ware abinci da watsawa;
  • lokacin da ake taunawa, ɓangaren abincin yana faɗowa daga baki;
  • akwai yalwar salivation;
  • rikicewar narkewa;
  • jini a cikin jini;
  • ulcers da fistulas a kunci;
  • purulent fitarwa daga hanci da idanu.
Alade na Guinea ba sa ci ko sha, me zan yi? Dalilan rashin cin abinci.
Guinea alade ba zai ci idan ya girma incisors

Me za a yi game da cututtukan hakori a cikin aladun Guinea?

Ana gudanar da jiyya na cututtukan hakori a asibitin dabbobi, inda bayan bincike da gwajin X-ray, ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun suna niƙa incisors, ƙugiya masu ƙugiya, goge haƙora da ban ruwa da rami na baka tare da maganin antiseptik idan akwai stomatitis da gingivitis.

Pathology na gastrointestinal fili

Cutar cututtuka na gastrointestinal tract a cikin aladu na Guinea suna faruwa a lokacin da aka damu da ciyar da dabbobin gida ko cututtuka da yawa a cikin rodents na gida:

  • gudawa;
  • maƙarƙashiya;
  • kumburin ciki.

zawo

Dalilin pathology shine amfani da abinci mara kyau a cikin abinci. Waɗannan na iya zama ruɓaɓɓen 'ya'yan itatuwa, masu guba ko ganyayen da aka yi musu magani. Magungunan da aka haramta, rashin ruwa, cututtuka masu yaduwa da damuwa suna iya haifar da gudawa. Lokacin rashin lafiya, rowan da ba a so ya ci kaɗan ko kuma ya ƙi ci gaba ɗaya. Ya zama mai gajiya da gajiya. Yana da stools na ruwa akai-akai gauraye da kumfa da jini. Idan alade ba ya sha kuma ya rasa nauyi mai yawa, rashin ruwa da mutuwa suna yiwuwa.

Me za a yi da gudawa a cikin alade?

A gida, yayin ranar farko ta cutar, zaku iya sha ga dabba mara lafiya:

  • shinkafa decoction;
  • itacen oak haushi;
  • Smect

Idan gudawa bai daina ba, yana da gaggawa a kira ƙwararren. Matakan warkewa sun haɗa da drip infusions na maganin saline da kuma hanyar maganin ƙwayoyin cuta.

maƙarƙashiya

Maƙarƙashiya a cikin ƙananan rodents yana tasowa a sakamakon:

  • rashin abinci mai laushi, abinci mai daɗi da ruwa a cikin abincin dabba;
  • rashin aiki na jiki;
  • kumburin ciki da hanji;
  • samuwar neoplasms, cysts da adhesions a cikin hanji.

Pathology yana da haɗari ga ci gaban ciwon daji na hanji, maye na jiki tare da guba na fecal da mutuwar ƙaunataccen dabba.

Lokacin da dabba mai laushi ta yi rashin lafiya:

  • ba ya cin komai;
  • babu najasa a cikin tantanin halitta;
  • najasa na iya zama ƙanana kuma bushe sosai;
  • amai yana faruwa;
  • fis na farji;
  • kumburin dubura.

Dabbobin da ba su da lafiya yana da damuwa sosai, yana amsawa da raɗaɗi don taɓawa, ta bangon ciki za ku iya jin raguwar feces a cikin hanji.

Alade na Guinea ba sa ci ko sha, me zan yi? Dalilan rashin cin abinci.
Lokacin da maƙarƙashiya, alade ba ya ci kuma yana da damuwa

Me za a yi da maƙarƙashiya a cikin alade?

Taimakon farko shine man vaseline, wanda ake buƙatar ciyar da mara lafiya a duk bayan sa'o'i uku. Bayan haka, kuna buƙatar tausa cikinsa. Kuna iya sanya ƙaramin microclyster na dabba Microlax. Gabatarwar 2 ml na laxative a cikin dubura na dabba ya kamata ya taimaka wa dabbar. Tabbatar cewa ku ciyar da alade na Guinea tare da ciyawa mai sassauƙa. Sha ruwa tare da probiotics.

Ruwan jini

Bloating na ciki da hanji a cikin gida rodents faruwa a kan bango na fermentation tafiyar matakai a cikin gastrointestinal fili. Pathology yana da haɗari ta hanyar fashewar bangon ciki ko hanji tare da tara gas tare da ci gaban peritonitis da mutuwa nan take. Cutar tana faruwa ne lokacin da ake ciyar da dabbobi da yawa jika koren ciyawa ko tushen amfanin gona. Fermentation na iya zama saboda:

  • lalacewa hay;
  • tsire-tsire masu guba;
  • ruwa mara kyau.

