Shekaru nawa Djungarian hamsters ke rayuwa a gida da abin da ke shafar tsawon rayuwarsu
Sandan ruwa

Shekaru nawa Djungarian hamsters ke rayuwa a gida da abin da ke shafar tsawon rayuwarsu

Shekaru nawa Djungarian hamsters ke rayuwa a gida da abin da ke shafar tsawon rayuwarsu

Hamsters kamar dabbobin gida suna da daɗi da jin daɗi kamar karnuka ko kuliyoyi waɗanda muka saba da su, tare da ƙaramin keɓantawa - ƙananan halittun steppe suna iyakance ga ɗan gajeren rayuwa, wanda da wuya ya wuce shekaru 3. Don haka tsawon lokacin da Djungarian hamster ke rayuwa a gida kuma yana yiwuwa a ƙara tsawon rayuwarsa?

Shekaru nawa Djungarian hamsters ke rayuwa: a gida da yanayi

Tsawon rayuwa na hamster a cikin daji shine saboda haɗarin da ke jiran rodent a zahiri a kowane mataki. Fitowar yau da kullun daga mink, wanda ke hade da hakar abinci, yana nuna cikakken shirye-shiryen yaƙi da faɗakarwa na dabba, cika kwanakinsa da damuwa da damuwa.

Hamster dzhungarik a cikin daji kullun yana fuskantar matsaloli kamar:

  • mutuwa yayin farauta;
  • cututtuka da raunuka;
  • rashin abinci.

Ko da hamster ya samu nasarar komawa cikin burrow kuma ya tanadi abubuwan da za su taimaka masa ya shiga cikin hunturu, yana ci gaba da damuwa da bukatar da ake bukata a koyaushe. Rayuwa a gida ya fi sauƙi kuma dabba ba dole ba ne ya fuskanci damuwa akai-akai, wanda ya ba shi karin lokaci.

Tsawon rayuwar dabba a yanayi ba kasafai ya wuce shekaru 2 ba, yana tsayawa a ƙananan lambobi.

Akasin haka, bayan ya zauna a cikin kejin gida, dzhungarik zai farantawa duniya da ke kewaye da shi tare da kasancewarsa aƙalla shekaru 2, kuma a wasu lokuta hamsters na iya rayuwa har zuwa shekaru 3 ko 4.

Tsawon rayuwar dabba a cikin wannan yanayin kai tsaye ya dogara da ingancin kasancewarta. A nan yana da mahimmanci ba kawai don ciyarwa da kulawa da rodent ba, amma har ma don sanin yadda za a sadarwa tare da shi daidai, yana kawo farin ciki kawai ga dabbar da kuma hana shi da motsin zuciyarmu.

Shekaru nawa Djungarian hamsters ke rayuwa a gida da abin da ke shafar tsawon rayuwarsu

Me yasa jungars ke mutuwa a gida

Dalilin ɗan gajeren rayuwar hamster a cikin gida mai jin daɗi, inda yake kewaye da dumi da kulawa, na iya zama:

  • cin abinci na banal;
  • raunin gida;
  • rashin lafiya mai tsanani.

Bugu da ƙari, na ƙarshe na iya haifar da rashin dacewa da dabba. Tun da dzungars suna kula da ƙarar sauti, yawan bayyanar da irin waɗannan yanayi na iya haifar da damuwa na dabba, wanda dabbar za ta iya fada cikin wawa.

Wannan yanayin yana da kama da rashin barci, amma a gaskiya yana nuna matsalolin dabba tare da abinci mai gina jiki ko yanayin motsin rai. Fuskantar wannan, wajibi ne a tada dabbar a hankali, dumi shi da kuma haifar da yanayi mai natsuwa wanda zai taimaka wajen dawo da rodent.

Ya kamata ku yi hankali game da ciyar da dabbar, kada ku bar shi ya ci kashi biyu.

Wani hamster da ba kasafai zai ki yarda da maganin da ya fi so ba, amma karamin ciki bazai iya jurewa ba, yana haifar da mutuwar jungarik. Kar ka manta cewa a cikin yanayi suna rayuwa mafi yawan aiki, suna ciyar da mafi yawan su don neman abinci. Sabili da haka, ana daidaita cin abinci mai haske ta hanyar tseren yau da kullun, ba tare da samun lokaci ba don kawo mummunan sakamako ga lafiya.

