Yadda za a zabi mai kiwo
Kulawa da Kulawa

Yadda za a zabi mai kiwo

An yanke shawarar samun ɗan kwikwiyo ko kyanwa? Taya murna, ba da daɗewa ba za ku sami sabon memba a gidanku! Amma samun mai kiwo ba shi da sauƙi.

Bari mu gano yadda za a zabi mai kiwo, abin da ya kamata ku kula da abin da ya kamata ya faɗakar da ku nan da nan.

Yadda za a zabi mai kiwon kare da cat?

Na farko, tuntuɓi mai kiwon da ya riga ya kafa suna mai kyau. Kuna iya tambayar abokanka ko bi shawarar mutane daga Intanet. Kasancewar tabbataccen sake dubawa da yawa ya riga ya zama mai nuni. Amma kar a amince da sake dubawa daga jaridu ko mujallu ko daga gidan yanar gizon masu kiwon. Ana iya yin jabu cikin sauƙi waɗannan sake dubawa.

Na biyu, tsaya a wurin mai kiwon da ke da ilimi na musamman ko aƙalla ƙwarewar aiki mai yawa. Yana da kyau idan mutum yana da ilimin dabbobi, dabbobi, ilimin kiwo ko ilimin ɗan adam. Wannan yana nufin cewa gwani ba kawai tsunduma a cikin kiwo, amma ya san physiological halaye na irinsa da kuma iya, a cikin abin da hali, samar da sana'a taimako ga manya ko su jariran.

Abu na uku, mai kiwo memba ne na kungiyar cynological ko felinological club - ya dogara da wanda yake kiwon, karnuka ko kuliyoyi. Har ila yau, dole ne mutum ya kasance yana da nasa dabbobin da suke halartar baje kolin. Wannan alama ce da ke nuni da cewa mai kiwon ya bi ka'idar jinsi kuma yana iya haifar da zuriya ba tare da tauye lahani ba.

Na hudu, ƙwararren dole ne ya yi kyakkyawan ra'ayi a matsayin mutum. Tabbatar ku saurari hankalin ku lokacin da kuke mu'amala da mai kiwo. Yana da kyau idan kwararre ya tambaye ku a hankali game da yanayin rayuwa, gogewa wajen adana dabbobi, da sauransu. Wasu tambayoyi na iya zama kamar na sirri (kamar tsara yara ko matakan samun kuɗi), amma bai kamata ku ji kunya ba. Yana da mahimmanci mai kiwo ya tabbatar ya ba da ɓangarorin zuwa inda zai ji daɗi. Ba ya so ya yi haɗari da dabbobi don samun riba mai sauri.

Don haka, kun riga kun sami ra'ayi na wanene mai kyau mai kiwo da yadda za ku zaɓi ɗaya. Yanzu bari mu yi magana game da abin da ya kamata ya rikitar da ku a matakin neman gwani ko sadarwa tare da shi.

Yadda za a zabi mai kiwo

Me yakamata ya faɗakar da mai kiwon?

Idan kun lura da waɗannan abubuwan a cikin hali ko ayyukan masu shayarwa, to yana da kyau a sami wani ƙwararren:

  • Mutumin ya ƙi ba da ƙayyadaddun ƙayyadaddun iyayen dabbar da kuma duk takaddun da ake buƙata don shi (takaddun shaida, katunan, takaddun rigakafin, da sauransu). A buƙatun farko, dole ne su nuna maka iyayen jariri ko aƙalla uwa ɗaya (mahaifiya ana kawo uba daga wani wurin gandun daji - a wannan yanayin, suna nuna hotonsa).

  • Mugun kiwo yana ba da kyanwa ko kwikwiyo har zuwa watanni 2,5. Kada a ba jarirai har sai an yi musu allurar rigakafin cutar helminth, kuma ana yin hakan har zuwa watanni 3.