Wani lokaci kumburi alama ce ta cututtukan cututtuka. Dabbar mara lafiya gaba ɗaya ta ƙi abinci da ruwa. Ya zama mai tawayar zuciya kuma ba ya aiki, yana zaune ko ya kwanta a wuri ɗaya, yana numfashi da ƙarfi. Ya kara girman kwallin ido. Rogon yana cizon haƙora, idan an taɓa ciki, ciwo da sautin ganga.

Idan ya kumbura, ciki na alade ya zama mai tauri da zagaye.

Me za a yi da kumburi a cikin alade?

Don ceton rayuwar karamin dabba, wajibi ne a sha duk wani carminative na yara zuwa ga mara lafiya mai laushi, biye da tausa na ciki, yana da kyau a sanya dabbobin da kuka fi so su motsa don mafi kyawun fitar da iskar gas. An wajabta alade na abinci na yunwa don rana ta farko, har sai an dawo da cikakkiyar dawowa daga abincin dabba, ya zama dole don ware koren ciyawa, 'ya'yan itatuwa da kayan marmari, wanda bayan dawowa za a iya gabatar da shi a hankali a cikin iyakacin iyaka.

danniya

Tare da canjin yanayi, kuka mai kaifi, kulawar mutum da dabbobin gida, ko tsoro, aladun Guinea gaba ɗaya sun ƙi abinci da ruwa, ana lura da gajiya, zalunci da asarar gashi. Tsoro mai ƙarfi yana cike da haɓakar bugun zuciya ko bugun jini a cikin dabbar motsin rai, wanda zai iya mutuwa nan take.

Alade na Guinea ba sa ci ko sha, me zan yi? Dalilan rashin cin abinci.
Lokacin da aka firgita, alade na Guinea ba zai ci ba.

Me za a yi game da damuwa a cikin alade na Guinea?

Maganin dabbar da aka firgita shine don ƙirƙirar yanayi mai natsuwa. Kuna iya sanya keji tare da dabba a cikin shiru, ɗakin duhu mai duhu kuma ku bi da shi ga abubuwan da kuka fi so. Ya kamata ka kare abokinka mai fushi daga kowane yanayi mai damuwa. Guinea alade zai kwantar da hankali, daidaitawa kuma ya koma yanayin rayuwa ta al'ada ba tare da amfani da kwayoyi ba.

Zazzabin cizon sauro

Kula da rodents masu laushi a cikin ɗaki mai zafin iska sama da + 18C ko kuma a cikin hasken rana kai tsaye yana da haɗari ta hanyar zazzage jikin dabbar, wanda tsarin juyayi, numfashi da na zuciya da jijiyoyin jini ya lalace. Tsawaita zafi mai zafi na alade shine sau da yawa sanadin mutuwar farat ɗaya na abin ƙaunataccen dabba. Tare da ilimin cututtuka, rodent mai laushi ya zama tawayar, ya ƙi abinci da ruwa, akwai yawan numfashi da bugun zuciya, asarar sani, rashin daidaituwa da rikice-rikice, pallor harshe da mucous membranes.

Alade na Guinea ba sa ci ko sha, me zan yi? Dalilan rashin cin abinci.
Daga zafi mai zafi, alade ba ya ci kuma yana iya wucewa

Me za a yi game da bugun jini a cikin alade?

kejin tare da ɗan ƙaramin aboki dole ne a motsa shi zuwa wuri mai sanyi, duhu, ya kamata a ba wa dabba ruwa daga sirinji kuma a kira likitan dabbobi da gaggawa, wanda zai ba wa ɗan ƙaramin haƙuri alluran magungunan da ke tallafawa aikin zuciya huhu.

Idan dabbar da kake ƙaunataccen farin ciki ba zato ba tsammani ya zama bakin ciki, ya ƙi abinci kuma yana raguwa da sauri, kada ku ɓata lokaci kuma kuyi fatan cewa alade zai murmure da kansa. A pathologies na rodents suna halin da sauri hanya tare da ci gaban sosai tsanani rikitarwa da kuma bakin ciki sakamakon. Ajiye ƙaramar dabba da tsawaita rayuwarta na rashin kulawa ya dogara da kulawar mai shi da roƙon kan lokaci ga ƙwararru.

Bidiyo: yadda ake ceton alade daga zafi

Me zai yi idan alade ya daina ci ko sha

3 (60.32%) 124 kuri'u

Leave a Reply