Yadda fox ke farautar: waɗanne dabaru suke bi
Articles

Yadda fox ke farautar: waɗanne dabaru suke bi

Ta yaya fox ke farauta? - tabbas, mutane da yawa suna sha'awar wannan tambaya tun suna yara. Bayan haka, mun saba fahimtar wannan dabbar godiya ga tatsuniyoyi a matsayin wata wayo, halitta mai hankali wacce koyaushe tana samun abin da take so. Amma a rayuwa ta gaske fa? Menene ke taimaka wa foxes su sami ganima, kuma menene ainihin tsarin farauta ya yi kama?

Menene abincin fox

Don yana da kyau a fara gano wanda fox ke farautar:

  • Hares - abubuwa ba su da sauƙi tare da wannan abin menu. Tabbas, fox yana son kurege sosai, a wannan batun, tatsuniyoyi ba su yaudare mu ba. Duk da haka, ya kamata ku tuna yadda kurege ke gudu! Yana haɓaka gudun aƙalla 60 km / h. Wasu foxes - alal misali, fox na kowa - suna iya haɓaka har zuwa 50 km / h. Amma fox mai launin toka ya riga ya iya yin gudu har zuwa 68 km / h. A cikin kalma, da yawa ya dogara da nau'in fox da kuma ko zai iya kama ganimar kunne da mamaki. Kuma yin wannan bai fi sauƙi ba fiye da cim ma ta! Saboda haka, wasu dawakai sun ƙi kurege gaba ɗaya, ko da yake, idan ƙarfinsu ya yi daidai da abin da ake farautar, za su ci shi da farin ciki.
  • Rodents - amma tare da su abubuwa sun fi sauƙi. Dangane da binciken, kusan 80-85% na abincin foxes ya faɗi akan wannan ganima ta musamman. Musamman ma, fox na linzamin kwamfuta yana da sha'awa. Amma butulci ne a yarda cewa beraye ɗaya ko biyu za su isa su cika fox. A gaskiya ma, za ta sami akalla dozin biyu na beraye a rana don ta ji daɗi sosai. Don yin wannan, yankin ciyarwa dole ne ya kasance, bisa ga lissafin duk masu bincike guda ɗaya, aƙalla 10 kilomita a diamita. Amma chanterelles har yanzu masu aiki ne! Muskrats, lemmings kuma sun dace.
  • Tsuntsaye - alal misali, kaji, idan fox yana zaune kusa da mazaunin mutum. Amma game da namun daji, dabbar za ta ci da farin ciki ga partridges, capercaillie, geese. Idan chanterelle ta ci karo da gidan wani, ba za ta ƙi ƙwai ba.
  • Kwari yana da kyau ga lokacin rani, wanda zai iya daidaita rashin sauran abinci. Bugs, tsutsotsi, ciyayi - fox ba zai rasa duk wannan ba idan irin wannan damar ya ba da kansa.
  • Kifi - idan fox yana zaune a kusa da kogin, ba zai rasa damar da za a yi bikin ba. Bugu da ƙari, waɗannan dabbobi suna yin ƙwararrun ƙwararrun ƙwararru!

Yanayin farauta Fox

Na dabam magana game da lokacin da foxes suka fi son farauta:

  • Ya dogara da inda ainihin farauta. Idan yana da ɗan kwanciyar hankali, fox na iya, kamar yadda masana suka ce, " linzamin kwamfuta" a kowane lokaci. Wato, lokacin da ta fi jin daɗi lokacin da musamman ke son jin daɗi.
  • Idan fox yana jin cewa yana cikin wannan yanki ana iya sawa, ta fi dacewa ta zaɓi safiya ko yamma. Bugu da ƙari, mai yiwuwa safiya ko maraice ya juya zuwa dare. A wannan lokacin ya fi sauƙi don watsi da waɗanda ke da haɗari. Kuma ban da, a lokacin zafi hours na yini yafi dadi don hutawa!
  • Amma Tabbas, da yawa ya dogara da yawan adadin abincin yankin da aka zaɓa. Idan akwai abinci da yawa, fox zai iya samun damar farauta sau da yawa. Amma idan, akasin haka, bai isa ya je farauta akai-akai ba.
  • Yanayin rigar, ma'anar haɗari - mai kyau ga dalilan fox don sake zama a cikin burrow. a cikin hunturu a lokacin dusar ƙanƙara ta farko matasa daidaikun mutane kuma sun gwammace kada su fita farauta, kuma su zauna a cikin ɓoye. Amma chanterelles sun tsufa kuma sun fi kwarewa, sun fi son farauta. Idan babu yanayin sanyi a kusa da -30 da ƙasa, ba shakka iri ɗaya ne.
  • Duba kuma kuna buƙatar irin abincin da fox ke da daraja - yana taka muhimmiyar rawa. Don haka, babban gerbil wanda aka fi son liyafa a kan chanterelles na hamada - rodent din rana. Wato don kama shi, mafarauci zai fita zuwa kifi da rana.
  • Hakanan zai iya taka rawa, don yin magana, matsayi na fox iyali. Idan ta kasance iyaye, to tafi farauta yakan faru sau da yawa. Ciki har da rana.

