Kwanon balaguron balaguro na gida don karnuka
Dogs

Kwanon balaguron balaguro na gida don karnuka

Masu mallakar dabbobi masu aiki suna son ɗaukar abokansu masu ƙafafu huɗu masu aminci a ko'ina, kuma kwanon nadawa shine kawai abin da kuke buƙata don kiyaye dabbar ku lafiya da farin ciki yayin doguwar tafiya ko tafiye-tafiye.

A kwanakin zafi mai zafi, yana da mahimmanci ga kare ya sha ruwa mai yawa. Don taimakawa dabbobin ku su yi sanyi, Trupanion ya ba da shawarar "samar da isasshen sanyi, ruwan sha mai tsabta don kiyaye su a lokacin zafi." Kwanon nadawa naka, wanda zaka iya yi da hannunka cikin sauƙi, zai taimaka maka da wannan daidai.

Wannan kwano mai ɗaukar nauyi mai daɗi amma mai aiki zai tabbatar da kare ku ya sami duk ruwan da yake buƙata. A lokaci guda kuma, ba ya ɗaukar sarari da yawa, kuma ƙirarsa baya buƙatar lokaci mai yawa ko kuɗi. Kuna iya yin shi a cikin mintuna 10-15 tare da ƙaramin kayan a hannu. Bugu da ƙari, samar da dabbar da ake bukata da ruwa da abinci, yana da kyau amfani da sharar gida wanda kowa zai iya samun: akwati da jakar filastik!

Abin da kuke bukata

  • Akwatin hatsi ɗaya (ko biyu idan kun yi kwano biyu daban don abinci da ruwa).
  • Bakin jakar filastik. 
  • Almakashi.   
  • Fensir ko alkalami.
  • Sarauta.

Me ya kamata mu yi

  1. Ɗauki jakar filastik mara komai. Ajiye kunshin a gefe.
  2. Bude kasan akwatin kuma shimfiɗa shi a kan wani wurin aiki. Yanke duka harsashi huɗu a kasan akwatin.
  3. Bayan haka, ɗauki mai mulki kuma auna kusan 5-10 cm (ƙarancin kare, ƙarancin da kuke buƙatar auna) sama daga ƙasan akwatin. Wannan zai ƙayyade zurfin kwanon nadawa na gida.
  4. Ajiye akwatin naɗe-kaɗe, zana layi a duk faɗin akwatin. Yi yanke tare da wannan layin don samun ɗigon kwali mai gefe huɗu wanda zai zama tushe na kwanon. Za a iya aika sauran akwatin zuwa kwandon sake amfani da su.
  5. Yi ninki ɗaya daga cikin faffadan ɓangarorin tushe na kwali a nisa daga gefen daidai da kusan rabin faɗin kunkuntar gefen da ke kusa. Wannan ninki zai ba da damar siffar tushe mai rectangular ta zagaye lokacin da aka buɗe kwanon kare.
  6. Sannan ƙirƙirar shafin filastik don kwanon ta yanke ƙasan jakar. Wannan yanke ya kamata a yi kusan ninki biyu na zurfin kwanon daga kasan jakar. Misali, idan kwanon ku yana da zurfin cm 5, jakar ya kamata ya zama tsayin 10 cm.
  7. Kwanon balaguron balaguro na gida don karnukaZana layi a fadin fadin jakar kuma yanke tare da wannan layin. Jefa saman kunshin.
  8. Sanya jakar a cikin gindin kwali kuma yada gefuna tare da tarnaƙi kamar yadda za ku saka jakar shara a cikin guga. Gyara jakar ta yadda ta kasance a haɗe zuwa ɓangarorin tushe.
  9. Sanya jakar a kusa da gindin kwali don daidaita shi da saman da za ku ci da shayar da kare ku.
  10. Shirya! Yanzu kuna da kwanon kare mai sauƙin ɗauka na DIY!

Kuna iya ɗaukar kwanon kare tare da ku ta hanyar jujjuya shi kawai kuma sanya shi a cikin jakar baya ko ma cikin aljihun baya. Ƙananan girman yana ba ku damar ɗaukar waɗannan abinci da kwanonin ruwa a kusa ba tare da ƙarin nauyi da wahala ba. Kuna iya sake amfani da (kurkure kawai) ko jefar da wannan akwati lokacin da dabbobin ku suka gama ci ko sha. Kuma gindin kwali yana iya sake yin amfani da shi, wanda ke nufin ƙarancin sharar gida a cikin gidan ku!

Wannan kwanon kare mai ninkaya zai ba abokinka mai ƙafa huɗu duk abin da yake buƙata don kiyaye shi lafiya da lafiya, musamman lokacin tafiya a lokacin zafi. Tafiya mai daɗi!

Leave a Reply