Hip dysplasia da sauran cututtuka na girma a cikin karnuka
Dogs

Hip dysplasia da sauran cututtuka na girma a cikin karnuka

Kyakkyawan abinci mai gina jiki shine hanya mafi kyau don kiyaye lafiyar ɗan kwikwiyo a tsawon rayuwarsa. Idan ka ciyar da shi yadda ya kamata tun daga farko kuma ka ba shi kulawar da ya dace da lafiyar dabbobi, damar da zai iya haifar da dysplasia ya ragu sosai.

Cututtukan girma sune ƙarancin matsayi, karkatattun ƙafafu, matsanancin kiba, gaɓoɓi masu raɗaɗi, ciwon tsoka, dysplasia na hip, da wahalar tafiya. Idan kwikwiyon ku yana girma da sauri, yana iya haifar da waɗannan alamun.

Kwiyakunan da yawa na manyan ko manyan nau'ikan nau'ikan (waɗanda zasuyi nauyi fiye da 25 kilogiram a balaga na balaga) sune mafi yawan haɗari don rikice-rikice na girma. Wasu abubuwa kamar muhalli, kwayoyin halitta da abinci mai gina jiki suma suna taka rawa a cikin yuwuwar matsalolin girma na kare ku.

Ciyar da ɗan kwikwiyo tare da daidaitaccen abinci yana da mahimmancin mahimmanci don haɓakar jituwa. Yadda za a ciyar da kwikwiyo? Likitocin dabbobi suna ba da shawarar zaɓuɓɓuka masu zuwa don ingantaccen sarrafa ƙimar girma da nauyin jiki:

  • Ƙuntataccen abinci - Raba abincin yau da kullun zuwa abinci biyu ko uku.
  • Iyakan lokaci - Ciyar da kare ku a takamaiman lokuta.

Ya fi sauƙi don hana ci gaban cuta fiye da magance su, don haka ciyar da ɗan kwikwinta abincin da ya dace shine mafi kyawun matakan kariya da za ku iya ɗauka. Ga 'yan kwikwiyo na manyan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan dabbobi masu girma, likitocin dabbobi suna ba da shawarar abinci tare da ƙarancin kuzari da ƙarancin abun ciki na calcium. 'Yan kwikwiyo na matsakaici da ƙananan nau'o'in za su amfana daga cin abinci mai daidaitacce mai kyau.

Don cikakken ganewar asali da zaɓuɓɓukan magani, tuntuɓi likitan dabbobi.

Leave a Reply