Yadda fox ke farauta: ga abin da ta yi amfani da dabaru

To, waɗanne dabaru ne fox ke bi a lokacin farauta, menene ya taimaka mata a cikin wannan?

  • Da yake magana game da yadda fox ke farauta, ya kamata a lura da halayen da ya sa ya sami sakamako mai kyau a cikin farauta. Wannan wayo ne, ƙwazo, sauri, ƙwaƙwalwa, himma. Tabbas, irin waɗannan ƙwarewar ba sa bayyana dare ɗaya, amma ana horar da su na shekaru. Iyaye ne ke koyar da su, kuma kowane mutum yana samar da kwarewarsa, wanda koyaushe yana ingantawa. Don haka, ba a banza ba ne suke cewa dawakai dabbobi ne masu wayo, domin in ba da gaggawar wayo ba da ba za su iya farauta da kyau ba. Wannan shi ne ainihin gaskiya ga lokacin hunturu, lokacin da dole ne ku yi ƙoƙari na musamman.
  • Kunnen Fox sune masu ganowa na gaske! Suna iya kama motsin linzamin kwamfuta, wanda ke ƙarƙashin dusar ƙanƙara ko ƙasa. Kuma ko da a karkashin wani fairly ban sha'awa Layer. Chanterelle ko da yaushe yana ƙoƙari ya dogara da jin ta, ba ta yin watsi da ko da ƙananan sauti. Jin kamshinta yana da girma. Ganinta kuma yana da kaifi, har ma da dare. A cikin kalma, godiya ga ingantaccen gabobin hankali, farauta yana samun nasara a mafi yawan lokuta.
  • Da zarar an gano sigina cewa ganima yana nan kusa, nan da nan fox ya ragu. Ta fara zamewa, tana sarrafa mata duk wani motsi.
  • Ya kamata a ba da fasaha na nutsewa cikin dusar ƙanƙara musamman hankali sosai, saboda sau da yawa yana haifar da kamawa mai kyau. A cikin shirye-shiryen tsalle, fox ya tashi a kan kafafunsa na baya. Bayan haka, bayan jiran cikakken lokacin, ta kawo gaba sosai kuma ta nutse kamar mai iyo.
  • Hankali muhimmin bangare ne na farauta. Fox dabba ce mai hankali, kuma koyaushe zai fi son bincika yankin da farko. Da kyar take jin alamun ganima, za ta iya barin, amma sai ta dawo a lokacin da ya fi dacewa. Wannan dabbar tana tunawa da yankin sosai, don haka ba shi da wahala a gare shi ya dawo.
  • Sau da yawa fox ya fara nuna hali kamar farauta. Ba ta da hankali, kuma cikin jin daɗi tana bin ganima, har ma don wani lokacin wasa. Wataƙila ba koyaushe fox zai iya yin gasa cikin sauri tare da ganima ba, amma zai yi taurin kai kuma ya daɗe yana binsa. Wani lokaci abin ganima yakan gaji har ya daina, don haka ana iya ɗaukar wannan dabarar farauta mai nasara.
  • Fox yana son zama mai wayo, yana nuna cewa ganima ba ya sha'awar ta ko kaɗan. Misali, sau da yawa tana yin haka tare da baƙar fata, wanda ke taruwa a cikin fili mai buɗe ido. Yin tafiya kamar kwatsam kuma yana wucewa kusa da tsuntsaye, fox ba zato ba tsammani ya yi huhu - kuma yanzu ganima ya riga ya kasance a cikin hakora!

Duk, wanda aƙalla sau ɗaya ya faru da kansa yana kallon farautar fox, tare da lura cewa wannan abin kallo ne mai ban sha'awa. Fox shine ainihin ace a cikin farauta, bari ya gaza wani lokacin. Shi ya sa za mu iya cewa ta image, kafa a cikin tatsuniyoyi, daidai matches na gaskiya.

Leave a Reply