Yadda za a kula da ferret: tukwici, dabaru da nau'ikan abinci
Articles

Yadda za a kula da ferret: tukwici, dabaru da nau'ikan abinci

Ferret wata dabba ce mai ban mamaki kuma kyakkyawa. Yana rayuwa a matsakaici daga shekaru shida zuwa goma. Ferrets suna lura sosai da ban sha'awa da sauƙin horarwa. Ɗaya daga cikin mahimman abubuwan da ya kamata a kula da su shine cewa ferret su ne masu farauta. Kuma ba za a iya canza yanayin mafarauci ta kowace hanya ba, ko da kun ajiye ferret a gida. Saboda haka, idan akwai berayen, hamsters, parrots, berayen da kowane ƙananan dabbobi a cikin gidan, za su iya zama ganima mai sauƙi ga ferret.

Ferrets suna sha'awar ganin farko: suna da wasa, masu ban dariya kuma suna da abin ban dariya. ferets sauƙin haɗi tare da mutane, duk da haka, a kowane lokaci za su iya nuna hali, idan akwai baƙi a cikin gidan, yana da daraja la'akari da wannan. Wani ferret yana iya ganin sabbin mutane a matsayin baki kuma ya nuna haƙoransa. Akwai tambayoyi da yawa game da kula da dabba, abin da za a ciyar da ita da kuma yadda za a bi da ita idan akwai rashin lafiya.

Kulawar Ferret

Idan an shirya ferret fiye da ɗaya don zama a cikin ɗakin, ya zama dole a ware musu babban wuri, inda za a samo kayan gida da gadaje ga kowane dabba.

Ferret yana buƙatar farawa ilmantarwa tun yana yara. Sai kawai ta buɗe idanunsu, 'ya'yan suna cikin motsi akai-akai suna gwada duk abin da ya zo a kan hakora. Matashin dabba ya fara tabbatar da kansa kuma ya nuna halinsa ga masu shi. Wajibi ne a bayyana wa dabba abin da ba za a iya yi ba, da abin da za a iya yi. Yana faruwa a lokacin wasan cewa karamin ferret zai iya ciji mai shi, a cikin wannan halin da ake ciki kana buƙatar bayyana wa dabbar ku nan da nan cewa irin waɗannan ayyukan ba za a yarda da su ba: ana ba da shawarar ɗaukar ferret ta wuyan wuyansa, girgiza shi a hankali kuma ku ce. da babbar murya "A'a" ko "Fu". Suna da hanci sosai, don haka ana iya murɗa shi da sauƙi idan sha'awar dabbar ta yi ƙarfi sosai.

Idan dabbar ta fara zama rashin kunya ko wasa da wasa, za ku iya koya masa darasi da jarida, ɗaure a keji, ko tsoma bakinsa cikin ruwa. Ba shi da daraja saya cikin kyawawan bayyanar mafarauta, da zarar ya ba da rauni, mai shi da duk wanda ke cikin gidan za su kasance ƙarƙashin mulkin ferret. A gare shi, kyakkyawar hanyar ilimi ita ce hanyar "karas da sanda". Lokacin da dabba ya gane kuskurensa kuma ya fara gyara kansa, ya kamata a karfafa shi don wannan, misali, ba shi dadi. tsiran alade, sweets, cakulan da kukis an haramta su sosai.

Abun ciki

Ferret yana buƙatar zama hanyoyin kwaskwarima da tsafta. Ƙwayoyinsa suna girma da sauri, don waɗannan dalilai ana bada shawarar yin amfani da fayil ɗin ƙusa na musamman, amma ya fi kyau a tuntuɓi likitan dabbobi.

Ana ba da shawarar yin wanka da dabba sau biyu a wata, karin lokuta na iya zama kawai idan ya cancanta, alal misali, idan dabbar ta yi datti sosai. Bayan wanka, wajibi ne a bushe ferret da tsaftace kunnuwansa.

Dabbar tana buƙatar allurar rigakafin annobawanda zai iya cutar da naman dabbobi. Kashi dari bisa dari na dabbobi suna mutuwa daga wannan cuta. Ko da dabbar da ke zaune a gida na iya yin rashin lafiya ta hanyar ɗaukar ƙwayar cuta ta takalma da tufafi na mai shi, wanda ya fito daga titi. Ya kamata a fara rigakafin daga watanni uku, saboda wannan, maganin rigakafi don karnuka "Novibak", "Trivirovac" ko "Gexadog" sun dace, kashi ya kamata ya zama kashi ɗaya bisa uku na kare.

