Honey Gourami
Nau'in Kifin Aquarium

Honey Gourami

Gourami zuma, sunan kimiyya Trichogaster chuna, na dangin Osphronemidae ne. Ƙananan kyawawan kifi, fentin a cikin launi mai laushi na launin toka na azurfa da rawaya mai haske. A lokacin haifuwa, maza suna zama launi mai kyau na zuma, wanda aka samo sunan su.

Honey Gourami

Lokacin da aka gano kifin a shekara ta 1822, da farko masu bincike sun ɓata namiji da mace don nau'in nau'i biyu daban-daban kuma sun ba su sunaye na kimiyya daban-daban daidai da haka. An gyara kuskuren daga baya, kuma an sami dangantaka ta kut-da-kut da wani nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i) wanda aka samo shi,Lalius, amma wannan ya fi shahara saboda yanayin da ya fi dacewa. Honey Gourami yana haɓaka cikakken launi ne kawai lokacin da yanayi ya dace, kuma shagunan dabbobi suna da damuwa, don haka ba su da kyau.

Habitat

An rarraba su musamman a Gabas mai Nisa, suna zaune a koguna da tafkuna, tafkuna, ramuka, da filayen ambaliya. Yawancin waɗannan yankuna suna fuskantar sauyin yanayi saboda damina na shekara daga Yuni zuwa Oktoba. Kifi ya fi son wuraren da ciyayi masu yawa, raƙuman igiyoyi ko ruwa maras ƙarfi. Suna ciyar da ƙananan invertebrates, kwari da sauran zooplankton.

A lokacin ciyarwa, an ga dabi'a mai ban sha'awa, Gurami yana kama ganimarsa, wanda har ma yana iya zama sama da ruwa. Bayan da aka kama wanda aka azabtar, kifin, tare da ƙayyadaddun ƙayyadaddun rami na baka, yana ba da rafi na ruwa, yana sayar da kwari daga reshe, ganye, ko lokacin jirgin.

description

Ƙananan girmansa ya sa ya zama ɗaya daga cikin ƙananan nau'in gourami. Manya da kyar sun wuce 5 cm. Siffar jiki tana kama da Lyalius, amma fins sun fi ƙanƙanta. Launin tushe ya bambanta daga launin toka na azurfa zuwa launin rawaya mai haske tare da ratsin kwance mai duhu ƙasa a tsakiya. A lokacin haifuwa, maza suna haskakawa - ana fentin tsuliya da fins ɗin caudal a cikin zuma mai wadata ko launin ruwan lemo. Ciki yana samun launin shuɗi mai duhu.

Akwai nau'ikan launi da yawa: ja da zinariya. Dukansu nau'i-nau'i sun fi shahara fiye da ainihin kamanni, saboda launuka masu launi waɗanda ke dawwama a cikin ɗaukakar su a cikin shagunan sayar da kayayyaki.

Food

A cikin akwatin kifaye na gida, ana karɓar duk nau'ikan busassun abinci na masana'antu (flakes, granules), ana ba da shawarar kayan abinci na ganye. Akwai abinci na musamman na Gourami waɗanda ke haɓaka launi, da kuma ƙunshi duk mahimman bitamin da ma'adanai, gami da abubuwan shuka. Ana ciyar da abinci sau ɗaya ko sau biyu a rana.

Kulawa da kulawa

Ba buƙatar sharuɗɗan tsarewa ba, wanda ya dace da sararin samaniya na aquariums. Don kula da ingancin ruwa mafi kyau, shigar da ingantaccen tsarin tacewa kuma canza ruwa sau ɗaya a mako da 25%. Zabi tacewa tare da yanayin cewa baya haifar da igiyoyi masu ƙarfi, tun da kifin ya fi son ruwa mai rauni ko ruwa. Sauran kayan aiki masu mahimmanci: aerator, tsarin hasken wuta, hita. Kasancewar murfin ya zama dole, wannan zai guje wa fantsama yayin farautar kwari masu tashi, kuma yana rage haɗarin lalacewa ga sashin labyrinth yayin numfashi tare da iska mai iska. A ƙarƙashin murfi, an kafa Layer na iska tare da zafi mai zafi da zafin jiki sama da zafin jiki.

