Tafiya jakar baya don kare: yadda za a zabi?
Kulawa da Kulawa

Tafiya jakar baya don kare: yadda za a zabi?

Jakar baya don kare abu ne mai mahimmanci ba kawai don yin tafiya ba. Yana iya zuwa da amfani ko da a kan dogon tafiya da kuma a kan talakawa tafiye-tafiye. Babban abu shine zaɓar samfurin mai dadi da nauyi wanda dabbar za ta kasance mai dadi.

Muna tafiya tafiya

Ƙarfin mafi girman jakar kare, a matsayin mai mulkin, bai wuce lita 18 ba. Zai yi kama da yawa. Amma wannan juzu'in ya isa ya dace da abinci, tulun ruwa, kwanon zango har ma da kama wasu kayan wasan yara da kuka fi so.

Lura: yana da kyau kada ku amince da dabbar da ke da kaya mai mahimmanci, saboda zai iya rasa jaka ba da gangan ba.

Menene jakunkuna?

A cikin shaguna a yau zaku iya samun zaɓuɓɓuka da yawa don jakunkuna masu tafiya, waɗanda suka bambanta da ƙara, girman da nau'in ɗaurewa. Abin da za a yi la'akari lokacin zabar:

  • Zaɓi jakar baya gwargwadon girman kare ku. Masu sana'anta suna samar da samfura don ƙananan dabbobin gida, waɗanda ba su da nauyin kilogiram 7, kuma ga manya, wanda nauyinsa ya wuce 30 kg.

  • Bugu da ƙari, girman, yana da mahimmanci don ƙididdige nauyin mafi kyaun akan dabba. An yi imani da cewa mafi kyawun nauyi don ɗauka shine 25% na nauyin jikin kare. Wato, idan dabba ya kai kimanin kilogiram 30, zai iya ɗaukar kilogiram 7,5.

  • Ba za ku iya ɗora ƙwanƙwasa a ƙarƙashin shekaru 1 ba, kuma a wasu lokuta har zuwa shekaru 1,5-2. Kasusuwa da haɗin gwiwa na kare basu riga sun samo asali ba, nauyin zai iya cutar da shi.

  • Manne jakar baya koyaushe a kunne kayan aikiba akan leshi ba. Zaɓi samfura tare da madaurin kirji, sun fi aminci kuma sun fi dacewa.

  • Kula da samfurori tare da hannu. An makala jakar baya don kare a baya, wanda ke nufin cewa lokacin haye mashigar ruwa ko wani cikas, dabbar zai fi sauƙi ɗagawa da ɗauka.

  • Wasu jakunkuna kuma suna zuwa tare da murfin ruwan sama don kare, wanda ke da amfani sosai idan yanayin ya canza.

  • Akwai samfurori da aka dinka tare da tube na masana'anta masu nunawa, sun dace da motsi na dare.

Tafiya gwaji ne ba kawai ga mutum ba, har ma ga kare. Ba kowane dabba ba ne ke iya shiga ciki. Alal misali, ƙananan dabbobi suna da wuyar lokaci - an tilasta musu yin ƙoƙari fiye da manyan danginsu. Idan kana da kare mai nauyin kilogiram 15, dole ne ka yi tasha akai-akai.

Menene kuma ya kamata a yi la'akari yayin shirin tafiya tare da dabba?

  1. Lokacin shirya tafiya, abu na farko da yakamata ku yi shine ziyarci likitan dabbobi kuma ku duba lafiyar dabbobin ku. Hakanan, tabbatar cewa kuna da duk allurar rigakafin da ake buƙata. A ƙarshe, yana da kyau a tattara keɓaɓɓen kayan agaji na farko don kare; kar ka manta cewa ba duka magungunan mutane ne suka dace da dabbobi ba.

  2. Hakanan yana da mahimmanci bi da kare ka ga kaska kuma ku tafi tare da ku maganin feshin kwari Ba mutane kawai ke buƙatar kariya ba.

  3. Yi tunani a gaba game da yadda za ku isa wurin da kuke. Ba zai zama abin ban tsoro ba don bincika motoci, fayyace jadawalin jigilar jama'a da ka'idojin jigilar dabbobi a cikin jiragen kasa, bas, da sauransu.

  4. Ƙimar hasashen yanayi. Ƙarnuka masu gajeren gashi ba sa jurewa sanyi sosai. Don irin wannan dabbar, ya kamata ku ɗauki tufafi masu dumi da gado.

  5. Tabbatar da haɗa alamar adireshi zuwa kwala, nuna bayanan tuntuɓar ku da birnin wurin zama idan kuna zuwa wani yanki. Wannan wajibi ne idan dabbar ta rasa.

  6. Kar ka manta game da hutu, ba da dabbobin ku damar yin hutu daga kaya, gudu da yardar kaina. Yana da matukar muhimmanci a ƙayyade daidai yadda kuke motsawa tare da kare, ko kun ƙyale shi ya yi aiki da yardar kaina ko kuma ku ajiye shi a kan leash, yana sakewa kawai a cikin filin ajiye motoci.

Hotuna: collection

Yuli 23 2018

An sabunta: Yuli 26, 2018

Leave a Reply