Kwanaki goma kafin alurar riga kafi, wajibi ne don fitar da tsutsotsi. Wasu dabbobi na iya samun mummunan sakamako ga maganin alurar riga kafi bayan alurar riga kafi, don haka ba a ba da shawarar barin asibitin na minti arba'in ba. Kada ka yi alurar riga kafi ga marasa lafiya da masu rauni, masu ciki da mata masu shayarwa, da masu zafi. Tun da yake wannan rigakafin sau da yawa yana haifar da rikitarwa, ana ba da shawarar yin rigakafin kawai dabbobin da ke zaune a wuraren da ba su da kyau.

Ya kamata a kula da haƙoran haƙora a hankali domin waɗannan dabbobin suna da saurin kamuwa da ciwon ƙoda da ruɓar haƙori. An wanke baki ta hanyoyi masu zuwa:

  • goga,
  • za ka iya tsaftace kogon baka a asibitin dabbobi.

Lokacin da dabba ya yi ƙanƙara, za ku iya goge haƙoran ku da yatsa, amma yayin da kuke girma, kuna buƙatar saba dabbar zuwa buroshin hakori don dabbobi. Ta hanyar tsaftace hakora, za ku iya guje wa cututtuka da yawa.

Yaya da abin da za a ciyar da ferret

Dabbar tana bukata daidaita kuma cikakken abinci. Dole ne dabbar ta kasance ta sami damar samun ruwa da abinci. Ana iya ciyar da dabbar:

Yadda za a kula da ferret: tukwici, dabaru da nau'ikan abinci

  • abinci na yau da kullun,
  • bushe abinci

Ba a ba da shawarar hada abinci ba. Abincin ya kamata ya ƙunshi furotin (kimanin kashi talatin da takwas) da mai (kimanin kashi ashirin da biyar), fiber ya isa kuma kashi ɗaya da rabi. Magnesium, calcium da phosphorus suna da mahimmanci ga ferret.

Kar ka manta cewa ciyayi na cin naman dabbobi ne masu cin rodents a cikin daji. Protein shine nama, wanda bai kamata ya zama mai kitse sosai ba, da kayan kiwo da ƙwai.

Dole ne kuma a ba da dabbobi bitamin da ma'adanai kari. Ƙananan mafarauta suna buƙatar cin abinci akai-akai, abinci mai daɗi ya kamata koyaushe ya kasance a cikin kwanonsu.

Dabbar ta ci sau biyu ko uku a rana. Ya kamata sassan su zama ƙanana. Ferrets suna da laushi kuma dabbobi masu rauni, don haka ya zama dole don kare su daga zafi, sanyi da zayyana. Suna da sauri da sauri kuma suna hawa cikin ƙananan ƙananan, za ku iya taka su da gangan, kuma tun da suna son ɓoye a ƙarƙashin murfin, sa'an nan ku zauna ta hanyar haɗari.

Wajibi ne a koyaushe a duba injin wanki kafin kunna shi, saboda ƙananan mafarauta sukan zauna a wurin. Idanunsu ba su da kyau sosai, don haka tsalle daga gadon gado na yau da kullun na iya haifar da karyewar tafin hannu.

Yadda ake kula da ferret: yanayin gabaɗaya

Ferrets ba sa buƙatar da yawa, kulawar su ba ya haifar da matsala mai yawa. Duk da haka, ga dabba dole ne a samar da wadannan:

  1. Dole ne dabba ya kasance m keji. Dabbobin ya kamata ya ji dadi da walwala a ciki. Akwai wani madadin ga keji - wannan shi ne kula da dabba a cikin Apartment, kamar talakawa cat. Duk da haka, ko da tare da wannan zabin, wajibi ne don yin wuri don ferret, don haka ya kamata a samo bututunsa, labyrinths da kwalaye daban-daban.
  2. Wurin da dabbar ta farka don yawo. Wajibi ne a yi tafiya da dabba. A cikin hunturu, kuna buƙatar tafiya na akalla sa'o'i biyu, kuma a lokacin rani za ku iya tafiya lafiya don tafiya na tsawon sa'o'i a cikin tituna da wuraren shakatawa, amma ku tabbata ku sa kayan aiki a kansa.
  3. Tsarin bandaki. Kuna iya yin shi a cikin akwati na cat, kuma gaurayawan cat suna da kyau a matsayin masu cikawa.
  4. Wurin kwana. Dole ne a kusanci kayan aikin wurin barci a hankali da tunani. Wurin da za a kwana ya zama shiru ba rana ba. Dabba ya kamata ya kwanta a kan wani abu mai laushi, misali, a kan tawul na terry ko keke.

Leave a Reply