A cikin kayan ado, ƙirƙirar ɗakunan ajiya da yawa da wuraren ɓoye, musamman idan an adana su da manyan kifi. Tsire-tsire suna cikin rukuni kusa da matsuguni ko gefen bangon gefe. Ƙasar tana da duhu, yana taimakawa wajen inganta launi.

Halin zamantakewa

Jinsuna masu zaman lafiya da jin kunya, suna ɗaukar lokaci mai tsawo don daidaitawa zuwa sabon akwatin kifaye. Ana iya tsoratar da shi da sauƙi ta hanyar kifaye masu aiki, masu kuzari, don haka ba da fifiko ga ƙananan kifi kifi kifi a matsayin makwabta. Suna iya rayuwa daban da kuma a cikin rukuni na nau'in nasu, amma a cikin yanayin ƙarshe, matsayi na ciki zai tashi tare da babban mutum. Honey Gourami ya samar da nau'i-nau'i wanda ke dadewa.

Bambance-bambancen jima'i

Matar tana riƙe da launi a duk rayuwarta; a cikin maza, akasin haka, yana canzawa a lokacin spawning. Launuka sun zama cikakke, sun fi haske.

Kiwo/kiwo

Kiwo yana da sauƙi mai sauƙi, kifin yana gina gida daga tarin kumfa, a gaban ganye masu iyo, za su zama tushen don haɗa gida na gaba. Ba kamar danginsa Lyalius ba, bayan haihuwa, namiji ya fi haƙuri da mace yayin da yake kula da kama.

Idan a cikin akwatin kifaye, ban da namiji / mace biyu, akwai kuma kifi, to za a buƙaci tanki daban don kiwo. Girman lita 20 ya isa, ana ba da shawarar matakin ruwa ba fiye da 20 cm ba, dangane da sigogi ya kamata ya dace da babban akwatin kifaye. Kayan aiki: Sauƙaƙan matattarar hawan jirgi, injin iska, dumama da tsarin haske. Tsire-tsire masu tsalle-tsalle masu faɗin ganye suna wajaba a cikin ƙirar, namiji yana gina gida a ƙarƙashin ganyen, don haka ya zama mafi ƙarfi fiye da saman ruwa kawai.

Abin da zai kara kuzari don haifuwa shine ƙari na kayan nama a cikin abincin yau da kullun, bayan ɗan lokaci mace za ta iya zazzagewa daga caviar, kuma namiji zai zama mai launi. Lokaci yayi da za a dasa ma'auratan a cikin wani tanki daban. Bayan an gina gida ne, sai a fara ibadar neman aure, sai namiji ya yi iyo kusa da mace, yana gayyatar ta ta bi shi zuwa wani sabon gida, hakan ya ci gaba har sai mace ta fara hayayyafa. Matar tana sakin ƙwai dozin da yawa a lokaci ɗaya, namijin ya yi takin su a hankali ya tura su cikin gida a hankali. Gabaɗaya, ana iya dasa ƙwai sama da 300.

Bayan ƙarshen spawning, namiji yana kare 'ya'ya na gaba daga kowa, ciki har da mace, wanda ya kamata a dasa shi a cikin akwatin kifaye na kowa. Fry ya bayyana bayan sa'o'i 24-36 dangane da yawan zafin jiki na ruwa, yanzu shine lokacin da namiji ya bar 'ya'yansa. Bayan kwanaki uku, fry ya fara motsawa cikin yardar kaina a kusa da tanki, ya kamata a ciyar da su tare da microfeed na musamman (ana sayar da su a cikin kantin sayar da dabbobi).

Cututtuka

A cikin akwatin kifaye tare da kafaffen tsarin halittu da ma'aunin ruwa masu mahimmanci, babu matsalolin lafiya. Lalacewar yanayi yana haifar da cututtuka da dama, wanda aka fi sani da su shine tsatsa na Velvet. A cikin 'yan shekarun nan, yawancin kifin da ke kamuwa da nau'ikan ƙwayoyin cuta daban-daban da ba za a iya warkewa ba sun bayyana a kasuwa, dalilin ya ta'allaka ne a cikin hanyoyin yin kiwo a cikin guraben ƙyanƙyashe na kasuwanci, inda ake amfani da kayan abinci na hormonal don haɓaka launi. Kafin sakin kifi a cikin tankin al'umma, dole ne su wuce lokacin keɓe na akalla makonni 2. Kara karantawa game da alamun cututtuka da jiyya a cikin sashin Cututtukan Kifin Aquarium.

Leave a Reply