Yadda za a ƙayyade shekarun bera, yadda sauri da kuma wane shekaru rodents ado suke girma
Sandan ruwa

Yadda za a ƙayyade shekarun bera, yadda sauri da kuma wane shekaru rodents ado suke girma

Ga waɗanda ke ajiye beraye, yana da mahimmanci a san komai game da su.

Shekaru nawa beraye ke rayuwa

Tsawon rayuwa na bera na ado yana da ƙananan - matsakaicin watanni 21,6. Rareren mutane suna rayuwa har zuwa shekaru 3. Dabbobin da suka tsira daga ranar haihuwar su na 4th sune ainihin shekarun ɗari.

Wasu masu kiwon bera sun yi iƙirarin cewa dabbar su ta rayu har ya kai shekaru 5 ko fiye. Ku yi imani da shi ko a'a, babu wanda zai iya amsawa tabbas, tun da babu wani bayanan da aka rubuta akan irin wannan tsawon rai ga waɗannan rodents a yau.

Shekarun bera a yanayin mutum

A yau al'ada ce don "yi aikin" shekarun dabbobi akan ɗan adam, kwatanta su. Wannan zane yana da kusanci sosai, amma yana iya zama da amfani ga masu mallakar dabbobi.

Dabbobi suna girma da sauri a lokacin ƙuruciya. Lokacin da ya kai makonni 6 (watanni daya da rabi), dabbobin sun balaga cikin jima'i. A cikin mutane, ana lura da wannan ta shekaru 12,5. A cikin duka biyun, hadi na samari da ba su cika samu ba yana da matuƙar so.

Yana da matukar illa ga iyayen da ba su shirya don haihuwa ba. Zuriyar ba za ta sami cikakkiyar lafiya ba.

A cikin watanni 5-6 dabbar ta girma. Yana shirye don sake haifar da nau'in kansa ba tare da cutar da lafiyar jiki ba, bisa ga ka'idodin ɗan adam, wannan shine shekarun 18 shekaru.

Daga wannan lokacin, zaku iya lissafin shekarun bera, kuna daidaita shi da ɗan adam. Don yin wannan, yi amfani da dabarar: ya isa ya ninka watannin da bera ya rayu da 2,5. Sakamakon shine adadi da ke nuna kusan shekarun ɗan adam.

Dabba mai shekara guda "da adam" za ta kasance shekaru 30 (12 * 2,5 = 30). A bisa tsarin, an ƙididdige cewa shekarun shekara ɗaya da rabi yana daidai da shekaru 45, ɗan shekara biyu - 60, mai shekaru uku - 90, mai shekaru huɗu - 120.

Muhimmanci! Menopause a cikin beraye yana faruwa a watanni 15-18, wanda yayi daidai da shekarun ɗan adam 48-55. Bayan rayuwa har zuwa wannan lokacin, mace ba ta da damar haihuwa.

Yaya saurin girma beraye

Mafi yawan lokacin girma na dabbobi shine daga haihuwa zuwa watanni shida. Bugu da ari, tsarin ya zama ƙasa da hankali, amma ba za a iya cewa ya tsaya gaba ɗaya ba. Dabbar ta zama cikakke a cikin watanni 11-12.

Ci gaba da girma na ƴan bera yana da sauri. Anan kirga na kwanaki ne.

Shekaru a cikin kwanakiTsarin girma
3-4Kunnuwa a buɗe
8-10Hakora sun fara fitowa
14Mata suna da nonuwa a bayyane
14-17idanu bude
16Cikakken an rufe shi da Jawo
19-40Tushen hakora sun yanke
21Ku bar gida ku ci daga mai ciyarwa
25-28Rabuwar samari da uwa

Yadda ake tantance shekarun matashin bera

Idan baku san shekarun dabbar ku ba, zaku iya ganowa ta hanyar auna shi. Ko da yake ana iya samun kurakurai a nan, tun da gadon dabbar, yanayin kula da ita da matakin lafiya da jinsi suna taka rawa. Don ƙayyade shekarun bera, tebur mai nauyin nauyi zai taimaka.

Shekaru a cikin watanniNauyin mace a cikin gramsNauyin namiji a cikin grams
2150-200160-220
3210-250250-310
4250-290350-410
5290-340450-490

A cikin lokacin daga watanni shida zuwa shekara, idan aka kwatanta da sauran sigogi, wutsiya na rodent yana girma musamman sosai. Ƙayyade shekarunsa a cikin watanni 6 zuwa 12, zaku iya ɗaukar wannan cikin sabis.

A mafi yawan berayen ado a lokacin girma, wutsiya tana daidai da ko ɗan tsayi fiye da jiki. Matsakaicin ya dogara da nau'in dabba. Don haka, idan wutsiyar dabbar ta fi jiki guntu, to bai kai shekara ba.

Yadda za a bambanta tsohon mutum

Bayan watanni shida, nauyin rodent a zahiri ba ya canzawa. Kuma a lokacin da sayen dabba, yana da muhimmanci a tabbata cewa mai sayarwa bai zame tsohuwar dabba ba.

Don yin wannan, kula da jihar:

EvidenceA cikin wani matashi mutumA cikin tsofaffi
WoolMai sheki, santsi har maRarrabe, maras ban sha'awa, fitowa a wurare
Layer na maiRarraba a ko'ina cikin jikiBa ya nan a baya, kashin baya yana fitowa sosai
Fatar wutsiyaUniform mai rufiM, m, tare da yawa exfoliating keratinized barbashi
hakoraFineIncisors sun fi tsayi fiye da matasa; bayansu yana nisa - suna ɗaukar sifar guntu

Halin tsofaffin dabbobi kuma ya bambanta: suna yin barci da yawa, suna motsawa kadan, suna rungume da dumi.

Ƙaddamar da shekarun bera na gida

3.2 (63.33%) 66 kuri'u

Leave a Reply