Yadda abinci mai gina jiki da kulawa ke shafar tsawon rayuwar hamster

Wurin salula

Ganin yanayin dabbar steppe da ke zaune a cikin mink, ya zama dole don kare shi daga haske mai haske da hasken rana kai tsaye. Kololuwar ayyukan rodent yana faruwa da dare, yana jinkirta farkawa zuwa rabin haske. Sabili da haka, sanya kejin kusa da taga ba zai ƙyale dabbar ta huta sosai ba, wanda zai iya haifar da damuwa mai lalacewa.

Tsabtace tantanin halitta

Shekaru nawa Djungarian hamsters ke rayuwa a gida da abin da ke shafar tsawon rayuwarsu

Tsabtace cage na yau da kullum, wanda dole ne a yi sau biyu a mako, zai haifar da yanayi mai kyau don kula da lafiyar dabba. A wannan yanayin, za ku iya tabbatar da cewa dabbar ba za ta kasance da guba ta hanyar kayan aiki da ya ƙare ba wanda bai ƙare ba a ranar Litinin da ta gabata. Lokacin da aka cire datti na halitta daga gidansa zai haifar da yanayin tsabta da kuma ikon shaka iska mai kyau (ta hanyar, ba kawai hamster ba, har ma da mai shi).

Food

Rayuwar hamsters na Djungarian an ƙaddara ta da ingancin abinci, kuma a nan ya zama dole a mai da hankali kan abubuwan da suke so. A cikin daji, dabbar ba ta da wuya ta iya samun gungun ayaba a tsakiyar steppe, sabili da haka ya kamata ku kula da abin da dabba ke ci. Ƙananan ayaba a matsayin magani zai kawo wa dabba fa'ida da jin daɗi na musamman, amma kada ku ba shi da yawa irin wannan abincin.

Babban mahimmanci a cikin abinci na dabba ya kamata a sanya shi a kan hatsi da legumes, ciki har da:

  • hatsin masara da Peas;
  • tsaba da kwayoyi;
  • alkama, shinkafa hatsi.

Mafi kyawun bayani a cikin tsarin abinci shine siyan kayan haɗin da aka shirya wanda ya ƙunshi mafi kyawun tsarin bitamin da ma'adanai waɗanda suka wajaba don lafiya da tsawon rayuwar dabbar. Af, kar ka manta game da nama da sunadaran, ba tare da wanda yana da wuyar haifar da rigakafi mai karfi na hamster. Duk da kyawawan bayyanar su, a cikin yanayi, dabbobi sukan yi aiki a matsayin masu cin abinci, suna shirya abincin dare na nama don kansu.

Har yaushe hamster zai iya rayuwa ba tare da motsi mai aiki ba

Dabbar da ba kasafai ba za ta zama hanta mai daraja idan babu na'urori na musamman ko ƙwallon ƙafa a cikin kejinta wanda zai ba dabbar matakin da ya dace. Rayuwa a cikin keji tana da alaƙa da ƙayyadaddun yanki na motsi, da kuma ci gaba da samun abinci mai daɗi wanda baya buƙatar samun ta hanyar tafiyar kilomita na hanyoyin steppe. Amma wannan ba yana nufin ko kaɗan cewa hamster ya daina buƙatar motsi ba. Akasin haka, ci gaba da gudana a cikin dabaran ko yin tafiya a cikin ƙwallon ƙafa a kusa da ɗakin zai kawo dabbar siffar jiki mai karfi da kuma aiki mai kyau na gabobin ciki. Ciki har da sashin gastrointestinal, wanda ke buƙatar dumama kowace rana.

Kammalawa

Kula da yanayin da ke sama, ba za ku iya damu da tsawon lokacin da Dzhungars ke rayuwa ba, saboda kewaye da kulawa mai kyau da ƙauna, ƙananan baƙi za su faranta wa masu mallakar su aƙalla shekaru 2.

Bidiyo: tsawon lokacin da dzhungars ke rayuwa

Сколько живут джунгарики?

Leave a Reply