  • Mai kiwo yana da ƙarancin farashi ga dabbobi. Idan bambancin 'yan dubbai ne - ba abin tsoro ba ne. Amma bambancin sau da yawa ƙasa da kasuwa - riga m. Don haɓaka 'ya'ya masu lafiya da saduwa da duk yanayin, mai shayarwa yana kashe kuɗi, lokaci da ƙoƙari. Idan dabbar tana da arha sosai, to wani abu yana damun ta.

  • Ba zai sanya hannu kan kwangilar siyarwa ba, ya ƙi karɓar dabbar dabba idan kun bayyana yana da matsalolin lafiya. Yawancin lokaci, masu kiwo nagari suna karɓar sassansu ba tare da wata matsala ba idan abokan ciniki sun gano cututtuka da matsalolin lafiya a cikin ɗan kwikwiyo ko kyanwa da aka saya. Kodayake ƙwararren yawanci ba shi da irin waɗannan matsalolin: 'ya'yansa suna da lafiya da kyau a matsayin zaɓi.

Yadda za a zabi mai kiwo
  • Mai kiwon ba ya ba da kowane shawarwari game da ciyarwa, kulawa da kulawa. Wannan ya ce abu ɗaya - mutum bai damu da yadda suke bi da dabba ba, babban abu a gare shi shine samun kuɗi. Yana da kyau idan ƙwararren ya shirya maka rubutaccen umarni ko ɗan littafin kan yadda ake kula da ɗan kwikwiyo ko kyanwa.

  • Kwararren bashi da gidan yanar gizo ko aƙalla shafi a cikin cibiyoyin sadarwar jama'a. A can, masu shayarwa yawanci suna buga difloma da lambobin yabo daga nune-nunen, suna nuna hotunan dabbobi don siyarwa, da rubuta bayanai masu amfani ga masu yanzu da na gaba.

  • Mai kiwo mara gaskiya ya manta da kai da zarar ka kai jariri gida. Ya kamata ya kasance mai sha'awar makomar dabba na tsawon watanni, ba da shawara da amsa duk tambayoyinku. Mai kiwo nagari yana ganin duk matsalolinka da dabba a matsayin nasa.

  • Mai kiwo yana mu'amala da nau'ikan dabbobi ko nau'ikan iri daban-daban lokaci guda. Wannan yana nuna abu ɗaya - mutum bai ƙware a kowane nau'in jinsi ba kuma yana yin ayyukansa kawai don neman riba. A matsayinka na mai mulkin, masu shayarwa sun kware a cikin irin guda cewa sun san ciki da fita.

  • Mai shayarwa ba ya ba da shawarar ku likitan dabbobi, groomer, cynologist, da dai sauransu. Yawancin lokaci, masu shayarwa suna da alaƙa da ƙwararrun amintattu, waɗanda suke juya kansu kuma suna ba da shawarar wannan ga abokan cinikin su.  

  • Kwararrun bai san da yawa ba, kuma ko dai baya amsa tambayoyinku, ko kuma yayi hakan a hankali. Wato mai kiwo ba ya fahimtar jinsin ko kadan.

Yadda za a zabi mai kiwo
  • Mai kiwon ba ya ba da abincin da ya ciyar da kwikwiyo ko kyanwa kuma bai faɗi sunan alamar ba. Da farko, sabon ɗan gida yana bukatar a ciyar da shi da abincin da ya saba da shi, a hankali ƙara sabon abinci.

  • Mutum ya tilasta saya da sauri. Mai kiwo mai kyau ba zai taba yin haka ba, domin bai rasa masu saye ba.

  • Don tambayoyinku game da gogewa, ilimi, takaddun shaida, da sauransu. mai kiwo yana amsa raɗaɗi, fushi, yana nuna damuwa. Wataƙila yana da abin da zai ɓoye.

Yanzu kun san abin da masu shayarwa ya fi kyau kada ku yi rikici da kuma yadda za ku sami ainihin - ƙwararren gwani.

Leave a Reply