Nawa ne kudin dokin doki mai ƙauna da kirki, kuma menene farashinsa ya dogara da shi
Articles

Nawa ne kudin dokin doki mai ƙauna da kirki, kuma menene farashinsa ya dogara da shi

Kusan kowane yaro yana mafarkin dokinsa, sabili da haka tambayar nawa farashin doki ya zama musamman ga wasu iyaye masu ƙauna. Ya kamata a lura cewa kwanan nan kiwo na wadannan dawakai marasa girma ya zama sananne sosai, kuma ga mutane da yawa ya zama abin sha'awa na gaske.

Matsakaicin farashin doki

Yana da wuya a amsa tambayar nan da nan nawa farashin doki, saboda farashin waɗannan kyawawan dabbobi ya dogara da dalilai daban-daban. A matsayin misali, sigogi kamar shekaru, rating, jinsi, kwat da wando da wasu alamomin waje.

Yanzu a Rasha doki mafi arha yana kashe kusan 60000 rubles. A lokaci guda, yana da mahimmanci a lura cewa a kusan kowane gonakin ingarma na Rasha zaka iya siyan doki na duniya, farashin wanda zai bambanta daga 70 zuwa 100 dubu rubles. Amma farashin doki don madadin hawa na iya zama 110 dubu rubles har ma fiye.

Tabbas, idan kun kasance ƙwararren ɗan dawaki ne, kuma ba mai son ba, to kuna buƙatar dokin wasanni masu tsada. Yana da dabi'a cewa farashin irin wannan doki mai ban sha'awa zai yi girma sosai, ko kuma, zai canza a ciki. 250-500 dubu rubles.

Koyaya, akwai madadin zaɓi - zaku iya ƙin siyan doki mai tsada mai tsada kuma ku sayi ƙaramin foal don kawai 30 dubu rubles. Amma a lokaci guda, dole ne ku yi la'akari da gaskiyar cewa za ku kashe kuɗi mai yawa akan kulawa da kulawa akai-akai.

Ana ɗaukar doki a matsayin mafi ƙaranci kuma zaɓi mai dacewa duka a zahiri da ma'anar kalmar. Farashin a gare su, a matsayin mai mulkin, ya bambanta daga 50 zuwa 240 dubu rubles.

A lokaci guda kuma, ya kamata a lura da cewa ɗan gajeren doki zai kuma kashe oda mai rahusa. Farashinsa kuma ya dogara da nau'in, launi da jinsi, duk da haka, yawanci bai wuce 80 dubu rubles ba.

Sanannun kiwo da kimanin farashi a gare su

A Rasha ya shahara sosai iri da yawa waɗannan dawakai marasa girman gaske:

  1. Dokin doki na Amurka. Wani babba na wannan nau'in yana kashe kusan 60000 rubles.
  2. Wani matashi Shetland foal zai kashe kusan 50000 rubles, kuma babban doki - 70000 rubles. Farashin mare na wannan nau'in kusan dubu 90 ne.
  3. Babban samfurin da ake kira Falabella yana biyan 250 dubu rubles.
  4. Foal na Welsh zai biya ku 100000 rubles, kuma babban dokin doki zai biya 120000 rubles da ƙari.

Wadanne kudade ne ke jiran masu mallakin dokin nan gaba?

Yawancin mutane suna sane da cewa farashin kula da doki zai yi yawa fiye da farashin da aka sayi wannan doki. Sabili da haka, idan kuna son siyan dokin doki kuma kuyi tunanin nawa farashinsa, to dole ne kuyi la'akari da gaskiyar cewa a nan gaba dole ne ku kashe kuɗi da yawa a kai a kai.

Idan, bayan koyo game da nawa kudin doki, har yanzu kuna yanke shawarar samun wannan doki mara nauyi, to ya kamata ku kasance cikin shiri don gaskiyar cewa za su jira ku kowane wata. takamaiman kashe kudi:

  • Angon doki
  • Bereytor
  • Smith
  • Magunguna

Ayyukan waɗannan ƙwararrun suna da mahimmanci ga dabbobin ku, don haka ba za ku iya ƙi su ba. Bugu da ƙari, kar ka manta cewa za ku buƙaci ƙirƙirar yanayi mai dadi don dokin doki ya rayu, da kuma samar masa da abincin da ya dace.

Don takaitawa

Yakamata a ko da yaushe mutane su kasance masu alhakin dabbobin da suke horarwa, don haka kafin ku san yawan darajar dokin da kuke so, ku yakamata yayi tunani da kyauko za ku iya samar da dabbar ku da duk abin da ya dace don jin daɗin kasancewarsa a nan gaba. Har ila yau, yana da mahimmanci a fahimci cewa za ku kasance da alhakin wannan kyakkyawar dabba mai kyau a duk tsawon rayuwarta kuma yana iya yiwuwa ba kawai ku da 'ya'yanku ba, har ma da jikoki.

Idan, tun da kun yi tunani game da nawa farashin doki a yanzu, kuma ko za ku iya kiyaye shi a nan gaba, kun fara samun wasu shakku, to muna ba da shawarar ku fara gwada hayan irin wannan ɗan gajeren doki na ɗan lokaci. Wataƙila wannan zai taimaka muku warware duk wani shakku da kuke da shi da kuma tabbatar da cewa da gaske kuna shirye don zama mamallakin ɗan doki mai rai.

Kowane mutum yana da zaɓi daban-daban, kuma idan wani yana son karnuka, to wani yana son kuliyoyi. Amma, za mu iya cewa da tabbaci cewa mutumin da, komai yawan kuɗin doki, har yanzu ya yanke shawarar siyan irin wannan nau'in, mai tausayi da kuma ban mamaki. doki mai ƙaunatabbas zai so ta da dukkan zuciyarsa da ransa. Wataƙila ta ma za ta zama ainihin memba a cikin danginku kuma ta kawo muku lokacin farin ciki da yawa.

В Иркутске родилась пони с голубыми глазами

Leave a Reply