Yadda za a zabi mai kiwon kare?
Zabi da Saye

Yadda za a zabi mai kiwon kare?

Mutum mai nisa daga duniyar cynological sau da yawa ba ya haɗa mahimmancin mahimmanci ga zaɓi na ɗakin gida da mai shayarwa, saboda, a matsayin mai mulkin, mutane da yawa suna jagorantar sha'awar neman aboki ga rai, kuma ba "show sample" tare da zuriyar shekaru aru-aru. A gaskiya ma, a cikin wannan al'amari, har yanzu kuna buƙatar sanin wurin sayan kare kuma ku kusanci zabinsa a hankali.

Babu mugayen karnuka da iri, amma akwai marasa gaskiya. Masu kiwo da ke sayar da karnuka don kuɗi kawai na ɗaya daga cikin dalilan da ke sa karnuka batattu ke tsoratar da mu a kan titi, kuma masu fafutukar kare hakkin dabbobi suna yaƙi da kashe-kashen da ake yi wa ƴan ƙima a matsuguni. Idan za ku sayi kare daga mai siyarwa daga gidajen yanar gizo masu yawa (inda kuma suke siyar da tufafi, kayan aiki, da sauransu), kuna cikin haɗari mai girma na samun ba amintaccen aboki mai fara'a ba, amma dabbar da ba ta da lafiya ta jiki da ta hankali. Irin waɗannan masu shayarwa-'yan kasuwa, a matsayin mai mulkin, ba su damu da lafiyar iyaye da 'yan kwikwiyo ba, suna ajiyewa kamar yadda zai yiwu akan abinci, kulawa, da magunguna. Irin waɗannan "'yan kasuwa" ba za su ji tsoro su yaudare ku ta hanyar magana game da shekaru da nau'in kare ba. A sakamakon haka, ba za ku ajiye lokaci ko kudi ba, saboda ƙarin jiyya na dabba zai fada gaba ɗaya a kan kafadu. Kuma kare a nan gaba na iya ba kawai ya sadu da tsammanin ku ba, amma ya zama mai haɗari kuma bai dace da girman da mai sayarwa ya bayyana ba.

Me zan nema?

    Domin bayyanar da dabba a cikin gidan don girma cikin abokantaka mai karfi kuma kada ku kawo abubuwan ban mamaki, kuna buƙatar sanin yadda za a zabi mai kiwon kare:

  1. Lokacin zabar, ba da fifiko ga manyan wuraren gandun daji masu dogon tarihi. Mutanen da ke kiwon karnuka da ƙwararru suna da fa'idodi da yawa fiye da masu son sharar gida waɗanda zuriyarsu ta fito "kwatsam". Masu sana'a sun san karnuka da za su haye don kada 'ya'yan su sami cututtuka na kwayoyin halitta. Sun san yadda ake kula da abincin kare mai ciki, daga baya kuma ƴan ƴaƴanta, su kuma haihu daidai don kada dabba ɗaya ta lalace kuma kowa ya kasance cikin koshin lafiya. Magunguna suna haifar da 'yar tsana, tabbatar cewa suna da dukkanin wajibi ne, saboda masu dawowa na iya tabbatar da lafiyar kare.

  2. Yi magana da mai kiwo inda yake kiwon karnuka. Dole ne ku da kanku ku tabbata cewa karnuka suna da tsabta, cewa ba sa yin dare da rana a cikin aviaries, cewa kowa yana ciyar da farin ciki. Ka yi tunani game da shi - ba kwa son ɗaukar nauyin zalunci, ko? Amince idanunku da abubuwan gani, ba tallace-tallace da sake dubawa akan Intanet ba.

  3. Nemo mai kiwo wanda ra'ayinsa game da nau'in ya yi daidai da naku. Kowane mai kiwo, lokacin da ake kiwo irin, ya fi son wasu halayensa. Wani yana mai da hankali kan bayyanar, wani - akan aiki, kuma wani - akan zamantakewa. Yi nazarin zuriyar karnuka daga wurin gandun daji da kuke so, duba hotuna, bidiyo. Yana da mahimmanci a fahimci cewa dabbar ku na gaba zai sami halaye na kakanninsa.

  4. Ka guje wa masu shayarwa waɗanda suke shirye su ba ka kare nan da nan, musamman idan sun ba da shi mai rahusa fiye da sauran. Mutumin da ya saka ransa da karfinsa da makudan kudade a kowane kwikwiyo ba zai sayar da shi ga wanda ya fara zuwa ba.

Mai kiwo mai kyau zai yi tambayoyi, ya yi sha'awar matsayinka, yanayinka, ra'ayin duniya, saboda ta wannan hanya ne kawai zai iya fahimtar cewa mai siye yana shirye don alhakin, cewa ba shi da flayer kuma zai iya ɗaukar mai kyau. kula da kare.

A ina zan sami mai kiwon lafiya?

Idan ba ku da abokai waɗanda za su iya ba da shawarar mai kiwo mai hankali, mafi kyawun ku shine ku nemo ɗaya a nunin kare ko manyan nunin kare. A can za ku iya sadarwa tare da mambobi na kulake iri - mutanen da suke son aikin su kuma sun san halayen kowane nau'in, waɗanda ke da alhakin kiwo kuma suna iya tabbatar da lafiyar kare da kuma bin ka'idodin.

Bayan haka, dole ne ku sadarwa tare da mai kiwon kare ku, don haka yana da mahimmanci ku kafa lamba. Shi ne mai kiwon da za ka iya juya zuwa ga shawara idan kare ba shi da lafiya, wuya a horar da, idan kana bukatar ka sami ango ko kuma idan ka yanke shawarar shiga a nunin. Dole ne mai kiwon ya zama ƙwararren ƙwararren mai yin tuntuɓar kuma yana son karnuka.

Leave a Reply