Ta yaya kunkuru ke iyo cikin ruwa (bidiyo)?
dabbobi masu rarrafe

Ta yaya kunkuru ke iyo cikin ruwa (bidiyo)?

Ta yaya kunkuru ke iyo cikin ruwa (bidiyo)?

Duk kunkuru na teku suna bunƙasa a cikin ruwa domin suna iya yin iyo tun daga haihuwa. Hatching daga ƙwai a cikin yanayi na halitta, 'ya'yan nan da nan da gangan suka garzaya zuwa tafki. Babu wanda ya koya musu yin iyo, amma nan da nan sukan yi motsin da suka dace tare da tafin hannu da wutsiya, bayan haka suka buya daga mafarauta da sauri kuma su fara motsawa.

Ta yaya kunkuru ke iyo cikin ruwa (bidiyo)?

Fasahar ninkaya

Duk kunkuru, dangane da yankin zama, an raba su zuwa manyan kungiyoyi 3:

  1. Na ruwa
  2. Ruwan Ruwa.
  3. Ƙasar ƙasa.

Wakilan na farko biyu suna iya yin iyo. Duk wani kunkuru na ruwa da ruwa yana jin dadi sosai a cikin ruwa kuma yana ciyarwa mafi yawan lokaci a can (kimanin 70% -80%).

Kunkuruwan teku suna da girma mai ban sha'awa da harsashi mai wuya ga rayuwa a cikin teku. Kyawawan kunkuru na ruwa na ruwa suna ba da damar gaɓoɓinsu-fins, da kuma daidaitaccen siffar harsashi. Kallon dabbobi masu rarrafe suna iyo, mutum yana jin jinkirin, kunkuru yana murza filayensa, kamar tsuntsaye masu tashi a sararin sama. Amma wannan ra'ayi ne mai ɓatarwa, tun da matsakaicin gudu a cikin ruwa shine 15-20 km / h, amma idan akwai haɗari, dabbobi masu rarrafe suna motsawa da sauri - har zuwa 30 km / h.

Ta yaya kunkuru ke iyo cikin ruwa (bidiyo)?

Bidiyo: yadda teku ke iyo

Морские черепахи / Kunkuru na teku

Dabarar yin iyo na kunkuru na ruwa abu ne mai sauƙi: a cikin ruwa, kunkuru koyaushe suna fitar da kafafunsu na gaba da na baya, kuma suna motsawa tare da taimakon wutsiya. Suna iya canza yanayin yanayin yin iyo, wanda ke taimakawa yayin farauta ko lokacin da mafarauta ya kai masa hari.

Ta yaya kunkuru ke iyo cikin ruwa (bidiyo)?

Ba daidai ba ne cewa kunkuru yana da fins, godiya ga abin da yake motsawa cikin ruwa. A haƙiƙa, tana da ƙafafu masu ɗorewa waɗanda ke haɗa yatsun hannunta daidai da yadda ake iya ganin sa a ƙafafun tsuntsayen ruwa (dawa, agwagwa, da sauransu). Misali, tafukan gaba na kunkuru masu jajayen kunne suna sanye da farata masu ƙarfi da ke yanke ruwa. Kuma kafafun su na baya suna sanye da membranes, godiya ga abin da suke ganin suna korar ruwa da fara motsi.

Bidiyo: yadda ja-kunne ke iyo

Ba a tsara sassan kunkuru na ƙasa don yin iyo ba. Girman kunkuru, harsashinsa ya yi nauyi, wanda kuma ba zai iya yin iyo ba. Koyaya, akwai ra'ayi cewa Asiya ta Tsakiya, kynyx mai haƙori da kunkuru Schweigger na iya koyon yin iyo a gida da kuma cikin daji. Tabbas, ba za su yi iyo a daidai da wakilan ruwa ba, kawai a cikin ruwa mara zurfi kuma na ɗan lokaci kaɗan.

Ta yaya kunkuru ke iyo cikin ruwa (bidiyo)?

Abubuwa Masu Ban sha'awa Game da Kunkuruwan ninkaya

Kunkuru yana iyo a cikin teku, koguna, tafkuna, kananan tafkunan ruwa, dangane da wurin zama. An yi nazarin dabarun wasan su da kyau, godiya ga wanda aka san abubuwa masu ban sha'awa da yawa game da waɗannan dabbobi masu rarrafe a yau:

  1. Kunkuru da ke iyo a cikin teku ko a cikin ruwa mai dadi suna da ƙananan harsashi idan aka kwatanta da kunkuru na ƙasa. Wannan siffar yana taimakawa wajen shawo kan juriya na ruwa kuma yana motsawa da sauri.
  2.  Cikakken rikodin saurin nasa ne na kunkuru na fata - yana iya yin iyo a cikin sauri har zuwa 35 km / h.
  3. Hakanan ana iya koyawa kunkuru na kasa yin iyo. Don yin wannan, an sanya su a cikin akwati, da farko tare da ƙananan matakin ruwa, kuma a hankali suna karuwa a tsawon lokaci.

Koyaya, duk iri ɗaya, nau'ikan ƙasa ba su dace da yin iyo ba, don haka suna iya nutsewa cikin ruwa mai zurfi. Kunkuru na ruwa suna tafiya daidai a cikin tekuna, tekuna da koguna - wannan ikon yana cikin su a matakin ilhami.

Leave a Reply