Yadda ake zabar ɗan kwiwar makiyayi na Jamus
Articles

Yadda ake zabar ɗan kwiwar makiyayi na Jamus

Idan an yanke shawarar sayen sabon dabba, babban abin da ya rage - don nazarin nau'in karnuka, siffofin halayen kowannensu, sa'an nan kuma ƙayyade wane nau'in kare ya dace da ku.

Da farko, kuna buƙatar auna fa'ida da rashin amfani. Zai fi sauƙi don yin hakan bayan kun ƙayyade ainihin abin da kuke buƙatar kare. Akwai maƙasudai da yawa, ko kuma akwai ɗaya kawai, alal misali, don kare yankin ko a matsayin aboki na gaske, kuma yana iya kasancewa shiga nune-nunen ko kiwo na nau'in. Wani muhimmin al'amari shi ne inda za a saya kwikwiyo, ya fi kyau a sami ƙwararrun ƙwararrun nau'in. A wannan yanayin, za ku tabbata cewa ya san halayen karnuka na wannan nau'in, kuma kullunsa suna ƙarƙashin idonsa. Bugu da ƙari, idan kun gudanar da samun mai ba da shawarar mai kiwon lafiya tare da kyakkyawan suna, wannan zai taimake ku ku guje wa matsalolin da yawa, duka tare da lafiyar kwikwiyo da kuma mai tsabta.

Yadda ake zabar ɗan kwiwar makiyayi na Jamus

Don haka, bari mu fara zabar ɗan kwiwar makiyayi. Yi nazarin dabbobi da kyau. Kula da yadda kwikwiyo ke nuna hali, da abin da kayan aiki yake da shi. Babban ma'auni don kwikwiyo mai lafiya shine aiki da kayan aiki masu yawa. Bugu da ƙari, dabba dole ne ya zama mai bincike, kuma ba tare da tsoro don karɓar baƙi ba. Idan kwikwiyo yana da bakin ciki sosai, wannan na iya nuna cuta. Ma'auni mai mahimmanci na gaba shine ulu, ya kamata ya zama santsi, daidaitaccen tsari, kuma ba shi da wari mara kyau. Yi nazarin fata a hankali - ciki ya kamata ya zama mai tsabta, ba tare da pimples da ja ba.

Idan kwikwiyo ya riga ya kai wata shida, kunnuwansa ya kamata su tsaya, kuma wurin su ya zama mai ma'ana, babba a kansa. Idan kwikwiyo yana da lafiya, idanunsa suna da duhu duhu tare da harsashi mai tsabta mai tsabta.

Ƙwararriyar Makiyayi mai lafiya na Jamus yana da jiki mai ƙarfi - gaban gaba yana da tsayi da tsayi, ƙafafu suna da ƙarfi, amma m. Idan kun lura da wani lanƙwasa gaɓoɓin, wannan na iya zama alamar rickets. Amma manyan haɗin gwiwa a kan folds na paws suna nuna kyakkyawan ci gaba na kwarangwal. Ya kamata a sauke wutsiyar kwikwiyo kaɗan, tare da ɗan lanƙwasa a saman.

Tabbatar bincika bakin ɗan kwikwiyo - cizon muƙamuƙi ya zama mai siffa mai almakashi. Mucosa uniform ne mai launin ruwan hoda mai haske. Idan mucosa ya kasance kodadde, wannan yana nufin cewa kwikwiyo yana da matsalolin lafiya.

Leave a Reply