Yadda za a magance molting?
Kulawa da Kulawa

Yadda za a magance molting?

Ko ta yaya rayuwa mai jituwa da jin dadi tare da dabbar dabba, gashi ya fadi, wanda aka samo a ko'ina, zai iya lalata yanayin kowane mai shi. Tana ko'ina: akan abubuwa, kayan daki, har ma akan sanwicin cuku! Amma ana iya magance matsalolin gashi. Tabbas, ba za ku iya kawar da shi gaba ɗaya ba, amma kuna iya rage adadin gaba ɗaya! Duk abin da yake ɗauka shine matakai 4!

Zubar da wani tsari ne na halitta wanda ba za a iya hana shi ba. Amma yana yiwuwa a rage yawan gashin da ya fadi. Menene zai iya taimakawa?

  • Mataki na 1. Vitamins, yisti na Brewer da man kifi a cikin abinci

Abincin dabbobi dole ne a daidaita. A lokacin molting, zai fi fa'ida daga shan amino da omega-3 fatty acids. Suna tasiri sosai akan yanayin fata da gashi, rage tsawon lokacin zubarwa da haɓaka haɓakar gashin gashi mai kyau. Tambayar gabatarwar ƙarin ƙarin bitamin ya kamata a tattauna tare da likitan dabbobi.

  • Mataki na 2. Samo kayan kwalliyar da suka dace don daidaita zubarwa

Kwararrun shamfu na kare da feshi kuma na iya taimakawa da wannan matsalar. Kyakkyawan inganci, da aka zaɓa da kyau yana ƙarfafa gashin gashi kuma yana ciyar da gashi, yana ba ku damar rage asarar gashi. Amma don cimma sakamakon, kuna buƙatar amfani da waɗannan kudade akai-akai.

  • Mataki 3. Muna neman kayan aikin "namu": combs, brushes, slickers ...

Kayan aikin gyaran gyare-gyare suna ba ka damar cire matattun gashi a cikin lokaci, amma suna da tasiri kawai tare da kullun yau da kullum. Nemo kayan aikin "naku". Ya kamata ya dace da halayen kare ku (nau'in gashi, girman kare), dacewa da kyau a hannun ku kuma faranta muku duka.

  • Mataki 4. FURminator dole ne ya kasance!

FURminator anti-zuba kayan aiki zai rage yawan zubar da gashi da 90%. 

A cikin bayyanar, Furminator yayi kama da goga, amma a maimakon bristles yana da amintaccen ruwa. Lokacin tsefewa, yana kamawa a hankali yana fitar da matattun gashin gashi waɗanda zasu faɗo da kansu cikin ƴan kwanaki masu zuwa. Wato, "Furminator" ba wai kawai gashin gashi na " combs" wanda ya riga ya fado daga kare ba, har ma yana kawar da wadanda suke shirye su fadi. Babu wani kayan aikin adon da zai iya cimma irin wannan sakamakon. Don haka idan kuna son doke moulting, kuna buƙatar Furminator. 

Haɗa abokinka mai ƙafa huɗu tare da Furminator sau 1-2 a mako, kuna adana tufafi, kayan daki da jijiyoyin ku daga faɗuwar gashi.

Za a iya samun babban inganci kawai lokacin amfani da kayan aikin FURminator na asali. Fakes ba su da tasiri sosai: suna yanke gashin tsaro kuma suna kaiwa zuwa sashinsa. Yi hankali lokacin siye!

Ka tuna, idan kana so ka magance molting na dabbobi, yana da sauƙi. Kuna buƙatar ɗan lokaci da ilimi don ɗaukar iko da wannan tsari. Yi wa kanku rayuwa ba tare da gashi a ko'ina ba kuma ku ji daɗin kowace rana da kuka kashe tare da dabbar ku!

Leave a Reply