Yadda ake ɗaukar kare daga tsari?
Zabi da Saye

Yadda ake ɗaukar kare daga tsari?

Yadda ake ɗaukar kare daga tsari?

Karnukan da ke cikin matsuguni kusan ko da yaushe suna da tarihin kansu: wasu an yi watsi da su, wasu sun rasa mai su, wasu kuma an haife su a kan titi. Idan kun yanke shawarar ɗaukar irin wannan kare, ku kasance cikin shiri don gaskiyar cewa daidaitawar dabba zuwa sabon gida zai zama muhimmin al'amari a gare ku. Mafi mahimmanci, a cikin tsari da kare ya zauna a cikin rukunin rukuni tare da wasu dangi 10-20, ya ci abinci nan da nan kuma ya tafi bayan gida. Kai, a matsayin sabon mai shi, dole ne ka canza rayuwar kare gaba ɗaya.

Zabi kare mai irin wannan hali

Babban abu lokacin zabar kare shine hali mai kama da mai shi. Lokacin ziyartar mafaka, za ku sami damar duba halin dabba. Idan kuna son ayyukan waje, zaɓi kare mai kuzari. Idan kun fi son karanta littafi a cikin yanayi mai natsuwa, kula da shiru, dabbobin phlegmatic.

Tare da kare da kuke so, kuna buƙatar yin yawo, magana. Kada ku damu idan da farko ya yi watsi da ku - wannan al'ada ne, saboda kai baƙo ne a gare shi. Waliyin da ke kula da kare zai taimake ka ka gane kare. Tare da shi, zaku iya tattauna halayen halayen kare da halayen matsala.

Daidaitawa a gida

Abu na farko da kake so ka yi lokacin da kare ya bayyana a cikin gidan shine yin wasa tare da shi, ɗaukar hotuna, nuna shi ga abokai da abokai - gaba ɗaya, ciyar da lokaci mai yawa tare da shi kamar yadda zai yiwu a cikin bege cewa wannan hanyar dabba za ta kasance. saurin saba da ku. Duk da haka, wannan ba daidai ba ne.

Mafi kyawun abin da mai kare mafaka zai iya yi shi ne a hankali barin dabbar ta saba da sabon yanayi.

Kafin shiga ciki, shirya kusurwa mai dumi da shiru a cikin ɗakin don kare. Nuna dabbar duk dakunan kuma yi alama a wannan wuri. Kada ka dame kare na kwana biyu ko uku, bari ya saba da sabon gidansa da kansa. Hakanan yana tafiya don yawo: kada ku yi gaggawar zuwa wurin shakatawa, inda duk maƙwabta ke tafiya tare da dabbobinsu, don gabatar da kare ku gare su.

Kada ka yi wanka da kare ka nan da nan bayan ka shiga ciki. Don haka kawai za ka ƙara damuwa da aka canjawa wuri. Batun abinci mai gina jiki kuma mai laushi ne: na farko, dole ne a ciyar da kare bisa ga makirci ɗaya kamar yadda yake a cikin tsari, a hankali canja wurin abincin da kuka zaɓa da tsarin da likitan dabbobi ya haɓaka.

Kula da lafiya

Akwai ra'ayi cewa karnuka a cikin matsuguni galibi suna rashin lafiya da wani abu. Duk da haka, ba haka lamarin yake ba, saboda yawancin karnuka suna da lafiya, alurar riga kafi kuma ba a haifuwa ba. Abin da ake bukata daga mai shi shi ne ya ziyarci likitan dabbobi a kan kari a kalla sau biyu a shekara.

Idan kun damu da lafiyar tunanin dabbar ku, ku ga likitan ilimin dabbobi. Zai gaya maka idan zai yiwu a gyara halin kare da yadda za a yi. A yau, ana samun sabis na irin waɗannan ƙwararrun har ma da nesa. Bugu da ƙari, kare yana iya buƙatar mai horo. Ko da kun karɓi dabbar balagagge daga matsuguni, ƙwararrun ƙwararrun za su taimaka wajen koyar da shi mahimman umarni. Wannan gaskiya ne musamman idan wannan shine karon farko da kuke kula da kare.

Kare daga matsuguni, ko babba ne ko ɗan kwikwiyo, ƙwararru ko basarake, koyaushe aboki ne mai godiya da aminci, wanda samun sabon gida da mai shi shine mafi girman ma'aunin farin ciki. Ayyukan mai shi shine kula da sabon dabbar da fahimta, kirki da ƙauna.

7 2017 ga Yuni

An sabunta: 26 ga Disamba, 2017

Leave a Reply